รณรงค์ช่วยกันกด "-1" ในห้องร้อยคนร้อยหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Re: รณรงค์ช่วยกันกด "-1" ในห้องร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 31

555 พี่พอลอย่าเพิ่งน้อยใจไปดิ
ส่วนไหนที่เป็นเนื้อ พี่จะโพสต์ผสมใส่เกาเหลามาบ้าง คงทำให้อร่อยเหมือนเดิมแหละ :D
ส่วนที่โดนซ่อนมันในกระทู้ที่พี่บ่นก็ไม่ได้มีสาระสำคัญกับตัวหุ้นเท่าไหร่นัก อย่าคิดมากดิ
โพสต์ของพี่ยังคมเสมอ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
torpongpak
ผู้ติดตาม: 64

Re: รณรงค์ช่วยกันกด "-1" ในห้องร้อยคนร้อยหุ้น

โพสต์ที่ 32

AngBao เขียน:
kobpongpr เขียน:ร้อยคนร้อยหุ้น ต่างก็ร้อยความคิดร้อยความรู้สึก บางครั้งความไม่สาระบางท่านอาจมองสาระก็ได้ ความไม่สาระบางครั้งสร้างสีสันได้มาก เพราะเราเป็นเวปสาธารณะไงครับ ขออภัยล่วงหน้าหากความคิดของผมทำให้บางท่านไม่ชอบใจครับ :bow: :bow: :bow: :bow: :bow:
ผมเห็นด้วยครับ
บางครั้งการโพสต์แสดงความดีใจ หรือ โพสต์เวลาที่ต้องการกำลังใจ ผมว่าก็เป็นเรื่องปรกติของเราที่ยังคงเป็นมนุษย์
ผมก็ไม่เห็นว่าการโพสต์แบบนั้นทำให้ใครต้องเดือนร้อน
การโพสต์พยายามปั่นหุ้นหรือทุบหุ้น ถ้าเป็นแบบนี้ควรให้คะแนนลบ

ในชีวิตจริงเรายังมีการถามทุกข์สุขกันเลย ถึงแม้ว่ามันจะไม่มีสาระ แต่ผมก็เห็นว่าจำเป็น
ถ้าหากในสังคมที่คุณอยู่ ไม่มีการถามไถ่กัน มีแต่พูดคุยเรื่องงานเรื่องเหตุผลเรื่องสาระ ไม่ต้องมีอารมณ์ไม่ต้่องมีความรู้สึก คุณคิดว่าสังคมแบบนั้นน่าอยู่เหรอครับ
webboard ก็เป็นสังคมในรูปแบบนึงครับ
สิทธิพื้นฐานในระบอบประชาธิปไตยข้อนึงคือ คนทุกคนที่สิทธิมีเสียงที่จะพูดอะไรก็ได้ หากไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน
นี้เป็นกฏหมายนะครับ
webboard ที่อยู่ในประเทศที่มีระบอบประชาธิปไตย ผมไม่คิดว่าจะสามารถละเมิดกฎหมายของประเทศนั้นๆได้ครับ

อย่าให้ใครมาว่าเราเป็น webboard เผด็จการเลยครับ
ตามนั้นครับ...Webboard ออกเเบบให้มนุษย์ใช้ เป็นสังคมสังคมหนึ่ง ก็ควรมีความเป็นมนุษย์มีอารมณ์ความรู้สึก ในห้องร้อยคนร้อยหุ้นก็ มีชอบ มีไม่ชอบ มีชื่นชม มีบ่น มีตัวร้าย มีตัวดี มีนักวิชาการ มีนักวิชาเกิน (อย่างผมก็รับหลายบทบาท ตามประสาที่เป็น"ปุถุชน"เต็มขั้นคนหนึ่ง)..."ครบรส" อบอุ่นเเฮปปี้ดีครับ ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับ เราไม่ได้ทำ Textbook เกี่ยวกับการลงทุนซักหน่อย...

ส่วนเรื่องติดลบข้างๆมันช่วยปรับปรุงตัวเราได้เยอะนะครับ อย่างผมชอบเขียนสำนวนเเบบกวนๆ ประชด เปรียบเทียบเล็กๆ (...พอดีชอบอ่านงานเขียนของเฮีย"บอ.บู๋") พอข้อเขียนเราลบเยอะๆก็ได้พิจารณาว่าทำผิดกฎตรงไหนถ้าผิดก็แก้ไขในการPostครั้งหน้าและเเจ้งModลบ เเต่ถ้าไม่ผิดกฎก็ปล่อยไว้อย่างนั้นครับ

ส่วนเรื่องPost "ขอมาศึกษาด้วยคน" ผมเพิ่งรู้ว่าทำให้เพื่อนรำคาญก็ต้องขอโทษด้วยครับ เพราะผมชอบเก็บกระทู้ห้องที่อยากติดตาม ไว้ใน View your posts ซึ่งจะตาม Update ได้ง่ายเวลาคนใหม่มาเเสดงความเห็น(เหมือนBookmarkกระทู้ที่เราอยากติดตามครับ)

ขอโทษที่เห็นต่างครับ ตามอ่านกระทู้นี้ตั้งเเต่ช่วงเเรกๆที่postและคิดนานเหมือนกันก่อนเเสดงความเห็นเหล่านี้ :)
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
torpongpak
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 33

Paul Octopus เขียน:ปกติผมชอบสร้างสีสรรให้กับการ Post เพื่อให้คนอ่านไม่ ซีเรียดมากเกินไป แต่หลังจากพึ่งเข้าไปอ่านของตัวเอง (TNH) โดนลบไปหลายแต้ม รู้สึกเสียกำลังใจครับว่าทำผิดไปมากขนาดนั้นเชียวหรือ?
ความตั้งใจตลอดเวลาปีกว่าๆ ที่ Post ก็เพื่อจะ share idea จากประสบการณ์ทำงานเกือบ 30 ปีซี่งคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับรุ่นน้องๆที่ต้องการเป็นนักลงทุน

ส่วนตัวแทบหาเวลาว่างไม่ได้อยู่แล้วครับ
ต่อจากนี้ไปคงลดการ Post ลง แต่น้องๆที่ pm มาคุยเกือบทุกวันผมจะยังพยายามตอบในมุมมองของผมให้เหมือนที่ผ่านมา
:'O
Postต่อเถอะพี่ถ้าไม่ทำผิดกฎ ก็go on (ของผมก็ลบเยอะเหมือนกัน...ตอนเเรกก็เสียใจเเต่ตอนนี้ไม่เเล้วครับ :D ถ้าไม่ผิดกฎก็ไม่สน เเต่ถ้าผิดกฎผมก็เเจ้งลบของตัวเองเลยครับ)
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
Hisoka
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 34

Paul Octopus เขียน: ต่อจากนี้ไปคงลดการ Post ลง แต่น้องๆที่ pm มาคุยเกือบทุกวันผมจะยังพยายามตอบในมุมมองของผมให้เหมือนที่ผ่านมา
ตราบใดที่ไม่ได้ทำผิดกฏและมีเจตนาดี ขอพี่อย่าได้แคร์อะไร :cool:
โพสท์ผมก็โดนติดลบเหมือนกัน ถ้าหลายคนไม่อยากโพสท์เพราะกลัวโดนติดลบ
ต่อไป thaivi เราคงเข้าสู่ silent period :ohno:
chikojung

โพสต์ที่ 35

รบกวนสอบถามครับ คือผมจะชอบอ่าน post ทั้งหมดรวมถึง post ที่ถูกกดลบเยอะๆ
แต่มันลำบากพอสมควรครับมันต้องกดที่ละ post ที่โดนลบ
ถ้าอยากให้ดู post ทั้งหมดง่ายๆได้หรือไม่ครับ

เพราะเนื่องจากผมเป็นมือใหม่ เห็นแต่ข่าวดีอย่างเดียวไม่เห็นข่าวร้ายเลย กลัวจะเจ็บหนักครับ
birdflu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

Paul Octopus เขียน:ปกติผมชอบสร้างสีสรรให้กับการ Post เพื่อให้คนอ่านไม่ ซีเรียดมากเกินไป แต่หลังจากพึ่งเข้าไปอ่านของตัวเอง (TNH) โดนลบไปหลายแต้ม รู้สึกเสียกำลังใจครับว่าทำผิดไปมากขนาดนั้นเชียวหรือ?
ความตั้งใจตลอดเวลาปีกว่าๆ ที่ Post ก็เพื่อจะ share idea จากประสบการณ์ทำงานเกือบ 30 ปีซี่งคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับรุ่นน้องๆที่ต้องการเป็นนักลงทุน

ส่วนตัวแทบหาเวลาว่างไม่ได้อยู่แล้วครับ
ต่อจากนี้ไปคงลดการ Post ลง แต่น้องๆที่ pm มาคุยเกือบทุกวันผมจะยังพยายามตอบในมุมมองของผมให้เหมือนที่ผ่านมา
โถพี่หมึกอย่าน้อยใจเลยครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ โพสต์ของพี่มักจะเป็นสาระที่แฝงด้วยรอยยิ้ม
แต่ก็อย่างว่า ติดลบเยอะมันก็แค่ถูกซ่อนครับ ที่พี่โดนซ่อนไว้ผมก็ตามไปอ่านอยู่ดีครับ
Keep Calm And Chive On
tharm

โพสต์ที่ 37

ผมเสนอว่า ถ้าโดนกดถึง -5 เมื่อไหร่โพสนั้นอาจจะเปลี่ยนสีเป็นสีแดง
ก่อนแต่ยังไม่ต้องซ่อนอะครับ แล้วพอลบไปถึงซัก 10 ค่อยซ่อน
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 38

tharm เขียน:ผมเสนอว่า ถ้าโดนกดถึง -5 เมื่อไหร่โพสนั้นอาจจะเปลี่ยนสีเป็นสีแดง
ก่อนแต่ยังไม่ต้องซ่อนอะครับ แล้วพอลบไปถึงซัก 10 ค่อยซ่อน
เยี่ยม
draco

โพสต์ที่ 39

ผมว่า 3 ครั้งมันน้อยไปนะครับ และผมอยากให้คนที่กดลบหรือบวก สดงเหตุผลด้วยครับ เช่น ไร้สาระ ปั่นหุ้น ทำผิดกฎ(ข้อไหน) หยาบคาย อะไรทำนองนี้ (ไม่รู้ทำได้มั๊ย)ของผมถูกฝัง ยังไม่รู้ตัวเลยครับว่าเพราะอะไร ไม่รู้จะปรับปรุงตัวยังไง ผมกลัวคนโพสท์น้อยน่ะครับ เพราะผมเข้ามาอ่านทุกวัน วันละหลายรอบ บางครั้งก็ยังรู้สึกว่าคนโพสท์น้อยเลยครับ
AngBao

โพสต์ที่ 40

ผมก็คนนึงที่แทบจะเลิกโพสต์ ใน Thaivi เพราะโดนคะแนนลบ
มีอยู่ครั้งนึง ผมเขียนแสดงความยินดี กะสมาชิกใหม่ ที่เข้ามาโพสต์ครั้งแรกพร้อมข้อมูลที่เป็นประโยชน์ สนับสนุนให้เค้ามาโพสต์ให้ข้อมูลบ่อยๆ
เชื่อไหมว่าแค่นั้น ผมโดนไป 2 เด้ง ดีที่ไม่ถึง 3 เลยยังไม่ถูกซ่อน
ผมไม่เข้าใจว่า ผมทำผิดอะไร สิ่งที่ผมทำแค่ ต้องการเป็น เจ้าบ้านที่ดี (เพราะผมมาก่อน) ต้อนรับขับสู้ สมาชิกใหม่ก็แค่นั้น
ผมไม่รู้ว่า ไอ้คนที่ให้คะแนนลบ จิตใจมันทำด้วยอะไร

ปล วันนี้ ผมคิดว่าพอเข้าใจ พนังงานของ foxcon ที่กระโดดตึกฆ่าตัวตายจากการทดแรงกดดันการกฎระเบียบที่เข้มงวดเกินไม่ได้ ส่วนตัวผมคงจะฆ่าตัวเองตายจากการเข้ามาโพสต์ใน webboard แห่งนี้มากขึ้น ต่อไปคงจะแค่เข้ามาอ่านมากกว่า จะไม่โพสต์อะไรให้วุ่นวาย
AngBao

โพสต์ที่ 41

Any society that would give up a little liberty to gain a little security will deserve neither and lose both

Benjamin Franklin
long141

โพสต์ที่ 42

f ดีครับ คนชั่วจะได้ถูกกำจัด ออกไป สังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น
VI with CISA ระดับ 1
Thai VI Mod
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 43

ทีมงานได้เปลี่ยนตัวเลขที่จะโดน bury ให้เพิ่มขึ้นมาหลายวันแล้ว
แต่มีปัญหาทางเทคนิค ยังหาทางแก้ใขไม่ได้ ขอให้สมาชิกทราบและอดทนรอหน่อยค่ะ
spartacus
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 44

มีระบบนี้ก็ดีนะครับ :D

ธรรมย่อมรักษา ผู้ประพฤติธรรม
pakhakorn

โพสต์ที่ 45

long141 เขียน:f ดีครับ คนชั่วจะได้ถูกกำจัด ออกไป สังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น
สิ่งที่ผมคิด ถ้าสมมุติข้อกำหนดหรือวิธีการ ที่ทำมาเพื่อกำจัดคนชั่วที่ว่า 1 หรือ 2 คน แต่มีผลให้ต้องสูญเสียคนปกติ(ไม่ต้องบอกว่าคนดีเท่าไร) สัก 10 ,20 หรือมากกว่า เราควรยอมแลกด้วยไหม?
long141

โพสต์ที่ 46

pakhakorn เขียน:
long141 เขียน:f ดีครับ คนชั่วจะได้ถูกกำจัด ออกไป สังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น
สิ่งที่ผมคิด ถ้าสมมุติข้อกำหนดหรือวิธีการ ที่ทำมาเพื่อกำจัดคนชั่วที่ว่า 1 หรือ 2 คน แต่มีผลให้ต้องสูญเสียคนปกติ(ไม่ต้องบอกว่าคนดีเท่าไร) สัก 10 ,20 หรือมากกว่า เราควรยอมแลกด้วยไหม?
ไม่หรอก คับ ในทางกฎหมาย ฆ่าผิด ดีกว่าปล่อย ผิด นะคับ เห็น ด้วยเพราะโดนมาแล้ว

กฎหมายของโจโฉ นะคับ เหอๆๆๆ
VI with CISA ระดับ 1
pakhakorn

โพสต์ที่ 47

long141 เขียน:
pakhakorn เขียน:
ไม่หรอก คับ ในทางกฎหมาย ฆ่าผิด ดีกว่าปล่อย ผิด นะคับ เห็น ด้วยเพราะโดนมาแล้ว

กฎหมายของโจโฉ นะคับ เหอๆๆๆ
ขอบคุณ ครับ

ผมแค่ขอ..แชร์ความเห็น..ทางเลือกอีกทาง ที่คิดว่า น่าจะดีกว่า

ส่วนตัวเชื่อว่า เราทุกๆคน..ก็แค่คนคนหนึ่ง..คงไม่มีใครสมบูรณ์พร้อมทำถูกต้องได้ทุกเรื่องอยู่แล้ว(รวมถึงตัวผมเองด้วย)
ถุงเงินเก่า

โพสต์ที่ 48

หลังจากมีระบบนี้มา พบว่าผมกดเปิดข้อความที่ถูกกด -1 ซะหมดเลย จึงอยากได้ตัวเลือกไม่ต้องซ่อนข้อความที่ถูกกด -1 มาก เช่นเดียวกับคุณ chikojung

ถ้าแสดงรายชื่อคนที่กด +-1 ได้ จะทำให้เกิดการยับยั้งชั่งใจก่อนกดหรือไม่ หรือจะเพิ่มภาระระบบเสียเปล่าครับ
pakhakorn

โพสต์ที่ 49

ผมไม่ได้เสนอว่า +-1 ,การซ่อน ไม่ดี นะ ครับ

ยังดีอยู่มากๆ ครับ เพียงแต่ -1 เสนอให้พิจารณาการใช้เท่าที่จำเป็น ปล่อยเป็นไปตามธรรมชาติไม่ต้องเร่งการใช้ การใช้มากไปอาจจะกลายเป็นความชินชา หรืออื่นๆ เครื่องมือก็จะไม่ขลัง ตามที่ผมเขียนไว้

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... 96#p913896

ขออภัยทุกท่าน หากความคิดเห็นมีความแตกต่างบ้างในวิธีการใช้ ครับ
otakung
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 50

อยากให้ทำให้เวลากด +/- หรือว่า display post ที่ถูกซ่อนเนี่ย ไม่ต้องโหลดใหม่ทั้งหน้าครับ รู้สึกว่าเสียเวลามากเลย ผมว่าพวก AJAX หรือว่า CSS แบบง่าย ๆ ก็น่าจะทำได้แล้วนะครับ ไม่น่าจะเกินฝีมือทีมงานที่ทำ feature ตรงนี้เพิ่มขึ้นมา :wink:
pak

โพสต์ที่ 51

ผมเองก็ได้ "คะแนน +" มาบ้าง
แต่ผมเองก็โดน "คะแนน -" จน "ชิน" เสียแล้วครับ ^ ^

การได้ "คะแนน -" ก็ไม่ได้เป็นเรื่องที่น่าน้อยใจอะไรมากมายนัก
เพราะอย่างน้อย มันก็เป็นเหมือนคนคอยกระซิบสอนเราเบาๆว่า...

"ในโลกนี้ ไม่มีใครที่จะมีแต่คนรัก...มันต้องมีคนเกลียดบ้าง เป็นธรรมดาอยู่อย่างนั้น

อย่าทำตัวเด่น จะเป็นภัย

สุข-ทุกข์ , ขึ้น-ลง , เขียว-แดง และ บวก-ลบ...มันเป็นของมัน เช่นนั้นเอง"

แต่สิ่งที่ผมอยากเสนอไว้อย่างหนึ่ง คือ...

"ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากรู้ว่าใครให้คะแนน + หรือ - กับผมจังเลยครับ"

เพราะคะแนนลบจากคนสิบคน อาจจะไม่ทำให้ผมเสียใจเท่ากับคะแนนลบจากคนๆเดียว
หากแต่ถ้า คะแนนลบเพียงหนึ่งคะแนนนั้น...มาจากคนที่ผมศรัทธา

และในทำนองเดียวกัน
ถ้าคนที่ผมศรัทธา มาให้คะแนน + กับผม มันก็คงเป็นกำลังใจที่ดีเช่นกันอ่ะนะขอรับ

ด้วยความเคารพ
pak
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
pak

โพสต์ที่ 52

AngBao เขียน:ผมก็คนนึงที่แทบจะเลิกโพสต์ ใน Thaivi เพราะโดนคะแนนลบ
มีอยู่ครั้งนึง ผมเขียนแสดงความยินดี กะสมาชิกใหม่ ที่เข้ามาโพสต์ครั้งแรกพร้อมข้อมูลที่เป็นประโยชน์ สนับสนุนให้เค้ามาโพสต์ให้ข้อมูลบ่อยๆ
เชื่อไหมว่าแค่นั้น ผมโดนไป 2 เด้ง ดีที่ไม่ถึง 3 เลยยังไม่ถูกซ่อน
ผมไม่เข้าใจว่า ผมทำผิดอะไร สิ่งที่ผมทำแค่ ต้องการเป็น เจ้าบ้านที่ดี (เพราะผมมาก่อน) ต้อนรับขับสู้ สมาชิกใหม่ก็แค่นั้น
ผมไม่รู้ว่า ไอ้คนที่ให้คะแนนลบ จิตใจมันทำด้วยอะไร

ปล วันนี้ ผมคิดว่าพอเข้าใจ พนังงานของ foxcon ที่กระโดดตึกฆ่าตัวตายจากการทดแรงกดดันการกฎระเบียบที่เข้มงวดเกินไม่ได้ ส่วนตัวผมคงจะฆ่าตัวเองตายจากการเข้ามาโพสต์ใน webboard แห่งนี้มากขึ้น ต่อไปคงจะแค่เข้ามาอ่านมากกว่า จะไม่โพสต์อะไรให้วุ่นวาย
หลายอย่าง มันก็ยากเกินกว่าจะไปเข้าใจครับ
ตัวอย่างของผมก็มีเหมือนกันครับ ว่า "นี่ฉันเขียนอะไรผิดหว่า???"
เช่น...
Comment นี้ของผมใน http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... &start=206

แต่ถ้าเรารู้ว่า คนที่ให้ "คะแนน -" กับเราคือใคร?
ถ้าเป็นคนหน้าเดิมๆ(ที่มีทัศนคติไม่ดีกับเรา) เราก็คงไม่รู้สึกอะไร
...ผมรู้สึกแบบนั้นนะขอรับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
otakung

โพสต์ที่ 53

pak เขียน: หลายอย่าง มันก็ยากเกินกว่าจะไปเข้าใจครับ
ตัวอย่างของผมก็มีเหมือนกันครับ ว่า "นี่ฉันเขียนอะไรผิดหว่า???"
เช่น...
Comment นี้ของผมใน http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f ... &start=206

แต่ถ้าเรารู้ว่า คนที่ให้ "คะแนน -" กับเราคือใคร?
ถ้าเป็นคนหน้าเดิมๆ(ที่มีทัศนคติไม่ดีกับเรา) เราก็คงไม่รู้สึกอะไร
...ผมรู้สึกแบบนั้นนะขอรับ
ถ้าเห็นชื่อคนเดิม ๆ ให้ลบเราบ่อย ๆ ผมว่าเราอาจจะอคติกับคน ๆ นั้นโดยที่เราไม่รู้ตัว คงไม่ทุกคนแต่น่าจะเป็นไปได้นะครับ ผมว่าไม่รู้ก็ไม่น่าจะเป็นไร ทำให้ต้องใส่เหตุผลเวลาให้คะแนนน่าจะดีกว่า คนที่โดนลบจะได้ทำความเข้าใจและปรับปรุงได้ครับ
นพพร

โพสต์ที่ 54

อยู่เฉยๆดีกว่า ไม่บวกไม่ลบ ทางสายกลาง
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 55

อยากจะแชร์อีกแง่อย่างนี้นะครับ เรื่องโพสต์ลบแล้วเจอโหวต "-1"

หลายๆคนบอกว่า เฮ้ยอะไร ผมจะโพสต์ลบไม่ได้เลยหรอ ในห้องนี้ต้องมีโพสต์ขึ้นอย่างเดียวหรือไงกัน

รบกวนดูข้อความที่คุณโพสต์ด้วยครับ หลายโพสต์มันมาแนว

"ผมว่าแพงแล้ว"
"ราคานี้ซื้อไปได้ไง"
"เดี๋ยวก็ลง"
"มีแต่คนโพสต์เชียร์ เดี๋ยวก็เหมือน JAS"
"ระวังๆกันหน่อยนะ"

เตือนเฉยๆใครก็เตือนได้ครับ ผมเตือนมันทุกห้องเลยก็ได้
แต่เตือนอย่างมีสาระเนี่ยครับ ยาก และต้องมาพร้อมกันความต้องการเตือนจริงๆ
_________
otakung

โพสต์ที่ 56

โอ@ เขียน:อยากจะแชร์อีกแง่อย่างนี้นะครับ เรื่องโพสต์ลบแล้วเจอโหวต "-1"

หลายๆคนบอกว่า เฮ้ยอะไร ผมจะโพสต์ลบไม่ได้เลยหรอ ในห้องนี้ต้องมีโพสต์ขึ้นอย่างเดียวหรือไงกัน

รบกวนดูข้อความที่คุณโพสต์ด้วยครับ หลายโพสต์มันมาแนว

"มีแต่คนโพสต์เชียร์ เดี๋ยวก็เหมือน JAS"

เตือนเฉยๆใครก็เตือนได้ครับ ผมเตือนมันทุกห้องเลยก็ได้
แต่เตือนอย่างมีสาระเนี่ยครับ ยาก และต้องมาพร้อมกันความต้องการเตือนจริงๆ
แล้วถ้าบอกว่า "ผมว่าแพงแล้ว" หรือว่า "ราคานี้ซื้อไปได้ไง" แล้วให้เหตุผลประกอบล่ะครับ :?:
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 57

otakung เขียน:
โอ@ เขียน:อยากจะแชร์อีกแง่อย่างนี้นะครับ เรื่องโพสต์ลบแล้วเจอโหวต "-1"

แล้วถ้าบอกว่า "ผมว่าแพงแล้ว" หรือว่า "ราคานี้ซื้อไปได้ไง" แล้วให้เหตุผลประกอบล่ะครับ :?:
ให้เหตุผลประกอบด้วย ผมว่าคงไม่มีใครไปลบหรอกครับ แต่เหตุผลต้องไม่ใช่แนวว่า ชนแนวต้าน 10 วัน ... ได้ยินว่าน้องเมียผู้บริหารขายหุ้นอยู่นะครับ
_________