งบออกแล้ว บริษัทไหนน่าสนใจครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
อินทรีย์ทองแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

งบออกแล้ว บริษัทไหนน่าสนใจครับ

โพสต์ที่ 31

miracle wrote:
มันทำปิโตรเคมี พวกปุ๋ยหรือเปล่าเนี่ย
เห็นแล้วมันสวิ้งน่ากลัวจริงๆๆ
หามิได้ครับพี่อัฒจันทร์ เอ๊ย!พี่อัศจรรย์  มันไม่ได้ทำปุ๋ยครับ(เข็ดแย้ว)  มันทำสารเคมีเกี่ยวกับพืชครับ เป็นทั้งเจ้าของแบรนด์  รับจ้างผลิต  reapacker  importer  ปีที่ผ่านมากำไรเยอะ คงเพราะได้กำไรส่วนต่างจากการขึ้นราคาวัตถุดิบกระมัง  แล้วไตรมาสสุดท้ายยังคงรักษากำไรไว้ได้แสดงว่าผู้บริหารคงอ่านเกมออก บริหารสต็อกได้  แต่ปีนี้คงไม่สดใสเหมือนปีที่แล้วละกระมัง
ได้เวลาเหล่าอินทรีย์ ผงาดบนฟากฟ้า
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 32

อินทรีย์ทองแดง เขียน:miracle wrote:
หามิได้ครับพี่อัฒจันทร์ เอ๊ย!พี่อัศจรรย์
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
nasesus
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 33

งบปี 2009 ผ่านไปแล้ว ปีนี้จะมีบริษัทไหนที่จะเป็นม้ามืดมาแรงบ้างครับ
ทางที่ไม่มีไฟ ใช่ว่าไม่มีทาง เพียงแค่การก้าวไปข้างหน้าต้องใช้มากกว่าการหวังพึ่งแค่ดวงตา
reiter
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 34

pato ก็ยังสดใสต่ออีกปีนะครับ

แต่ปี 53 แล้งจัด ไม่รู้จะดีเหมือนเดิมหรือเปล่า
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
nasesus
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 35

reiter เขียน:pato ก็ยังสดใสต่ออีกปีนะครับ

แต่ปี 53 แล้งจัด ไม่รู้จะดีเหมือนเดิมหรือเปล่า
pato ตั้งแต่ข่าวผู้บริหารเปลี่ยนจากซื้อเป็นขาย ผมก็แหยงๆแล้วครับ
ทางที่ไม่มีไฟ ใช่ว่าไม่มีทาง เพียงแค่การก้าวไปข้างหน้าต้องใช้มากกว่าการหวังพึ่งแค่ดวงตา
SupachaiZ594
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 36

nasesus เขียน: pato ตั้งแต่ข่าวผู้บริหารเปลี่ยนจากซื้อเป็นขาย ผมก็แหยงๆแล้วครับ
เห็นด้วครับ ไม่โปร่งใส ถ้าเวลาปกติอาจจะพอรับได้ แต่ยิ่งมาเกิดก่อน XD ด้วยนี่ น่าสงสัยมาก ๆ