เมื่อตลาดวาย แต่เงินสดหมดพอร์ท จะทำยังไงกันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: เมื่อตลาดวาย แต่เงินสดหมดพอร์ท จะทำยังไงกันครับ

โพสต์ที่ 31

viviosmanager เขียน:เมื่อตลาดวาย แต่เงินสดหมดพอร์ท จะทำยังไงกันครับ
แต่ละตัวที่ถือแดงเถือก -20 % up
ปันผล 1-2 % น้อยกว่าฝากประจำซะอีก
กว่าจะได้ปันผลมาซื้อหุ้นใหม่ก็ปีหน้า
ข้อเสียของการเต็มพอร์ทตลอดเวลา :wall:
หุ้นลงเยอะ ปันผลน้อย ผมว่าเป็นหุ้นในกลุ่มบิ๊กแคปแน่เลย พอจะเดาได้ง่ายขึ้นว่าจะเป็นตัวไหนบ้าง

แถมบอกว่ากว่าจะได้ปันผลมาซื้อหุ้นก็ปีหน้า หมายถึงปันผลแค่ปีละครั้งเอง หุ้นดีๆราคาไม่โอเวอร์ปันผลปีละสองครั้งก็มีเยอะนะ

แสดงว่าไม่ได้มีงานประจำหรือทำธุรกิจอะไรเหรอครับ จะได้มีรายได้แล้วแบ่งเงินเข้ามาเติมพร้อมซื้อหุ้นได้อย่างน้อยก็เดือนละครั้ง
sone

Re: เมื่อตลาดวาย แต่เงินสดหมดพอร์ท จะทำยังไงกันครับ

โพสต์ที่ 32

ผมคุ้นๆว่าเจ้าของกระทู้เคยโพสต์ทำนองนี้มาหลายครั้ง
แต่ไปเสริจไม่เจอแล้ว คาดว่าโดนแอ็ดมินลบ. เพราะไม่เหมาะสม
กระทู้ที่ว่าจขทบอกว่าถือหุ้น safari Nippon pumpui
เป็นวีไอไม่ต้องขายจนติด sp จริงหรือไม่ครับ

ถ้าจริง ขอให้จับตาจขทด้วย
สมาชิกควรโพสด้วยเจตนาบริสุทธ์
ไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝง
ภาพประจำตัวสมาชิก
iSpurs

โพสต์ที่ 33

viviosmanager เขียน:ตอนน้ำท่วม เก็บหุ้น ได้กำไร 2 เด้ง
รอบนี้ก็ไม่กลัวครับ
Posted: Mon May 21, 2012 4:24 pm
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 8#p1006558
Topic: จงกล้า เมื่อคนอื่นกลั ว