เข้ามาครั้งแรกครับ อยากทราบตัว DOI ครับ ขอพี่ vi แนะนำ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ming
ผู้ติดตาม: 0

เข้ามาครั้งแรกครับ อยากทราบตัว DOI ครับ ขอพี่ vi แนะนำ

โพสต์ที่ 1

ธุรกิจของ doi มีแนวโน้วดีไหมครับ จะฟื้นตัวได้ไหมครับ
มีโอกาสที่ major จะมาร่วมทุนไหมครับ

ถ้ามีโอกาสจะฟื้นตัวได้ ผมตั้งใจจะเก็บ 1-2 ปี จากราคานี้ผมว่าน่าสนใจ
ผมไม่ทราบว่ามีขาดทุนสะสมไหมครับ และผู้บริหารใหม่เป็นอย่างไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

คุณMingครับ ผมว่าคุณควรจะทำความเข้าใจธุรกิจให้ชัดเจนมากขึ้นอีกหน่อยนะครับ งบการเงินฉบับล่าสุดออกมาแล้วdownloadได้ที่www.set.or.th ถ้ายังอ่านไม่เข้าใจ ความคิดยังไม่ตกผลึกผมว่าอย่าเพิ่งเลยครับ การลงทุนในหุ้นนั้นต้องอาศัยความเข้มแข็งและมั่นคงในความคิดและจิตใจมาก ต้องเข้าใจธุรกิจจนคาดการณ์ได้ว่าดีหรือไม่ ธุรกิจที่คุณกำลังสนใจนั้นคุณยังไม่รู้อะไรที่สำคัญของมันเลย ผมว่าเสี่ยงมากครับ จะฟังความคิดเห็นของคนอื่นก็ควรจะเป็นบางประเด็นที่เราเข้าใจไม่ชัดเจน สุดท้ายเราก็ต้องตัดสินใจและรอรับรางวัลหรือความบอบช้ำไว้เองนะครับ

ลองอ่าน ตีแตก ของอ.นิเวศน์ ดูซิครับจะช่วยได้มากนะครับ หรือหากอาจารย์เข้ามาพบข้อความนี้รบกวนให้ความกรุณาให้ความเห็นจะเป็นพระคุณมากครับ
as
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ถ้าลงทุนยาว ผมคงไม่ครับ ดูจากธุรกิจวิดีโอจะต้องสู้กับพวกก๊อปปี้ที่ยังไม่หมด และซี่วิดี อีก ธุรกิจเพลงยิ่งเห็นได้ชัด แต่เก็งกำไรจากที่ธุรกิจเริ่มเปลียนจากขาดทุนมาเป็นกำไรนั้นเขาเล่นกันมาแล้วรอบนึง(ผมก็ตามเขาเหมือนกันแต่ไม่ได้มาก เพราะเก็งกำไรไม่เก่ง) ดูแล้วถ้าคาดว่า quarter1 นี้กำไรอีก น่าจะมีผลต่อราคาหุ้นบ้าง แต่ไม่รู้ว่าเขาจะเล่นกันก่อนหรือเปล่า ต้องตามดู
มนตรี นิพิฐวิทยา
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ผมเห็นคล้ายๆกับคุณmon money ครับ ศึกษาให้ดีก่อนปลอดภัยกว่าครับ
ล็อคหัวข้อ