ถ้าไม่สนใจปัจจัยการเมือง SATTEL น่าสนหรือเปล่าครับเนี่ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
kevinbig
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าไม่สนใจปัจจัยการเมือง SATTEL น่าสนหรือเปล่าครับเนี่ย

โพสต์ที่ 61

ลุงทีม เขียน:
อ้าว...แสดงว่าข่าวนี้ก็มั่ว...
:lol:
ลุงทีม

โพสต์ที่ 62

นายสิทธิชัย โภไคยอุดม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (ไอซีที) คาดว่า อาจจะต้องใช้เงินประมาณ 10,000 ล้านบาท (รวมทำเทนเดอร์ออฟเฟอร์แล้ว) หากต้องซื้อคืนหุ้น บริษัท ชินแซทเทลไลท์ (SATTEL) จำกัด (มหาชน) ในราคาหุ้นละ 5-7 บาท เพื่อเข้าถือหุ้น 100 เปอร์เซ็นต์
ใครโง่กันแน่ครับ รมว.โง่ หรือ แกล้ง โง่  หรือ ผม โง่ หรือ ว่าพวกนักข่าวมันโง่...

หุ้นมีทั้งหมด 1100M หุ้น ถ้าหุ้นละ 5-7บาท ก็ใช้เงินประมาณ 5500-7700 ล้านเท่านั้น...

แล้วไอ้เงินสอง-สี่พันกว่าล้านไปเข้ากระเป๋าใครครับ...
ถ้าเราจะเชื่อว่ามันเป็นจิงซะทั้งหมด...สักแต่ว่าให้ข่าวแบบชุ่ยๆ... :evil:  :evil:  :evil:  :evil:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 63

ขอบคุณครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 64

ขอบคุณ คุณ kevinbig

ที่เอาข่าวมาให้อ่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
jody4003

โพสต์ที่ 65

ถามเล่นๆ อย่าคิดมากนะครับ แค่อยากรู้ว่าทำได้ป่าว

temasek ตั้งบริษัท dummy มา1บริษัทถือหุ้น100%

แล้วให้ sattel ขาย Ipstar ให้ราคาบาทเดียว

"โดยไม่ออกข่าว ไม่แจ้งให้ใครทราบ ทำเงียบๆ"  :shock:
kevinbig

โพสต์ที่ 66

ไม่หรอกครับ มันยุ่งยากอีกเยอะเลย แล้วเทมาเซกก็ต้องลงขาดทุนในบัญชีด้วย ส่วนบริษัทใหม่ถ้าขายได้ราคาสูงกว่านี้ คือขายให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องแล้ว ก็จะได้กำไรมหาศาลก็โดนภาษีอีก เค้าคงไม่ทำหรอกครับ ผมคิดว่า
lekmak333

โพสต์ที่ 67

[quote="ลุงทีม"]

ปล...บอสัดมือถือบอสัดย่อยของsattelที่เขมร เค้ากำลังจะติดตั้งระบบ 3G คนเขมรเค้าใช้กันแร้วนะครับ...ปีนี้อะ...คนไทยบ้านเรายังมัวแต่ทะเลาะกันอยู่เรย
:roll:
Zumo

โพสต์ที่ 68

Quote:
นายสิทธิชัย โภไคยอุดม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (ไอซีที) คาดว่า อาจจะต้องใช้เงินประมาณ 10,000 ล้านบาท (รวมทำเทนเดอร์ออฟเฟอร์แล้ว) หากต้องซื้อคืนหุ้น บริษัท ชินแซทเทลไลท์ (SATTEL) จำกัด (มหาชน) ในราคาหุ้นละ 5-7 บาท เพื่อเข้าถือหุ้น 100 เปอร์เซ็นต์  

ใครโง่กันแน่ครับ รมว.โง่ หรือ แกล้ง โง่  หรือ ผม โง่ หรือ ว่าพวกนักข่าวมันโง่...

หุ้นมีทั้งหมด 1100M หุ้น ถ้าหุ้นละ 5-7บาท ก็ใช้เงินประมาณ 5500-7700 ล้านเท่านั้น...

แล้วไอ้เงินสอง-สี่พันกว่าล้านไปเข้ากระเป๋าใครครับ...
ถ้าเราจะเชื่อว่ามันเป็นจิงซะทั้งหมด...สักแต่ว่าให้ข่าวแบบชุ่ยๆ...      
คำนวนดูก้อตามที่ลุงทีมพูดจริงๆครับ ตอนนั้นเห็นข่าวฉุนจัดเลยรีบเอามาลงไม่ทันดู เจอออกข่าวปล้นของแบบนี้บ่อยๆ นักลงทุนตายน่ะครับเนี่ย
ตั้งแต่ มาตราการ 30%, ปิดสุวรรณภูมิ, ยึดสัมปทาน  :cry:
Zumo

โพสต์ที่ 69

อ้ออีกตัวครับ ck  ตัวนี้ตัดสินออกมาแบบนี้ โดนเข้าไปเต็มๆ :'O
Digital_Akono_

โพสต์ที่ 70

ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ ... การออกข่าวช่วงหลังเหมือนมีคนคอยรับผลประโยชน์ไปเต็ม ... ทุบลงไปรับแล้วก็เอากลับมาที่เดิม

หุ้นที่เกี่ยวกับการเมืองนี่มันน่ากัวจิงๆ
kevinbig

โพสต์ที่ 71

หลายตัวแล้วครับที่ทุบมาเก็บของ ไหนจะ mcot ไหนจะ aot