ยังไม่มีควันหลงจิบเบียร์q2เลยเหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
smith_sanguan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ยังไม่มีควันหลงจิบเบียร์q2เลยเหรอครับ

Post no. 31

ครับ ไม่อัด ครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลก มันก็เป็นเช่นนั้นแล
smith_sanguan

Post no. 32

ขอโทษที่ทำให้ตกใจครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลก มันก็เป็นเช่นนั้นแล
Tlk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Post no. 33

ส่วนโต๊ะอื่นๆ ผมไม่สามารถไปฟังได้แต่ได้ คุยกับท่านประธานหมอมานิดหน่อยและได้แง่คิดดีๆมาหลายอย่าง รวมทั้งตัวหุ้นด้วย แต่อย่างนึงที่ผมได้จากมาพบท่านปรมาจารทั้งหลายคือ ทุกครั้งที่ผมมาแลกเปลี่ยนความคิดกับคนที่มีอุดมการณ์และเป้าหมายเดียวกันคือ มีอิสรภาพทางการเงิน ผมรู้สึกว่าผมจะได้ความรู้และประสบการณ์ที่ทรงคุณค่าโดยไม่ต้องไปลองผิดลองถูกเองทุกครั้งที่มางานเลยครับ

คราวที่ผ่านมาแค่การที่พี่หมอให้เดาว่า ท่านประธานกำลังสนใจและเก็บหุ้นอะไรอยู่ก็ทำให้ผมทำการบ้านเองเพื่อเสาะหาหุ้นตัวนั้น และหนึ่งในหุ้นที่ผมคิดว่าใช่ (มีหลายตัว) และก็มีอยู่ในจำนวนที่ผมเดาจริงๆ แต่สุดท้ายผมก็ไปสารภาพกับพี่หมอว่า ผมได้ซื้อเข้ามาและได้ขายทำกำไรไปแล้ว เพราะทนถือหุ้นที่กำไรมากๆในระยะเวลาอันสั้นไม่ได้ พี่หมอได้ให้แง่คิดที่ดีกับผมไว้ว่า

ถ้าเรา รู้ และ เห็น อะไรๆ ในตลาดมากๆเข้าก็จะทำให้เราสามารถ ทำใจต้านทานกับสภาวะตลาดได้เอง   และผมคงจะไม่ทำอะไรโง่ๆอีก

ขอบคุณพี่หมอครับสำหรับคำแนะนำดีๆตัวหุ้นและราคาเป้าหมายครับ
Tlk

Post no. 34

เสียดายไม่ได้ไปฟังน้องโยโย่ เจ้าพ่ออสังหา

เสียดายไม่ไดฟังน้องบลูบลัดเศรษฐีหุ้นเรือ
จำได้คราวที่แล้วผมได้คุยกับน้องบลูบลัดที่ King Power เค้าบอกว่าตอนนี้หุ้นถูก  เราปาเป้า หลับตาชี้ยังโดน ผมก็ซื้อไว้และได้กำไรมาพอสมควรเลยครับ
ดูซิน้งเค้าแน่จริงๆ

เสียดายไม่ได้อัพเดทฟันโฟลว์กับ คุณHong

และไม่ได้คุยกับอีกหลายคนที่ทีความรู้ความสามารถในการวิเคราะห์หุ้นเพราะเวลาน้อยเกิน
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai

Post no. 35

:8) นำรูปมาฝากครับ

http://picasaweb.google.com/pomwallop/20090828#
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
<< New >>
ผู้ติดตาม: 17

Post no. 36

por_jai เขียน::8) นำรูปมาฝากครับ

http://picasaweb.google.com/pomwallop/20090828#
ขอบคุณสำหรับรูปครับ คนเยอะอบอุ่นกันดีทีเดียว  :D
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
chowbe76

Post no. 37

แงงงงงงงง
ไม่น่ากลับก่อนเลยง่า
ฮือออออ
miracle
ผู้ติดตาม: 81

Post no. 38

พี่ป้อมสามรูปสุดท้ายมันหมายความว่าอะไรหรือ
แจกันแบบนี้อ่ะ
คนขับรถแบบนี้
หรือ คนแขวนรูป
:)
por_jai

Post no. 39

miracle เขียน:พี่ป้อมสามรูปสุดท้ายมันหมายความว่าอะไรหรือ
แจกันแบบนี้อ่ะ
คนขับรถแบบนี้
หรือ คนแขวนรูป
สรุปว่าผมมั่วครับ
เพิ่งใช้picasaหนแรก
โหลดไปโหลดมา
ดีไม่หลุดรูปมิยาบิออกไป...ฮ่า..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 69

Post no. 40

por_jai เขียน: สรุปว่าผมมั่วครับ
ดีไม่หลุดรูปมิยาบิออกไป...ฮ่า..
ดหลดผิดก็ดีครับ พี่ป้อม รอดูอยู่.... :wink:  :wink:
miracle
ผู้ติดตาม: 81

Post no. 41

por_jai เขียน: สรุปว่าผมมั่วครับ
หลุดมายิ่งดีล่ะพี่