บุคคลที่เป็นแรงบันดาลใจ สำหรับนักลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
WinterWind
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: บุคคลที่เป็นแรงบันดาลใจ สำหรับนักลงทุน

โพสต์ที่ 31

1.พี่นริส
2.yoyo

2 คนนี้ ผมได้อ่านความเห็นเยอะ เลยชื่นชอบเป็นพิเศษ
zev

Re: บุคคลที่เป็นแรงบันดาลใจ สำหรับนักลงทุน

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณหลาย ๆ ความเห็นครับ ทำให้ผมไปศึกษา หาความรู้ จากแต่ละท่าน ที่เป็นแรงบันดาลใจของแต่ละคน
ขอบคุณครับ
Poorest

โพสต์ที่ 33

ดร.นิเวศน์ ลินช์
vutchara_s

โพสต์ที่ 34

คุณ PAK ครับ รู้สึกได้ถึงความแตกต่าง จากนักลงทุนทั่วไป
ถ้าอยากได้ตัง ซื้อแล้วกรุณาอยู่นิ่งๆ...เตือนตัวเองจ๊า
nathazaa

โพสต์ที่ 35

คนแรกเลย คือ ดร.นิเวศน์ ครับ
ลงทุนมาสักพักมารู้จัก (ไม่ใช่การส่วนตัวนะครับ) ประวัติ
และผลงานของคุณ หมอบำรุง ศรีงาน นี่ใ่ช่เลยครับ
ยิ่งศึกษาประวัติแก ไฟผมยิ่งถั่งโถม ร้อนรุ่มอยากทำได้อย่างแกบ้าง
เลยยึดแกเป็นแรงบันดาลใจ

ปล.อีกคนที่ผมแอบชื่นชมว่าเค้าก็เก่ง คือ Shine rise ครับ
j21
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

ดร.นิเวศน์ / khun ลินช์ / khun yoyo
untrataro25
ผู้ติดตาม: 42

โพสต์ที่ 37

แรงบันดาลใจผมก็มาจากพี่ๆหลายคนในเวบ thaivi นี่ละครับ
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
Handyman

โพสต์ที่ 38

ดร.นิเวศน์ ปีเตอร์ ลินซ์
"หาบริษัทที่กำลังเติบโตและอดทนรวยไปด้วยกัน"
Mr.Tui

โพสต์ที่ 39

อ.ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร ครับ
เมื่อก่อนเล่นหุ้นมีแต่คนเล่นเก็งกำไรกัน พอผมอ่านหนังสือเล่มแรก "เคล็ดลับเซียนหุ้นพันธุ์แท้"
ผมก็ชื่นชอบเป็นอย่างมากทำให้ผมรู้เลยว่านี่ล่ะคือแนวทางที่ผมว่า ใช่เลย
Keep Walking...
ก็ค่อยๆ เดินไปล่ะกัน
pholsuwa

โพสต์ที่ 40

1. Hongvalue :juju: ผู้ที่ทำให้ผมรู้สึกว่า เด็กสมัยนี้ไม่ธรรมดา และความสำเร็จต้องอาศัยความพยายาม ไม่ใช่ฟลุ๊ค!
2. Billy Bremner :shock: นักฟุตบอลตัวแสบของ Leeds ที่สไตล์การเล่นเทคนิคทั้งบู้และบุ๋น
3. ลูก :P ที่ทำให้ผมมองอนาคตเพื่อเขา....

แค่นี้ ผมก็มีความสุขในการพัฒนาตัวเองละ :8)
ไม่ขาย ไม่ขาดทุน แต่ขาดใจ
todsapon

โพสต์ที่ 41

เข้าเพราะ ดร.นิเวศน์
ประเมินราคาจากสุมาอี้
แนวคิดการลงทุนจาก ดร. สุมาอี้ บัฟเฟต ปีเตอร์ลินซ์
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ