พบชีวิต Picatos พุธ7มีค moneytalk tnn2 สี่ทุ่ม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 18

Re: พบชีวิต Picatos พุธ7มีค moneytalk tnn2 สี่ทุ่ม

โพสต์ที่ 31

เพิ่งทราบว่าคุณ Picatos ตื่นตี 4 ขึ้นมาปฏิบัติธรรมทุกวัน วันละหลาย ชม. น่าเลื่อมใส และน่านับถือเป็นแบบอย่างจริง ๆ ครับ ผมมีโอกาสได้ไปเข้าคอร์สปฏิบัติธรรมมาหลายครั้ง แต่กลับมาตั้งใจแรก ๆ ได้พักนึง สุดท้ายก็เข้าสู่โหมดปกติทุกที :oops:
sukit2020
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: พบชีวิต Picatos พุธ7มีค moneytalk tnn2 สี่ทุ่ม

โพสต์ที่ 32

sai เขียน:ดูจบแล้วครับ หาได้ยากจริงจริง คนหนุ่มไฟแรง แต่กลับอธิบายธรรมะได้เข้าใจค่อนข้างถ่องแท้ ขอบคุณท่านอ.ไพบูลย์ และ คุณ picatos มากมากครับ สำหรับการแบ่งปันครับ
ขอบคุณมาก มากครับ :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:

แนวคิดสุดยอดทั้งทางโลก และ ทางธรรม

หวังว่าสักวัน จะได้มีบุญ เจริญรอยตาม. :cool:
torpongpak
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 33

หลับบบบบ ลืม อดดูครับ....พรุ่งนี้ก็ต้องทำงานเเต่เช้า อดดูอีก :'O
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
Notelio
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 34

mario เขียน:"อิสรภาพทางการเงิน" ย่อมเทียบไม่ได้กับ "อิสรภาพทางจิตใจ" นับถือๆ
ผมก็ชอบประโยคนี้ มากๆ ขอบคุณ ตี่ มาก สำหรับ แง่คิดดีๆ ให้เอาไปใช้ต่อยอดครับ ^ ^
nippan31
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 35

ขอชื่นชมคุณ picatos ครับ ทำให้มีกำลัีงใจในการลงทุนพร้อมทั้งปฏิบัติธรรมมากขึ้นครับ รบกวนมาออกรายการอีกครับ ^^
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 36

เช้านี้มีฉายซ้ำนะครับ
8 โมงเช้า
หากไม่มีโอกาส
อีกไม่กี่วัน พี่สรวุฒิจะนำขึ้น youtube ครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
ภาพประจำตัวสมาชิก
chukieat30
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 37

ยอดเยี่ยมครับ
ถ้าคุณตีลูกตามไทเกอร์ คุณก้ไม่มีทางจะเหนือกว่า ไทเกอร์ จงนำวงสวิงของไทเกอร์มาปรับใช้ให้เหมาะกับคุณ

หวิ่งชุนหวอซาน หวิ่งชุนยิปมันจีทคุดโด้ พื้นฐานก้มาจากหวิ่งชุน แม้ชื่อจะต่าง
แต่หวิ่งชุนก้คือ หวิ่งชุน
ทำวันนี้ให้ดี ทำพรุ่งนี้ให้ดีกว่า และทำวันข้างหน้าให้ดีที่สุด
torpongpak

โพสต์ที่ 38

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:เช้านี้มีฉายซ้ำนะครับ
8 โมงเช้า
หากไม่มีโอกาส
อีกไม่กี่วัน พี่สรวุฒิจะนำขึ้น youtube ครับ
ขอบคุณครับ คงได้ดูจากyoutubeครับ
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
o
MR.LONELY

โพสต์ที่ 39

เมื่อคืนก็ดูเหมือนกันครับ ทำให้มีไฟในการปฏิบัติธรรมขึ้นมาอีกครั้ง
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 40

ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
Hughes

โพสต์ที่ 41

sorawut เขียน:Youtube ครับ :D :D :D
https://www.facebook.com/MoneyTalkTV/po ... 6159677894
ขอบคุณครับ

พลาดไม่ได้ดูจะตามไปดูย้อนหลังหน่อย อิๆ
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
torpongpak

โพสต์ที่ 42

ขอบคุณครับ
o
torpongpak

โพสต์ที่ 43

เป็นเทปที่ดีมากๆครับ...

ผมว่าคุณpicatosรวยกว่าคนที่มีportเป็นหมื่นล้านอีกครับ
เพราะคุณรู้จัก"พอ" นับถือครับ

ตอนเเรกผมเข้าใจว่า"การหมกมุ่น"(บางคนเรียกมุ่งมั่น)กับการลงทุน น่าจะทำให้ถึงเป้าหมายที่เร็วขึ้น เเต่มันไม่ใช่ มันเครียด คุณสอนให้ผมรู้ว่าการเดินสายกลาง เเต่เดินไปถูกทางก็ทำให้เราถึงเป้าหมายเหมือนกัน :D

ในชีวิตประจำวันผมได้"พบธรรม"บ่อย เเต่ไม่มีโอกาสได้"เห็นธรรม"เพราะผมยังไม่ได้ปฏิบัติ

ขอบคุณมากๆครับ
(อ้อถ้าผมสามารถส่งคำถามไปในรายการได้ ผมจะถามว่ารูปในAvatarของคุณpicatoseที่คล้ายๆคนสวมเขากวางเป็นรูปใครครับ? :B )
o