ขอความช่วยเหลือ อยากทราบว่าจากบางแคไปศูนย์ประชุมสิริกิต์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
wizard
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความช่วยเหลือ อยากทราบว่าจากบางแคไปศูนย์ประชุมสิริกิต์

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าจากบางแคไปศูนย์ประชุมสิริกิตย์ไปยังไงครับ
แบบว่าบ้านนอกเข้ากรุงไม่รู้จะนั่งรถสายอะไร
จะขับรถไปเองก็ไม่ชำนาญเส้นทาง
ใครทราบช่วยบอกด้วยครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

ถ้ามาขึ้นรถเมล์สาย 4 ได้ ก็นั่งยาวมาลงตลาดคลองเตยครับ ถึงแล้วถามคนแถวนั้นได้ว่าเดินไปยังงัย
Expecto Patronum!!!!!!
akekarat

โพสต์ที่ 3

นั่งสายอะไรก็ได้ยาวไปหัวลำโพงหรือสีลม แล้วต่อรถไฟฟ้าใต้ดินครับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 4

ให้ขับรถมาจอดไว้ที่จอดรถด้านข้างหัวลำโพง
บริเวณริมคลองผดุงเกษมครับ
แล้วต่อรถไฟใต้ดินไปขึ้นที่สถานีศูนย์สิริกิต
จำได้ว่า น่าจะเป็นทางออกหมายเลข ๓ ครับ

หรือไม่ก็นั่งรถเมล์สาย ๗ มาสุดปลายทางที่หัวลำโพง
แล้วต่อรถไฟใต้ดินก็ได้ครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 5

ถ้าจะขับรถไป ก็ไปตามถนน ราชพฤกษ์นะครับ ไปลงสะพามพระราม 3

ข้ามสะพานพระราม 3 ขับตรงไปเรื่อยๆตามถนนพระราม 3 ลอดใต้สะพานแขวน พระราม 9 ตรงอย่างเดียว ก็ถึงศูนย์ประชุมครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
wizard

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือ
ดูท่าทางไม่ขับรถไปเองก็ต้อง taxi แล้ว เพราะรู้สึกทางอื่นจะดูค่อนข้างลำบาก
แต่อยากถามเพิ่มอีกหน่อยครับ
ถ้าขับไปเอง ศูนย์ประชุมอยู่ทางซ้ายมือหรือขวามือครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 7

ถ้าไปทางที่ผมบอกจะอยู่ซ้ายมือครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 8

ถ้าเลี้ยวมาจากถนนสุขุมวิท อยู่ขวามือครับ
ถ้าเลี้ยวมาจากถนนพระราม สี่ ก็อยู่ซ้ายมือ
ไปที่หัวลำโพงแล้วขึ้นรถไฟใต้ดิน สะดวกที่สุดครับ
ผมไปศูนย์สิริกิตทีไร
ต้องจอดรถไว้ที่หัวลำโพง แล้วขึ้นรถไฟฟ้าไป
harry

โพสต์ที่ 9

รถไฟใต้ดิน คำตอบสุดท้ายครับ สะดวกสุดแล้ว จากบางแค มาหัวลำโพงไม่น่าจะยากนะครับ ผมไม่ใช่คนฝั่งธน และแนะนำไม่ค่อยถูก
อองตวน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ไม่น่าเชื่อ อยู่กรุงเทพ แต่ไม่เคยไปศูนย์สิริกิตต์
wizard

โพสต์ที่ 11

ถ้าคุณรู้จักผมดีจะประหลาดใจมากกว่านี้อีกครับคุณอองตวน
ผมไม่ใช้มือถือ มีบัตรเครดิต แต่ไม่มี atm
สยามผมก็ไม่เคยเดิน ประตูน้ำไม่เคยเหยีบ ขนาดพันทิพย์ก็ไม่ได้เหยียบเกือบห้าปีแล้ว
เซ็นทรัลลาดพร้าว จตุจักรนี้ยิ่งแล้วใหญ่ครังล่าสุดที่เดินก็สมัยเรียน ม.ปลาย
โรงหนังก็ไม่ได้เข้าตั้งแต่เรียนจบ ม.5 พวก major sf ยังไม่เคยได้ตังจากผมเลย
ผมอยู่กรุงเทพแต่อยู่ฝั่งธนไม่ค่อยชอบเข้าเมือง เพราะรถติดมาก
ศูนย์สิริกิต ก็เคยไปแต่ตั้งสิบกว่าปีแล้ว สมัยทำงานแถวสีลม จำวิธีเดินทางไม่ได้แล้ว
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 12

เอาง่ายๆและประหยัดนิดหน่อย

คุณเรียกtaxiให้ไปส่งคุณที่สถานีรถไฟฟ้าสะพานตากสิน(ขึ้นสะพานสาธรก็เห็นกลางสะพานนั่นแหละ) ใช้รถไฟฟ้าไปลงที่สถานีศาลาแดง ลงจากศาลาแดงแล้วเดินขึ้นไปทางรร.ดุสิธานี(ถ้าไม่รู้ถามแถวนั้นได้ครับ) ไปขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน ไปลงที่สถานีคลองเตย ดูป้ายเดินขึ้นว่า ตลาดหลักทรัพย์ฯ ศูนย์ประชุมจะติดกับตลาดครับ

ผมพักอยู่บ้านแม่ที่วงแหวนบางแค และใช้วิธีนี้บ่อยๆครับ รับรองง่ายและประหยัด
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
harry

โพสต์ที่ 13

สถานีคลองเตย
สถานีศูนย์สิริกิต์ เลยครับพี่ ถ้าสถานีคลองเตย จะเลยบ่อนไก่ไปหน่อย
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

รออีกหน่อยรถไฟใต้ดินหรือรถไฟฟ้า ก็จะมาแล้ว
รอไหวไหมนี่

อิอิ แซวเล่นนะครับ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Ongsa

โพสต์ที่ 15

ถ้าแบบรถมวลชนทั้งหมด
แนะนำให้ขึ้นรถเมล์สาย 7 ต่อรถไฟฟ้าใต้ดินที่หัวลำโพงครับ
หากต้องการเร็วกว่านั้นเพราะอาจติดช่วงข้ามสะพานพระปกเกล้า
แนะนำให้ใช้วิธีของพี่ Mon ครับ
CEO

โพสต์ที่ 16

ขับตรงไปเพชรเกษมขาเข้า
ถึงแยก ถ. ราชพฤกษ์ ขึ้นทางยกระดับไปตาม ถ. กรุงธน ข้ามสะพานสาธร ตรงไปสาธรเหนือเลี้ยวขวาไปตามพระราม4 ชิดซ้าย**ต้องระวังเข้าไม่ได้นะครับ เลี้ยวเข้ารัชดาภิเษก ชลอเตรียมเลี้ยวซ้ายเข้าศูนย์
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ล็อคหัวข้อ