ถามเพื่อนวงใน ktzmico ครับได้ข่าวว่าจะเริ่มมีขั้นต่ำเดือน พย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
murder_doll
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ถามเพื่อนวงใน ktzmico ครับได้ข่าวว่าจะเริ่มมีขั้นต่ำเดือน พย

โพสต์ที่ 31

รู้คำตอบแล้วครับ :D  ตัวอย่าง

โบรก A คิดขั้นต่ำ 50 บาท ต่อวัน โดยยอดเทรดอย่างน้อย 20000 บาท / วัน
นั่นคือถ้าเทรดหุ้นไม่ถึง 20000 บาท ใน1วัน เราจะต้องเสียค่าคอม 50 บาท ในการเทรดวันนั้น

แต่ถ้าเทรด 22000 เราก็เสียคอมตามที่เราเคยเสีย ครับ
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
Thongkong
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

stupidvi เขียน:งั้นก็แย่ละซิ พอร์ตจิ๋วอย่างผม เงินเดือนออกซื้อได้แค่เดือนละหมื่นบาทเอง
แต่ต้องเสียค่าคอมขั้นต่ำ50บาท ทำไมรังแกพวกผมจัง บทวิเคราะห์ก็ไม่ได้ไปขอดู
แล้วมีโบรครายใดบ้างที่ไม่คิดขั้นต่ำบ้างครับนี่
ขอรายชื่อด้วยครับ :cry:
ผมว่าเอาเราใช้ถนัดดีกว่าครับ เทรดละหมื่น เดือนละครั้ง ผมว่าคิดเสียว่าเลี้ยงข้าวพอร์ตเราเดือนละมื้อก็ยัง

หรือว่าเดือนละหลายครั้งครับ ถ้างั้นก็อาจไม่เวิร์ค ผมตีความแคบไปนิด
dogacat

โพสต์ที่ 33

ผลประกอบการไม่ดีอ่ะดิครับ ถึงต้องเล่นมุขนี้
comrade
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 34

ถ้ามี broker เสนอตัวเ้ข้ามาตอนนี้ล่ะก้อ ได้ลูกค้าตรึม

มี broker ไหนสนใจลูกค้า VI ไหมครับ  :D
ถุงเงินเก่า

โพสต์ที่ 35

ผมก็โดนผลกระทบเหมือนกัน นี่ถ้าเก็บจริง เงินแบ่งทั้งปีของผมยังไม่ได้ความคุ้มค่าเลย ไม่งั้นตั้งหาหุ้นที่มีมีผลตอบแทนสูงมาก ๆ
Lily

โพสต์ที่ 36

ลองดูใน settrade แต่ว่าน่าจะเก่าแล้ว ใครลองเช็คดูหน่อยครับ
ที่ไม่เก็บขั้นต่ำ บัวหลวง ยูโอบี CIMB

ทั่วไป ผมว่าปัญหาจะอยู่กับตอนที่เราซื้อหุ้นตัวเล็ก เพื่อเอาผลประกอบการ เช่นหุ้นตัวละบาท ร้อยหุ้น ค่าหุ้นกลายเป็นร้อยห้าสิบบาท + vat ถ้าผลประกอบการไม่เข้าตา แล้วรอขายคืนแบบไม่อยากขาดทุนก็ต้องรอกันนานกว่าหุ้นจะขึ้นมา 50%

นอกนั้นก็คงต้องปรับแผนรวบรวมการซื้อขาย(หลายๆ ตัว) มาอยูวันเดียวกัน

ใช้ zmico อยู่ครับ
tinfoil

โพสต์ที่ 37

อย่างงี้ผมก็แย่เลยครับ  แบ่งเงินเก็บมาลงในหุ้นเดือนละ 5000บาท  สงสัยต้อง 4เดือนเทรดครั้ง
tae30866

โพสต์ที่ 38

ได้ยินมาเหมือนกันครับ
เฉยๆ
วิริเยน ทุกฺขมจฺเจติ บุคคลล่วงทุกข์ได้เพราะความเพียร
pat4310
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 39

อุตสาห์เทรดกับโบรกนี้เพราะไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ :cry:  แต่ถ้านานๆซื้อทีก็ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ กำไรทีสี่ห้าเด้ง ค่าคอมห้าสิบบาทขนหน้าแข่งไม่ร่วงอยู่แล้ว ที่มีปัญหาคือพวกพอร์ดเล็กแต่เทรดบ่อย กินข้าวมื้อนึงยังเสียมากกว่านี้อีก
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
teetotal

โพสต์ที่ 40

ตั้งกระทู้ แนะนำการ ย้ายโบรกหนีขั้นต่ำเลยครับ
รายเล็กอย่างผม ใช้ Zmico จะลางานไปย้ายหนีด้วยคนครับ
หนีไป สู่ แหล่งที่ ไม่คิดขั้นต่ำ
จนกว่า จะไม่มี แหล่งให้ย้ายหนี

แหม บางวันผมก็ซื้อขาย เกิน 20,000 อยู่บ่อยๆ
น่าจะแถมๆ วันที่ไม่ถึงกันบ้าง

ส่วนเพิ่ม 20-30 ข้าวตั้งจานแล้วครับ
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
Lily

โพสต์ที่ 41

ยืนยันแล้วครับ วันนี้ login เข้ามาเจอ

Stipulation of Minimum Brokerage Fees

Dear All Respective Customers,

We are pleased to advise that the minimum brokerage fees on securities trading are to be charged for THB 50.- per day (withholding tax not included) on each type of trading account in all channels of order submission with effective on November 5, 2010 onwards.

Thereof, we will reserve THB 53.50 (Brokerage fees + withholding tax) for the said minimum charges by deduction from your buying limit or excess equity in your Cash Balance or Credit Balance (with KTZMICO and TSFC) whatever will be.

Please be notified and we thank you very much for your supporting always.

Yours faithfully,
Mr. Chao Arunyawat
Managing Director
paul_n

โพสต์ที่ 42

[quote="Lily"]

We are pleased to advise that the minimum brokerage fees on securities trading are to be charged for THB 50.- per day (withholding tax not included) on each type of trading account in all channels of order submission with effective on November 5, 2010 onwards.

[/quote

แหม ถึงขนาด we are pleased  ที่จะได้แจ้งว่า จะเก็บเงินจากรายย่อยเพิ่มเติมเลยเหรอเนี่ย - :x
OutOfMyMind
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 43

ผมก็เซ็งตรงคำว่า we are pleased นี่ละครับ :P
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment