เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 49

Re: เสี้ยวหนึ่งของทศกัณฐ์

โพสต์ที่ 31

ครรชิต ไพศาล เขียน: รวมหัวช่วยกันดูว่าหุ้นตัวไหน ผลประกอบการดี กำไรจะโตได้อย่างไร EPS จะเพิ่มขึ้นเท่าไร
ฉนั้นราคาที่สมควร ควรจะไปอยู่ที่เท่าไร ราคาหุ้นตอนนี้ยังต่ำกว่าที่ควรเป็น เราควรซื้อแล้วถือไว้ ได้นะ
แต่อย่ารวมหัวกันเป็นทศกัณฐ์ ปั่นราคาหุ้น โยนหุ้นกันไป โยนหุ้นกันมา สร้างราคา นะ
เดี๋ยว พระราม ก.ล.ต. จะมาแพลง ศรราม บั่นเศียรทศกัณฐ์ เอานะ :lol: :lol:
ใช่ไหม น้องหมอ ศรราม :lol: :lol:

มุขเด็ดจริงๆครับพี่ :lovl: :lovl: :lovl:

อ้อ...ในฐานะที่พี่เป็นผู้สร้างคลังอาวุธยุทโธปกรณ์
ให้ผมและน้องๆได้มีอาวุธไปสู้รบปรบมือกับต่างชาติกองทุนและรายใหญ่รายย่อยอื่นๆ
ขอถือโอกาสนี้ กราบขอบพระคุณพี่งามๆอีกครั้งนะครับ :D
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด