รูปงาน เฮฮาประสาวีไอ Q1/54 จันทร์เพ็ญ 18 มิย 2011 ครับ :-D

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
vittawas
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: รูปงาน เฮฮาประสาวีไอ Q1/54 จันทร์เพ็ญ 18 มิย 2011 ครับ :

โพสต์ที่ 31

อยากเห็นภาพคุณ Mao_investor อะครับ :oops:
อย่า”ตั้งเป้า”ว่าต้อง”ดีที่สุด” แต่จง”ตั้งใจ”ว่าจะทำให้”ดีกว่าเดิม” !!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 8

Re: รูปงาน เฮฮาประสาวีไอ Q1/54 จันทร์เพ็ญ 18 มิย 2011 ครับ :

โพสต์ที่ 32

vittawas เขียน:อยากเห็นภาพคุณ Mao_investor อะครับ :oops:
ผมไมได้ไปด้วย แต่มีคนบอกนั่งข้างๆ 'จารย์นิเวศน์
รูปภาพ
Pn3um0n1a
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

อยากไปมั่ง :'O

ว่าแต่อาจารย์นิเวศน์นี่เจอคนนั่งข้างๆ เอ้ย เจอหุ้นดีๆทั้งนั้นเลยนะครับ :oops:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 34

kamol8888 เขียน:ผมเป็นผู้นึงที่ไม่มีโอกาสไป เพราะเข้าใจว่าที่เต็มแล้ว เสียดายมากครับ
แต่อยากทราบว่าหนังสือที่ขายในงานมีเล่มไหนบ้าง? เนื้อหาเป็นอย่างไร? น่าสนใจไหม? และสั่งซื้อได้อย่างไรครับ
หนังสือในงานมีอยู่สามสี่เล่มครับ แต่ที่เป็น Highlight เป็นหนังสือเล่มใหม่ที่คุณพรชัยเพิ่งแปลเสร็จครับ
ลงทุนสวนกระแสอย่าง แอนโทนี โบลตัน
Investing Against The Tide
Anthony Bolton

เนื้อหาในเล่มดีมากครับ ผมคิดว่านักลงทุนที่สนใจแนว VI ทุกคนควรจะมีครับ

จะเริ่มวางจำหน่ายในร้านซีเอ็ดประมาณ กลางอาทิตย์นี้ครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Ii'8N
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 35

Ii'8N เขียน:
vittawas เขียน:อยากเห็นภาพคุณ Mao_investor อะครับ :oops:
ผมไมได้ไปด้วย แต่มีคนบอกนั่งข้างๆ 'จารย์นิเวศน์
รูปภาพ
maoinvestor เขียน:วันก่อนมีโอกาสได้ไปร่วมงาน เฮฮาประสาวีไอ Q1/54 มาค่ะ เป็นเกียรติมากได้นั่งรับประทานอาหารร่วมกับเหล่าเซียนหุ้น เห็นเพื่อนเม่าบอกว่าโต๊ะที่ดิฉันไปนั่งนั้นพอร์ตรวมกันหมื่นกว่าล้าน (ดิฉันไปทำอะไรที่นั่น!!)

ตื่นเต้นมากได้เจอ ดร. ตัวจริงเสียงจริง จริงๆ ดร. ท่านเป็นแรงบันดาลใจของดิฉันในการเข้าตลาดหุ้นนี่แหละค่ะจากหนังสือ ตีแตก ที่ท่านเขียนไว้เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ตอนวาดการ์ตูน "เมื่อเม่าตามรอยวีไอ" นี่จริงๆไม่เคยคิดฝันว่าจะมีโอกาสได้เจอระยะประชิดขนาดนี้ (คือตอนแรกกะวาดแล้วหนี) ><''

แอบฟังคนมีพอร์ตระดับสิบหลักคุยกัน (เสียมารยาทเนอะ) เลยได้อะไรเด็ดๆมาบอกเพื่อนๆแกงค์เม่า อิอิ จัดปายยยย รวยๆๆๆกันทุกคนนะจ๊ะ

รูปภาพ

http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=1&t=48277
dr_norr

โพสต์ที่ 36

ตลกมุขง่ะ ดีชอบ
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
kumchai

โพสต์ที่ 37

เสียดายไม่ได้ไปพอดีอยู่ต่างประเทศคราวหน้าไม่พลาดแน่
wann

โพสต์ที่ 38

ไม่ทราบว่ามีท่านใดจะเสียสละช่วยสรุปการสัมนาให้พวกเราที่พลาดโอกาสจองไม่ทันได้รับความรู้เป็นวิทยากรได้บ้างไหมคะ
อยากไปฟังมากแต่จองทีไรไม่ทันทุกที

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
วัน
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 39

wann เขียน:ไม่ทราบว่ามีท่านใดจะเสียสละช่วยสรุปการสัมนาให้พวกเราที่พลาดโอกาสจองไม่ทันได้รับความรู้เป็นวิทยากรได้บ้างไหมคะ
อยากไปฟังมากแต่จองทีไรไม่ทันทุกที

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
วัน
ไม่ใช่ว่าไม่สรุปให้นะคะ แต่ไม่รู้จะสรุปอะไร เพราะงานก็เน้นเล่นเกมส์ และคุยเพื่อทำความรู้จักกัน สาระก็มีแค่การบรรยายของคุณ pak และ คุณ chaichai ซึ่งต้องดูสไลด์ประกอบไปด้วย เขียนสรุปอย่างเดียวก็ไม่ได้ไม่รู้เรื่องแน่ ถ้าต้องการสาระแบบเน้น ๆ หน่อย ก็รองานสัมมนารอบถัดไปนะคะ น่าจะประมาณเดือนกันยา น่าจะได้ข้อมูลมากกว่างานเฮฮาค่ะ
champ_st
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 40

รอบนี้พลาดงานนี้แล้วไปสัมนาผิดวันด้วย T_T สงสัยเราจะแก่แล้วเลอะเลือน
"สิ่งที่ถูกต้องก็คือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น สิ่งที่ผิดก็คือผิด แม้ทุกคนจะทำสิ่งนั้น" ศาสตราจารย์สังเวียน อินทรวิชัย
kamol8888
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 41

chatchai เขียน:
kamol8888 เขียน:ผมเป็นผู้นึงที่ไม่มีโอกาสไป เพราะเข้าใจว่าที่เต็มแล้ว เสียดายมากครับ
แต่อยากทราบว่าหนังสือที่ขายในงานมีเล่มไหนบ้าง? เนื้อหาเป็นอย่างไร? น่าสนใจไหม? และสั่งซื้อได้อย่างไรครับ
หนังสือในงานมีอยู่สามสี่เล่มครับ แต่ที่เป็น Highlight เป็นหนังสือเล่มใหม่ที่คุณพรชัยเพิ่งแปลเสร็จครับ
ลงทุนสวนกระแสอย่าง แอนโทนี โบลตัน
Investing Against The Tide
Anthony Bolton

เนื้อหาในเล่มดีมากครับ ผมคิดว่านักลงทุนที่สนใจแนว VI ทุกคนควรจะมีครับ

จะเริ่มวางจำหน่ายในร้านซีเอ็ดประมาณ กลางอาทิตย์นี้ครับ
ขอบพระคุณพี่ chatchai มากเลยครับที่แนะนำ (ไม่ทราบว่าเป็นเล่มแดงๆที่ถือตอน present หรือเปล่าครับ?)
นพพร

โพสต์ที่ 42

ไม่ได้ไป เสียดาย :cry:
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต