ผมไม่รู้ เขาทะเลาะกัน เขาน้อยใจกัน เรื่องอะไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 56

ผมไม่รู้ เขาทะเลาะกัน เขาน้อยใจกัน เรื่องอะไร

โพสต์ที่ 61

ผมมีแก้ไข ทำให้ดูกราฟ ง่ายขึ้น

เมื่อกราฟ มองไม่เห็น หรือ เล็กเกินไป กด Ctrl+q
เพียงครั้งเดียวดูกราฟได้ชัดเจนเลย ไม่ต้องกดหลายครั้ง

รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 62

เป็นนาทีแล้วยังเข้าไม่ได้เลยครับพี่ครรชิต
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
kookku02

โพสต์ที่ 63

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าเกิดอะไรขึ้น เนื่องจากผมไม่ได้อ่านทุกกระทู้จึงไม่ทราบจริงๆ แต่ก็ยังอยากให้เวปนี้คงอยู่ต่อไปพร้อมกับน้ำใจของเพื่อนๆร่วมอุดมการณ์ และต้องขอบคุณพี่ครรชิตมากครับ

:D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D
Price is what you pay, value is what you get.

โพสต์ที่ 64

http://212cafe.com  นี้มันมีปัญหา เข้าไม่ได้บ่อยจัง

ผมย้ายไป ลองเล่นที่พันทิบ ดีกว่า ระบบน่าจะมั่นคงกว่า
เดียวจะลแงไปสมัคร ทำ Blog ที่พันทิบ ทำเสร็จแล้วจะบอกใหม่  :D
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ

โพสต์ที่ 65

ที่ื http://blog.212cafe.com
นี้ใช้ง่าย แต่ไม่รู้เป็นไง วันสองวันนี้ มีช่วงที่เข้าไม่ได้

เมื่อกี้ไปลองที่ BLOGGANG ของพันทิปมา  ใช้งานยากกว่าของ http://blog.212cafe.com เยอะเลย

ที่ BLOGGANG ของพันทิป เวลาสร้าง BLOG พอเรา  insert รูปภาพ มันใส่มาเป็น Code เราค่อยเห็นก็ต่อเมื่อเสร็จออกไปดู

แต่ใน http://blog.212cafe.com เวลาสร้าง BLOG พอเรา  insert รูปภาพ มันก็เห็นรูปภาพ เลย สะดวกกว่ากันเยอะเลย
MANEKI
ผู้ติดตาม: 1

WEB PANTIP

โพสต์ที่ 66

ที่PANTIP มีปัญหาบ่อยค่ะ น่าจะเพราะคนใช้งานเยอะ

โดยเฉพาะลูกเล่น และภาพที่ส่งเข้ามาเยอะ ทำให้มันช้า

บางทีตั้งกะทู้ที รอตั้งนานกว่าจะขึ้นที่บอร์ด

มีอยู่ช่วงคห.หายไป 5ช่องเลยค่ะ

ผิดกับที่เว็บนี้ สมัครง่าย ส่งคห.ง่ายกว่าเยอะค่ะ
trillionaire
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 79

โพสต์ที่ 67

[quote="HVI"]

แสดงว่าไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้พี่ครรชิตครับ
ตอนแรกๆผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน
แต่คิดในใจว่า พี่เค้าคงมีเหตุผลที่ทำแบบนี้
เรื่องแบบนี้มีเหรอที่พี่เค้าจะไม่นึกถึง ถ้าอยากจะทำจริงๆ
พอมีโอกาสได้อ่านเหตุผล อ้อ... แบบนี้นี่เอง ...
unione

โพสต์ที่ 68

ขอบคุณครับพี่
Accidental Hero

โพสต์ที่ 69

ตอนกลางวัน ผมเข้า 212cafe ไม่ได้เลยครับ
ผมว่าระบบเข้ายังไม่ค่อยดี ไม่รู้จะทำได้อีกนานแค่ไหน

ถ้าพี่ครรชิตจะลองแก้ไขดู ทำแบบนี้ครับ

1. หลังจาก login แล้ว ให้ click ที่ EDIT BLOG ตามรูป
รูปภาพ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln

โพสต์ที่ 70

2. คลิกตามรูป
รูปภาพ

3.คลิกตามรูป
รูปภาพ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"

โพสต์ที่ 71

พอคลิกตามข้อ 3 จะเปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมาตามรูป
รูปภาพ

4.copy ข้อความต่อไปนี้ ไป paste ด้านล่างสุดในหน้าต่างที่เปิดขึ้นมาใหม่

........................................................................ <br />

<table>
  <form name="addcomment" action="/archive/addcomment.php" method="post">

<input type="hidden" value="kanchit" name="userID" />
     <input type="hidden" value="12102" name="bID" />
     <input type="hidden" value="2007-03-17" name="date" />
     <input type="hidden" value="eps13year-xls" name="entry" /> </>
    <tbody>
      <tr>
       <span style="FONT-SIZE: 8pt">ชื่อ:</span><br />
         </>
     </tr>
      <tr>

<input name="cName" /> </>
     </tr>
      <tr>
       <br />

<textarea style="WIDTH: 570px; HEIGHT: 250px" name="cDetail" rows="1" cols="30"></textarea><br> </>
     </tr>

<input type="submit" value="ADD" name="submit" /> </>
   </tbody>
 </form>
</table>

ตามรูปครับ
รูปภาพ
แล้วกด OK และ save page  ตามลำดับ ก็ใช้ได้ครับ

โพสต์ที่ 72

........................................................................ <br />
<table>
  <form name="addcomment" action="/archive/addcomment.php" method="post">
     <input type="hidden" value="kanchit" name="userID" />
     <input type="hidden" value="12102" name="bID" />
     <input type="hidden" value="2007-03-17" name="date" />
     <input type="hidden" value="eps13year-xls" name="entry" /> </>
    <tbody>
      <tr>
       <span style="FONT-SIZE: 8pt">ชื่อ:</span><br />
         </>
     </tr>
      <tr>
         <input name="cName" /> </>
     </tr>
      <tr>
       <br />
         <textarea style="WIDTH: 570px; HEIGHT: 250px" name="cDetail" rows="1" cols="30"></textarea><br> </>
     </tr>
      <input type="submit" value="ADD" name="submit" /> </>
   </tbody>
 </form>
</table>

code นี้ ผมใส่เป็น html แต่พอ saveโปรแกรมเขาแปลงมาดูแปลก ไม่ต้องสนใจครับ
พี่ครรชิตสามารถแก้ไขไส่วนต่างๆได้
ถ้าอยากให้ช่องที่ใช้เขียนใหญ่หรือเล็ก ก็แก้ตัวเลขส่วนที่ผมทำสีแดงไ้ว้ครับ

โพสต์ที่ 73

ครรชิต ไพศาล เขียน:ช่องกรอก security code ไม่สามารถย้ายลงมาข้างล่าง หรือ
ถ้าย้ายลงมาอยู่ใกล้กับช่อง Comment ที่สร้างใหม่ก็จะสะดวกขึ้น
security code ไม่ต้องใช้เลยครับ

โพสต์ที่ 74

ขอบคุณมากครับ
เมื่อคืนนอนแต่ สามทุ่นครึ่ง
ตอนเช้าตื่นมาเพิ่งเห็นที่น้อง Accidental Hero
สอนวิธีสร้าง กรอบ Comment ใหม่
โค๊ด ยาวเหมือนกันนะ กว่าจะได้ กรอบ Comment ใหม่

ผมเอาไปใส่แล้ว ใช้ได้เรียบร้อยแล้ว
ขอบคุณมากมาก.......ครับ

ผมซื้อหนังสือ PHP 5 มาเพิ่งเริ่มอ่าน และ ติดตั้งโปรแกรม  PHP Designer 2007 - Professional
ไว้ใช้ลองหัดเขียนโค๊ด ทำความรู้จัก กับโค๊ด กับภาษา มันอยู่
หัดทำตารางได้เล็กน้อย
ยังใช้งานไม่ได้ คงต้องใช้เวลาอีกนาน