เชียร์หุ้นใน thaivi กับ pantip มีผลกับราคาหุ้นหรือไม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
DevilCupid
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

เชียร์หุ้นใน thaivi กับ pantip มีผลกับราคาหุ้นหรือไม่

โพสต์ที่ 31

ส่วนตัวผมชอบให้เชียร์นะครับ โดยเฉพาะใน Thaivi
เพราะส่วนมากแล้วการเชียร์จะมาพร้อมเหตุผลประกอบ
ในบางแง่มุมบางครั้งผมก็คิดไม่ถึง
บางครั้งพี่ๆหลายคนมีประเด็นมาโต้แย้ง ก็ทำให้มุมมองกว้างขึ้น

ซึ่งสุดท้ายแล้วเงินของใคร คนนั้นก็ต้องตัดสินใจและยอมรับความเสี่ยงของตนไปครับ
มโนปุพพังคมาธัมมา - ในตัวของเรามีใจเป็นใหญ่
มโนเสฏฐา มโนมยา - ธรรมทั้งหลายมีใจเป็นธรรมชาติถึงก่อน
มะนะสา เจ ปสันเนนะ - ทุกสิ่งทุกอย่างสำเร็จแล้วแต่ใจ