หุ้น!!!ที่ประทับใจที่สุด กับหุ้น!!!ที่ผิดหวังที่สุดของชาวTVI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
green/30/10/08
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้น!!!ที่ประทับใจที่สุด กับหุ้น!!!ที่ผิดหวังที่สุดของชาวTVI

โพสต์ที่ 31

ประทับใจสุด....pttch     :)

ผิดหวังสุด.......THAI  :evil:
Dekfaifah

หุ้นประทับใจ

โพสต์ที่ 32

หุ้นประทับใจที่สุดก็ KYE กับ SE-ED ครับ
หุ้นที่ไม่ใช่ไม่ประทับใจครับ แต่จำเป็นบทเรียนก็ GC
nuaythebest
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 33

stpi , stpi-w1 ครับ 2 ตัวนี้สร้างกำไรให้ port ผมมหาศาลมาก แต่ก็อดทนอยู่นานเหมือนกัน
Laziale
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 34

หุ้นประทับใจที่สุดก็ SSF ครับ วิ่งเยอะที่สุดใน port ส่วนหุ้นที่ผิดหวังที่สุดก็ SSF เช่นกันครับเพราะมีน้อยที่สุดใน port  :twisted:  :twisted:  :twisted:

แต่เอาที่ประทับใจจริงๆมี 2 ตัวครับ TNH กับ AHC เหตุผลอาจแปลกๆคือรู้สึกดีที่ที่ราคาไม่ไปไหนจะได้เก็บไปเรื่อยๆ เพราะมั่นใจในคุณภาพและอนาคตครับ  :D
tok

โพสต์ที่ 35

ประทับใจ SSF เหมือนกันครับ มีอยู่ครึ่งพอร์ทตอนราคา 3 บาท ราคาขึ้นไปสูงสุดถึง 9 บาท  :)
<< New >>
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 36

picklife เขียน: :evil: ไอ้พวกบริษัทที่ผู้บริหาร ชอบให้สัมภาษอย่าง แล้วออกมาอีกอย่าง บ่อยๆ นี่เราน่าทำBackListกันนะครับ พวกไม่มีธรรมภิบาล น่าจะมีซักห้องรอบรวมไว้เพื่อมือใหม่ๆหน้าตาใสซื่อไร้ซึ่งอาวุธอย่างพวกเราจะได้คอยละวังตัวกัน....อาจตั้งชื่อกระทู้ว่า "รวมหู้น!!!ที่น่าผิดหวังที่สุดเพราะผู้บริหารไร้ซึ่งธรรมภิบาล" จะดีไหมครับ อิอิ
มีกระทู้โพยลับ อยู่ในคลังกระทู้คุณค่าครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 5&start=60
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
SunShine@Night

โพสต์ที่ 37

picklife เขียน:
:cool:
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
picklife

โพสต์ที่ 38

nandeandw เขียน: มีกระทู้โพยลับ อยู่ในคลังกระทู้คุณค่าครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 5&start=60
โหยยย เด็ดครับ กระทู้นี้ ขอบคุณครับ อิอิ จุ๊ๆ
Proxity

โพสต์ที่ 39

picklife เขียน: :evil: ไอ้พวกบริษัทที่ผู้บริหาร ชอบให้สัมภาษอย่าง แล้วออกมาอีกอย่าง บ่อยๆ นี่เราน่าทำBackListกันนะครับ พวกไม่มีธรรมภิบาล น่าจะมีซักห้องรอบรวมไว้เพื่อมือใหม่ๆหน้าตาใสซื่อไร้ซึ่งอาวุธอย่างพวกเราจะได้คอยละวังตัวกัน....อาจตั้งชื่อกระทู้ว่า "รวมหู้น!!!ที่น่าผิดหวังที่สุดเพราะผู้บริหารไร้ซึ่งธรรมภิบาล" จะดีไหมครับ อิอิ
เดี๋ยวจะเข้าใจที่ผมเขียนผิด...

ผมไม่ได้หมายถึงว่า..ผู้บริหารสัมภาษณ์ข่าวดี แล้วรินหุ้นเทขายในตลาดนะครับ..

ผมหมายถึงว่า เวลาผู้บริหารสัมภาษณ์ข่าวดี จะมีหุ้นจำนวนมากถูกขายออกมา ซึ่งอาจจะไม่ได้เกิดจากผู้บริหารเอง...เพียงแต่ช่วงหนึ่ง ผู้บริหารให้สัมภาษณ์เยอะ..หุ้นก็ร่วงเยอะ..ผมก็ผิดหวังที่ตลาดไม่ตอบสนองต่อข่าวดี...