กำหนดการออกอากาศ รายการ money talk ทางสถานีต่างๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
pooklook
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ทีมงาน Money Talk ฝากประกาศมาครับ

โพสต์ที่ 31

ผมเข้าไปในweb money channel เพื่อดู money talk weekly ย้อนหลังของ อาทิตย์ 15 มค 55 ตอน tisco และ 29 มค 55 ตอน top พบว่าไม่มีให้ดู ไม่ทราบว่าต้องติดต่อไปที่ moneychannel หรือเพราะ อาจารย์ไม่ได้ส่งเทปไปให้ครับ
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 16

Re: ทีมงาน Money Talk ฝากประกาศมาครับ

โพสต์ที่ 32

เทปรายการ moneytalk weekly ไม่ได้อยู่กับทีมงานเราครับ
อยู่กับทีมงานฝ่ายผลิตของ money channel ครับ
ลอง post เข้าไปที่ ติชม ใน web money channel ดูครับ
ทีมงาน moneytalk เกี่ยวข้องเฉพาะทำเนื้อหารายการครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV

โพสต์ที่ 33

แผนออกอากาศ รายการมันนี่ ทอล์ค วีคลี่ วันที่ 11 –12 กุมภาพันธ์ 2555

เวลา 22.00-23.00 น. ทาง money channel ช่องทรูวิชั่นส์ 178 และเคเบิ้ลทีวีท้องถิ่นทั่วประเทศ พร้อมกับมีรีรันสองรอบ เวลา 17.00-18.00 น.
โดยเทปที่ออกอากาศวันเสาร์จะรีรันในวันจันทร์ที่ 13 กพ. และวันพฤหัสบดีที่ 16 กพ.
ส่วนเทปที่ออกอากาศวันอาทิตย์จะรีรันในวันอังคารที่ 14 กพ. และวันศุกร์ที่ 17 กพ.

เสาร์ 11 คุณระเฑียร ศรีมงคล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.บัตรกรุงไทย (KTC)
ตอน KTC

อาทิตย์ 12 คุณนริศ เชยกลิ่น รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ สายงานการเงินและบัญชี และสายงานบริหารทรัพย์สิน บมจ.เซ็นทรัลพัฒนา (CPN) ตอน CPN
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
tech

โพสต์ที่ 34

สมมุติว่าผมลงทุนในหุ้น Robins
ไม่ได้ลงทุนใน CPN

แต่ถ้าผมรู้ว่าสัปดาห์นี้ จะมี CPN ออกอากาศ ผมก็อยากดู
เพราะการเปิดสาขาของ CPN ย่อมมีความเกี่ยวข้องกับการเปิดสาขาโรบินสันอยู่บ้าง

ถ้าคุณเด็กใหม่ทำเหมือนเดิม คือ โพสแจ้งรายการแต่ในห้อง CPN
ผมก็จะไม่รู้และไม่ได้ติดตามดู

นี่เป็นการขยายและเพิ่มฐานคนดูอย่างง่ายๆ
และคือเหตุผลว่า ทำไมถึงควรโพสที่นี่ครับ

โพสต์ที่ 35

แผนออกอากาศ รายการมันนี่ ทอล์ค วีคลี่ วันที่ 18 –19 กุมภาพันธ์ 2555

เวลา 22.00-23.00 น. ทาง money channel ช่องทรูวิชั่นส์ 178 และเคเบิ้ลทีวีท้องถิ่นทั่วประเทศ พร้อมกับมีรีรันสองรอบ เวลา 17.00-18.00 น.

โดยเทปที่ออกอากาศวันเสาร์จะรีรันในวันจันทร์ที่ 20 กพ. และวันพฤหัสบดีที่ 23 กพ.

ส่วนเทปที่ออกอากาศวันอาทิตย์จะรีรันในวันอังคารที่ 21 กพ. และวันศุกร์ที่ 24 กพ.

เสาร์ 18 คุณศศิธร พงศธร กรรมการผู้จัดการ บมจ.แอล เอช ไฟแนนเชียล กรุ๊ป (LHBANK))

ตอน LHBANK

อาทิตย์ 19 คุณพีท ริมชลา ประธานกรรมการบริหาร และกรรมการผู้จัดการ บมจ.แฮลเซี่ยน เทคโนโลยี (HTECH)

ตอน HTECH

โพสต์ที่ 36

แผนออกอากาศ รายการมันนี่ ทอล์ค วีคลี่ วันที่ 25 –26 กุมภาพันธ์ 2555
โดยเทปที่ออกอากาศวันเสาร์จะรีรันในวันจันทร์ที่ 27 กพ. และวันพฤหัสบดีที่ 1 มีค.
ส่วนเทปที่ออกอากาศวันอาทิตย์จะรีรันในวันอังคารที่ 28 กพ. และวันศุกร์ที่ 2 มีค..

เสาร์ 25 คุณวิวรรธน์ เหมมณฑารพ ปธ.กก.บห.บมจ.ปัญจวัฒนา พลาสติก (PJW)

อาทิตย์ 26 คุณอนนต์ สิริแสงทักษิณ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บมจ.ปตท.สำรวจและผลิต
ปิโตรเลียม (PTTEP)
pooklook

โพสต์ที่ 37

อาจารย์เด็กใหม่ไฟแรงครับ ผมอยากดู money talk weekly ย้อนหลังของวันอาทิตย์ มากเพราะมีบริษัทจำนวนมากที่น่าสนใจ(เช่น cpn se-ed tisco pttep top เป็นต้นครับ)แต่ทางmoney channel ไม่นำมาให้ดู เคยเขียนไปในส่วนแนะนำติชม อีกทั้งให้เพื่อนรุ่นน้องร่วมสิบคนช่วยกันเขียนไปเมื่อ 2-3 สัปดาห์ ก่อน ก็มีมีการตอบสนองใดๆเลย ไม่ทราบจะมีหนทางใดๆที่จะหาดูย้อนหลังบ้างครับ ขอบคุณครับอาจารย์

โพสต์ที่ 38

ผมได้แจ้งกับผู้บริหารของ money channel ไปเป็นการส่วนตัวแล้วครับ
ปัญหาอาจจะเกิดจากบริษัทที่มาให้บริการอีกทีครับ
ไม่นานน่าจะกลับมาปกติได้นะครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ
ปากเสียงพวกเราจะทำให้ทางสถานีรู้ว่ามีคนดูรายการครับ
รายการเราค่อนข้างจะต้องอาศัยพวกเราช่วยเป็นปากเสียงครับ
เราเป็นคนนอกจริงๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
vim
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 39

pooklook เขียน:อาจารย์เด็กใหม่ไฟแรงครับ ผมอยากดู money talk weekly ย้อนหลังของวันอาทิตย์ มากเพราะมีบริษัทจำนวนมากที่น่าสนใจ(เช่น cpn se-ed tisco pttep top เป็นต้นครับ)แต่ทางmoney channel ไม่นำมาให้ดู เคยเขียนไปในส่วนแนะนำติชม อีกทั้งให้เพื่อนรุ่นน้องร่วมสิบคนช่วยกันเขียนไปเมื่อ 2-3 สัปดาห์ ก่อน ก็มีมีการตอบสนองใดๆเลย ไม่ทราบจะมีหนทางใดๆที่จะหาดูย้อนหลังบ้างครับ ขอบคุณครับอาจารย์
ผมเห็นโพสท์นั้นเหมือนกันครับ ได้รู้เสียทีว่าใคร :mrgreen: ผมเคยโพสท์ถามปัญหาไว้ที่นั่นครั้งหนึ่ง นอกจากนั้นก็ติดต่อไปยังอีเมล์ซัพพอร์ทของเว็บไซต์ แต่ก็ไม่มีการตอบรับมาสองรอบแล้ว แปลกที่คำถามที่ไม่เกี่ยวกับการรับชมกลับมีคนตอบ

อาการของปัญหาตอนนี้ที่ผมเจอคร่าวๆคือ
- ดูย้อนหลังได้แค่ 6-7 เดือนล่าสุด พอขึ้นเดือนใหม่รายการของ 6-7 เดือนก่อนก็ดูไม่ได้ทันทีเลย
- ช่วงหลังๆดูวันอาทิตย์ไม่ได้เลย และเมื่อดูที่หน้าผังรายการย้อนหลังจะพบว่า Money Talk Weekly มีแสดงในผังแค่วันเสาร์ อาจจะเกี่ยวข้องกัน
Vi IMrovised

โพสต์ที่ 40

ผมอ่านที่ทางผู้บริหาร website moneychannel
แจ้งข่าวบอกว่า
ต้องลดเวลาของรายการที่คนดูน้อยออกไป
เลยเพิ่งทราบว่า
เขาคิดว่า
รายการ moneytalk weekly คนดูน้อยนะครับ
ไม่เหมือนรายการที่มีนักวิเคราะห์มาบอกว่าวันนี้ซื้อตัวนี้
ตัวนั้นขายไปก่อน

ปัญหาคือ
จริงหรือเปล่า
ซึ่งผมเดาเอาว่าเขาคงกะๆเอาว่าไม่เคยมีคนชมหรือสอบถามถึง
จนถึงวันนี้ถึงมีคนถามว่า ดูย้อนหลังหายไปไหน

ทีมงานอ่านแล้วเหนื่อยใจครับ
ไม่รู้จะทำรายการไปทำไมกัน
Paul VI
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 41

แปลกแต่จริงครับ

ผมว่า ผังรายการเน้นอะไรที่เป็นธุรกิจมาก ไม่ว่าการแทรกรายการก็มีโฆษณาที่แฝง sponsor รายการเป็นหลัก

ถามว่าจะวัดคนดูจากไหน ถ้าเอาจากโทรศัพท์ที่คนเข้าไปถามนักวิเคราะห์ อย่างนี้รายการของเราก็เสียเปรียบสิครับ

หรือ fanpage ที่คนเข้าไปกด like เหรอครับ

งั้นคงต้องวานให้พี่เด็กใหม่ เรียนดร.ไพบูลย์ให้ลองทำ fanpage เหมือนช่วงรายการอื่นของ moneytalk แล้วพวกเราชาว VI

จะเข้าไปกด like ให้เต็มที่กันไปเลย
Paul VI
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 42

อีกเรื่องหนึ่งครับ ฝากพี่เด็กใหม่บอก ดร.ไพบูลย์และทีมงานว่า มีพลังเงียบที่ให้กำลังใจ

บางทียังไม่ได้มีโอกาสได้แสดงออกว่าชื่นชมรายการขนาดไหน

เป็นกำลังใจให้รายการดีๆครับ อยู่คู่ประชาชนตลอดไปครับ

โพสต์ที่ 43

ครั้งที่แล้ว
รายการ moneytalk weekly
รอดมาได้อย่างฉิวเฉียด
เพราะมีพวกเรากว่า 1000 คน
email ไปหา ผู้จัดาการตลาดหลักทรัพย์ซึ่งเพิ่งรับตำแหน่งใหม่ครับ

แต่เดิมเราทำรายการชื่อ moneytalk daily ครับ
ตอนนี้เป็นweekly
อีกหน่อยคงเป็น monthly หรือ quarterly เป็นแน่ :oops: :oops:
vim
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 44

โดยส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าไม่มีรายการไหนที่สัมภาษณ์ผู้บริหารได้ถูกใจนักลงทุนได้เท่ารายการนี้อีกแล้วครับ มีทั้งลักษณะธุรกิจ พูดถึงงบการเงิน และราคาหุ้นถูก/แพง พูดกันอย่างตรงไปตรงมา บริษัทที่ติดต่อมาก็น่าสนใจทั้งนั้น สำหรับคนไม่สนใจซื้อหุ้นก็ฟังแล้วได้ความรู้ครับ บางบริษัทที่โมเดลธุรกิจน่าสนใจผมก็รู้จากรายการนี้นี่แหละ

ไม่รู้ว่าเขามีวิธีวัดเรตติงจากอะไรแต่เชื่อว่ามีแฟนๆรายการติดตามอยู่เยอะมากครับ รายการดีๆแบบนี้หาที่อื่นไม่ได้ อย่าท้อนะครับ
Vi IMrovised
pooklook

โพสต์ที่ 45

อาจารย์เด็กใหม่ไฟแรงครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเข้าใจเป็นว่าคนชมรายการต่างๆของอาจารย์ไพบูลย์ไม่มาก ก็เห็นกันอยู่ว่า งาน investor day คนเข้าชมล้นหลามขนาดไหน
ควรจะเอากลับไปคิดดูใหม่ได้นะครับ หรือเป็นเพราะเห็นว่ายังไงรายการ money talk คนดูมากมายอยู๋แล้ว เลยไม่ต้องส่งเสริมเอาเวลาไปส่งเสริมรายการใหม่ๆดีกว่า คนจะได้ซื้อขายกันมากๆ มี volume มากขึ้น ค่าต๋งก็กลับสู่ตลทมากขึ้น เรื่องอะไรมาส่งเสริมแนวvi ซื้อหุ้นเก็บไม่ขายเลย อดค่าต๋งด้วย

โพสต์ที่ 46

การทำรายการโทรทัศน์ หรือสัมมนา หรือวิทยุ
ที่เน้นการให้ความรู้นั้น
ต้องอาศัยความอดทนอย่างมากครับ
เพราะจะไม่ถูกใจคนฟังคนดูส่วนมาก

หลายๆครั้งเราก็เป็นห่วงแนวคิดของผู้รับผิดชอบ
ว่า ต้องเน้นการสร้างความรู้ให้ stakeholders อย่างนักลงทุนแค่ไหน
หากเน้นแต่การสร้างความหวือหวา หุ้นขึ้นลง รายได้
ไม่สร้างฐานที่มั่นคง ไม่ให้ความรู้คนรุ่นใหม่ หรือนักลงทุนหน้าใหม่
การพัฒนาตลาดทุนก็จะเป็นอย่างที่เห็นครับ

ทีมงาน moneytalk เราทำรายการมา20ปีเต็ม ตอนนี้ปีที่21
ทำไปท้อใจไปครับ
ยังดีที่มีนักลงทุนและคนดูบางส่วนที่สนใจหาความรู้และคิดว่าปีประโยชน์
แม้ว่าเราจะเคยตอบคำถามเช่น ตัวนี้ซื้อได้หรือยัง ติดตัวนั้นอยู่จะทำอย่างไร
ซึ่งอาจจะมีส่วนทำให้ดูเหมือนคนดูน้อยมังครับ

ขอบคุณทุกความเห็นและกำลังใจครับ
จะไปถ่ายทอดต่อให้ทีมงานครับ
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 47

ผมไมได้เข้ามาแสดงความเห็นใน Thai VI หลายวัน เพราะมีภารกิจงานติดๆ กัน
อ่านกระทู้นี้แล้ว อดจะแสดงความเห็นด้วยไม่ได้ ในฐานะผมก็เป็นแฟนรับชมรายการคนหนึ่ง และรู้ว่ารายการนี้มี "คุณค่า" แต่ก็ยังไม่ได้ถูก "รับรู้" โดยตลาดส่วนหนึ่ง เหมือนหุ้นคุณค่าที่คนยังรู้กันอยู่บางส่วน เพราะรูปลักษณ์ภายนอก

แต่ขอ comment ว่า "rebrand" เถอะครับ เพื่อการดำรงอยู่
ไม่ได้ rebrand เฉพาะหน้าตา อาจปรับเปลี่ยนและผสมผสานการปรับเปลี่ยนการนำเสนอบ้างเล็กน้อยจนไปถึงมาก ให้ดูกระชุ่มกระชวย ตามแต่ทีมงานน่าจะลองดู

ตอนนี้ ภาพของรายการเหมือน รฟท.
เราน่าจะทำให้เป็นภาพของ รฟม. หรือ BTS ได้ไม่ยาก
เพราะคุณภาพเราระดับนั้นอยู่แล้ว

หวือหวาได้ โดยไม่จำเป็นต้องลดคุณค่าหรือเปลี่ยนเจตนารมย์นะครับ
ตีสิบวาไรตี้เพิ่มดันดารา ชิงร้อยชิงล้านเพิ่มสามช่า ไทยรัฐที่เอาใจคอการเมือง เพิ่มพื้นที่วิเคราะห์ข่าววิเคราะห์กระแสหน้า 3 จนยังรักษาความเป็นผู้นำ (และกึ่งชี้นำ) อยู่ทุกวันนี้
ขนาดราชวงศ์อังกฤษ ยัง rebrand ให้เจ้าชายออกมาโชว์ติดดินเลย

ตัวอย่าง1: อาจแทรกช่วงวิเคราะห์ตามหลัก VI ของบริษัทที่เชิญเข้ามา ให้ลึกขึ้นอีกหน่อย

ตัวอย่าง2: หรือผสมความผ่อนคลาย มีทายปัญหา ที่ไม่ยากไม่ง่ายเกินไป แจกของอะไรเล็กน้อยให้ลุ้น ทายแบบในกระทู้คุณโจ ลูกอิสานแบบนั้น ของก็ขอจาก sponsor ที่อยากจะโฆษณาตัวเองอยู่แล้ว ไม่น่าเกลียด เพราะเป็นของที่เขาทำแจกและอยากหา channel แจกชาวบ้านอยู่แล้ว

ตัวอย่าง3: Interactive เช่น ตอบ e-mail สดๆ หรือตอบ phone in สดๆ ในรายการ ปฏิสัมพันธ์กับคนดู
หรือถ้ามีท่านอื่น ว่างๆ ที่เราอยากให้ออกรายการบ้าง แต่ไม่สะดวกที่จะมา ก็ใช้แบบ phone in คุยวิเคราะห์

ตัวอย่าง4: มีบางครั้งบางคราว เปลี่ยนบรรยากาศไปนอกสถานที่ี ถ้าสดไม่ได้ ก็บันทึกก็ได้
หรืออาจบุกกิจการ บุกห้าง เยี่ยมโรงงาน เข้า่ site งานตัวอย่าง ชมบ้า่นตัวอย่าง ชมการแก้ปัญหาน้ำท่วมรอบนิคม ลงทุนกี่ร้อยล้านกี่พันล้านแล้วจะช่วยลดผลกระทบเสียหายกี่หมื่นล้าน etc.
กิจกรรมที่มีความเคลื่อนไหวแบบนี้ คนดูได้อรรถรส และนึกภาพ product หรือ process ของกิจการออก เสียงเครื่องจักโครมคราม เสียงเหล็กเส้นกระทบกัน ภาพคนกำลังปีนป่ายเทปูนตอม่อ คนตะโกนใน site งาน นั่นคือภาพของจริง จะเห็นจริงก่อนจะมาเป็นผลประกอบการแต่ละไตรมาส
เหมือน company visit ขนาดย่อม ที่เห็นเราชวนๆกันไปดูนี่หละครับ เจ้าของกิจการทั้งหลาย จะกุลีกุจอ จนรายการแทบไม่ต้องทำอะไรเลย แค่ช่างภาพทำงานแบกกล้องหนักหน่อย

ตัวอย่าง4: หมอเคนี่ ผมว่าน่าจะเป็นสรยุทธ์ภาค VI ได้นะครับ คุยเรื่องหุ้นเรื่องกิจการที่อยู่ในกระแส แต่วิเคราะห์ตามหลัก VI แบบที่เราสนทนากันใน web board Thai VI นี่แหละครับ
เราก็อย่าคุยเรื่องพวกแนวรับแนวต้านสิ ก็พูดถึงเรื่อง take over กิจการนั้น จะทำให้มี economies of scale ขยายกิจการขยายสาขานี้แล้ว จะทำให้รายได้โตไปขนาดไหน ชี้ทั้งผลดี และความเสี่ยง เช่น ต้องมา recruit พนักงานใหม่ ฝึกให้เป็นผู้เชี่ยวชาญ, ต้องมีการกู้ bank เพิ่ม, หรือออกหุ้นกู้ ฯลฯ

อาจารย์นิเวศน์ อาจารย์ไพบูลย์ บางครั้งไม่สะดวก ก็ปล่อยอย่างดร.กุศยา หรือหมอเค มาเป็นพิธีกรนำอย่างที่เริ่มทำ แล้วท่านอาจารย์ทั้งสอง ผลัดกันก็โทรเข้ามา comment เสริม แบบนั้นก็ได้ เหมือน positioning ให้ทั้งสองท่านเป็นคัมภีร์วรยุทธชั้นสูง เติมเต็มให้รายการ จะเหนื่อยน้อยลงกว่าเดิม (แต่คนทำงานทีมงานอยู่เบื้องหลังคงเหนื่อยมากขึ้นหน่อย เพราะต้องเตรียมอะไรเพิ่มกว่าเดิม)

ไม่ได้หมายความว่ารายการต้องปรับตามที่ผมบอกนะครับ นั่นแค่ีตัวอย่าง ยกให้เห็นภาพ ว่าหมายถึงอะไร

เพราะผมเสียดาย ว่าปัจจุบัน กระแส VI นำโด่ง กลับกลายเป็นว่ารายการถูกมองว่า rating ต่ำ สวนทางกัน ตรงนี้เป็นการรับรู้ของคนวงนอก
เราไม่ได้ฉกฉวยประโยชน์จากกระแสตรงนี้ เราน่าจะดึงคนดูได้มาก แค่ใช้ความพยายามมากอีกนิด แต่ผลน่าจะคุ้มมหาศาล

ถึงขอแสดงความเห็นว่า เราสามารถทำให้เป็น talk of the town ได้
"rebrand" ครับ
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 48

รายการนี้อยู่คู่กับ ดรฺไพบูลย์ครับ. ถ้าจะเปลี่ยนแปลงแล้วเพิ่มสีสันผมก็เข้าใจในเจตนาครับ. แต่ผมว่าอาจารย์ท่านก็ทำดีอยู่แล้ว. การได้ดูอะไรที่มันเรียบง่ายบ้างผมว่ามันดีนะครับ. แล้วมุขที่ท่านส่งต่อกันระหว่างอาจารย์กับ. ดร.นิเวศ และบางทีก็อาจารย์เสน่ห์. ผมว่าขำมากนะครับ เพราะพวกท่านมีดีกรีเป็นนักโต้วาทีเก่า แล้วก็เป็นเพื่อนซี้กันมา. ผมดูรายการท่านมาตั้ง 20 กว่าปีแล้วไม่ได้ติดตามทุกตอน. แต่ดูทีไรก็ยังขำ สนุก มีสาระเหมือนเดิมทุกตอน.
แล้วท่านอาจารย์ก็มีเจตนาจะไม่เอารายการไปยุ่งเกี่ยวกับโฆษณาสินค้านะครับ. คงเพราะท่านไม่ต้องการให้คนดูคิดว่าท่านหวังผลทางธุรกิจ. รายการของท่านถ้าเอาไปจัดตามฟรีทีวีคงมีโฆษณาพอเลี้ยงตัวได้สบายๆแหละครับ. แต่ผมว่าท่านต้องการให้มากกว่าจะรับนะครับ. คุณหมอเคก็จัดรายการได้ดีนะครับแต่ยังไงก็แทนอาจารย์ไม่ได้หรอกครับ ก็ขอให้อาจารจัดรายการต่อไปเรื่อยๆแล้วกันนะครับ. จนกว่าวันนึงท่านจะสามารถไปเชิญ วอเรน บัฟเฟต ตัวจริงมาออกรายการนะครับ.
wwwman

โพสต์ที่ 49

เป็นกำลังใจให้อจ.ไพบูลย์และทีมงานครับ ถึงแม้ผมจะพึ่งเริ่มลงทุนและพึ่งเริ่มได้ดูรายการ Money talk
แต่ผมก้อชอบรูปแบบรายการที่เป็นอยู่ ผมอายุ 30 ปลายๆ แต่สำหรับเด็กรุ่นใหม่นี้ผมไม่แน่ใจ ว่าสนใจมากน้อยแค่ไหน
แต่เท่าที่ติดตามมา อจ.และทีมงานก้อได้ปรับปรุงรูปแบบในส่วนผู้ดำเนินรายการและผู้ร่วมรายการให้หลากหลาย
ผมชอบที่ล่าสุด ที่พาน้องเยลหลี่ มาออกรายการ ผมว่าอีกหลายๆคน ที่ดูก้อชอบนะคับ
เทปเก่าๆ ตอนนี้ผมก้อโหลดจาก you tube มาเก็บไว้ในมือถือไว้ดูบ้าง เป็นประโยชน์กับคนที่ยังไม่เคยได้ดูมากเลยครับ
บางทีก้อแปลงเป็นไฟล์เสียง เอาไว้ฟังตอนนั่งรถไปทำงานก้อสนุกดีฟังซ้ำได้ไม่น่าเบื่อนะคับ
ขอบคุณ อจ.ไพบูลย์และทีมงานอีกครั้งที่ทำให้มีรายการดีๆแบบนี้ ไม่น่าเชื่อว่า 20 ปีแล้ว แต่ผมพึ่งรู้จัก 2 ปีเองคับ.. :D
sipoonya

Re: กำหนดการออกอากาศ รายการ money talk ทางสถานีต่างๆ

โพสต์ที่ 50

เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะครับ ติดตามรายการอยู่เรื่อยๆ
Sixth Sense Investor
thaamada

Re: กำหนดการออกอากาศ รายการ money talk ทางสถานีต่างๆ

โพสต์ที่ 51

ขอบคุณครับ
shooter
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 52

ขอบคุณมากๆครับ
ติดตามรายการนี้มาโดยตลอดเลยครับ
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 53

ขอบคุณมากคับ

ได้ดูรายการวู้ดดี้ในเทปที่เชิญหนูดีมาออกรายการ ผมเลยนึกขึ้นมาได้ว่าหนูดีปลื้มท่านอ.นิเวศน์มากคับ ถ้ามีซักเทปที่ท่านอ.เชิญหนูดีมาสัมภาษณ์ก็คงจะดีคับ :D
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
Worapot

โพสต์ที่ 54

ขอบคุณทีมงานมากครับ
ถ้าไม่มีรายการ Money talk ก็ไม่รู้จะดูรายการอะไรใน Money channel เหมือนกัน
HARMONICA

โพสต์ที่ 55

test
low risk , high return
Tantara665

โพสต์ที่ 56

Thanks kaa
maninpp

โพสต์ที่ 57

สนุกทุกครั้งที่ได้ดู
HUA2522

โพสต์ที่ 58

ขอบคุณมากเลยค่ะ

โพสต์ที่ 59

ตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2556 เป็นต้นไป

รายการ moneytalk ทาง nation channel
จะเปลี่ยนแปลงเวลาออกอากาศ
เป็น วันเสาร์ 23-24 น.