หนี้ร้อนมาพึ่งเย็นครับ เว็บเดิมที่อยู่ด่ากันเยอะทนไม่ไหวแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Meeja
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนี้ร้อนมาพึ่งเย็นครับ เว็บเดิมที่อยู่ด่ากันเยอะทนไม่ไหวแล้ว

โพสต์ที่ 31

Meetingๆๆๆๆ
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 32

พี่เจ๋งครับ ผมก้อมาที่ web นี้ได้นานพอสมควรแล้วครับ

ผมว่าอย่าไปถือสาพวกที่สร้าง noise ใน taladhoon เลยครับ มีอยู่ช่วงนึงผมเข้าไปที่ดูกระทู้ใน taladhoon แล้วรู้สึกไม่สนใจอะไรที่คุยกันในนั้นเลยก้อเลยลองมาที่ web นี้ดู มันสงบดีเหมือนปลีกวิเวกที่วัด ไปฟังธรรมอะไรอย่างนั้น

แต่ผมว่า ผมก้อเข้ามาดูทั้งสอง web อยู่ดีแหละพี่ พี่ก้อไม่ต้องสนใจอะไรที่ไม่ชอบซะ ปล่อยให้มีกระทู้ที่ไม่สร้างสรรค์ไว้ เชื่อมั้ยว่ากระทู้พวกนี้คนสนใจเปิดน้อยเมื่อเทียบกับกระทู้ที่สร้างสรรค์ มันเหมือนเล่นหุ้นแหละ มันมีกระแสเป็น noise ปิดบังความสามารถที่แท้จริงของกิจการ แต่เราก้อเลือกหุ้นที่มันมีความสามารถจริงๆ ใช่มั้ยละ

สรุปแล้วก้ออย่าลืม taladhoon แล้วกัน
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 33

อบอุ่นจริงๆครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

เฮียปรัชญา ยีน Solo CK นักดูดาว stockms moo เด็กใหม่หัดขวิด suthepj thanwa phayaoman tom Tomoki yoyo Mon money Meeja ayethebing

หนีร้อนมาพึ่งเย็นก็แบบนี้ครับ มาแล้วได้รับความเย็น ก็รู้สึกปลาบปลื้มใจบอกไม่ถูก

และตอนนี้มีลิ้งไปตลาดหุ้น ผมก็ไม่จำเป็นต้องไปตลาดหุ้นแล้ว
ผมแค่ดูและเฉพาะกระทู้ "ร้อยคนร้อยหุ้น" และคอยอัพเดด Link โดยผมไม่ต้องเปิดไปหน้าหลักของตลาดหุ้น ผมก็ไม่ต้องไปเจอสังคมที่ปล่อยให้มีการด่ากัน ผมอยู่ที่ไหน รักเหมือนบ้าน ใครมาทำให้บ้านสกปรกเราก็อยากทำความสะอาดครับ

ขอบคุณมากครับ
Jeng

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณคุณนักดูดาวครับ

"วุ่นมากก็ใช้ความคิดได้น้อย"
Jeng

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณท่าน TOMOKI มากเลยเรื่องสบทบทุน 1000 บาทนี่

คงไม่เป็นไรแล้วครับ พี่อยู่สุขสบายที่นี่แล้วครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 167

โพสต์ที่ 36

ผมว่าถ้าที่นี่มีให้ดาวในการ post เหมือนที่นู้น
พี่เจ๋งได้ขึ้นอัยดับหนึ่งเหมือนเคยแน่ครับ
BPT

โพสต์ที่ 37

คุณ JENG อย่าไปสนใจพวกเหล่านั้นเลยครับ มองผ่านเหมือนมองก้อนหินริมทาง สักพักเขาก็จะไปเองนะแหละครับ ยิ่งเราไปต่อล้อต่อเถียง เขาจะยิ่งสะใจครับ
Jeng

โพสต์ที่ 38

เห็นด้วยครับคุณ BPT ว่าถ้าเราไปต่อความยาวสาวความยืดมันก็ไม่มีประโยชน์อะไร ผมถึงต้องมาอยู่ที่นี่ไงล่ะครับ

การอพยพครั้งนี้ ไม่ใช่ครั้งแรก มีคนแอบมาก่อนผมโดยไม่ได้ประกาศก็ตั้งเยอะ อิอิ ผมแล้วก็รู้สึกเหมือนบ้านเลยครับ

และที่สำคัญปกติผมก็ไม่โต้แย้งหรอกครับ เพราะผมทำใจได้แล้ว

การเข้ามาในเว็บ ได้มากกว่าเสีย

จะเอาแต่ได้ฝ่ายเดียวคงไม่ได้

และผมติดไว้หน้าคอมพิวเตอร์ ว่า

"ยิ้ม อารมณ์ดี ให้อภัย ไม่โกรธ อ่านแล้วรู้สึกดี"

แต่ผมมานั่งคิดดู คนที่มีระดับอย่างเฮียปรัชญา กลับต้องมานั่งพูดเพื่อให้ทุกคนเข้าใจว่าแกก็เป็นคนที่ควบคุมตัวเองได้ในฐานะผู้ใหญ่ จนกระทั้งต้องยอมรับ คำติเตียน เช่น จิ้..... ผมว่า ไม่ดีเลยครับ

ผมไม่ได้โดนอย่างแก ผมไม่ได้โดน อย่างโลโซ

แต่ผมคิดว่า ไม่จำเป็นที่เราจะต้องอยู่ปะปนกับคนไม่ดี

คนส่วนใหญ่ในตลาดหุ้นดีครับ

แต่ระบบไม่รองรับให้คนดี อยู่ได้

ถ้ายังไม่แก้

ผมไม่ได้ชวนใครมานะ

แต่ผมทำนายไว้เลย

คนดีๆ จะตามมาอีกเยอะ

ในนี้ก็ใช่ว่าทุกคนจะเป็นคนดี ผมเองก็อาจจะเป็นคนไม่ดี

แต่ระบบไม่เปิดโอกาสให้คนไม่ดี ทำไม่ดี ครับ
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 43

โพสต์ที่ 39

ตามมาดูครับ

ผมไปๆมาๆ ระหว่าง taladhoon กับ TVI :lol:
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

ยินดีต้อนรับคุณkotaroครับ แต่จริงๆแล้วผมก็มีแว็บๆไปtaladhoonเหมือนกันนะ :lol:
Jeng

โพสต์ที่ 41

หวัดดีครับ น้อง kotaro
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 42

[quote="genie"

:lol: :arrow: คุณgenie จัด...มิทติ้ง
ได้วิทยากรแล้วครับ
คุณเจ๋งไง คิดเหมือนผมไหมครับ ]
ลุค

โพสต์ที่ 43

++++ หวัดดีครับคุณ jeng ผมก็เพิ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ ณ.บ้านนี้ครับ ++++
ใดๆในโลกนี้ล้วนอนิจจัง !
Jeng

โพสต์ที่ 44

ยินดีต้อนรับครับคุณ ลุค ในฐานะผมเป็นเจ้าของบ้านแล้ว ผมเริ่ม

ชอบบรรรยากาศที่นี่แล้ว และมั่นใจว่า น้องยีนจะดูแลให้ที่นี่เป็น

สวรรค์ของนักลงทุนครับ
Cavallo

โพสต์ที่ 45

ขอตามพี่เจ๋งมาฝากเนื้อฝากตัวที่นี่ครับ