จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
little wing
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 2

จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

โพสต์ที่ 31

มาลงชื่อไปด้วยครับ
<< New >>
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 32

ไปด้วยคร้าบบบบบบบบบ.......
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
simon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

ไปด้วยคนคับพี่ๆ  :D
Pu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

ลงชื่อด้วยครับ :o  :lol:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 35

Mr. Boo เขียน:
มีห้องเล็กๆ คาราโอเกะติดกันหลายห้อง เอาเป็นห้องร้อยหุ้น ห้องนั่งเล่น ห้องValue Investing ห้องใครห้องมันได้เลยครับ
เลี้ยงเกะด้วยอ่ะเปล่าครับ...น่าน...
เอ่อ...มีคล้องพวงมาลัยด้วยอ่ะเปล่า...ตุ๊เขาชอบ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
investment biker
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 36

ไปด้วยครับ กุ้งเต้นดีครับ ใกล้บ้านผมเหมือนกัน  :D
In search of super stocks
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 37

por_jai เขียน: เลี้ยงเกะด้วยอ่ะเปล่าครับ...น่าน...
เอ่อ...มีคล้องพวงมาลัยด้วยอ่ะเปล่า...ตุ๊เขาชอบ
ต้องไปถามพี่สมชัย sncคับพี่
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
chut
ผู้ติดตาม: 13

โพสต์ที่ 38

เห็นด้วยกับร้านกุ้งเต้นครับ
ใกล้บ้านผมมากเช่นกัน 5 นาทีถึง

ข้อดี
1. อาหารอร่อยทุกอย่าง ขอยืนยัน :P รอไม่นาน ราคาสมเหตุสมผล ช่วงหลังข้าวปรับราคาขึ้นตามตลาดโลก(โถละ 70 บาท!แล้ว) เราก็กินข้าวน้อยๆ กินกับข้าวเยอะๆแทน
2. ที่จอดรถเยอะอย่างที่ อ.mprandy บอก , taxiก็ไม่น้อย
3. บรรยากาศนี่เหมาะมากๆ เราสามารถเหมาทั้ง floor สำหรับ thaivi โดยไม่ต้องปะปนกับลูกค้ากลุ่มอื่นเลย
4. มีบัตรลด 10% เมื่อจ่ายเงินสด(คาดว่าทุกคนที่เชียร์ร้านนี้คงมีบัตรทุกคน)

ดูบรรยากาศในร้านตอนค่ำ http://topicstock.pantip.com/food/topic ... 49128.html

ดูบรรยากาศกลางวัน
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?i ... 2&gblog=10

แผนที่
http://www.pantown.com/board.php?id=153 ... ction=view
(โพสรูปไม่เป็นน่ะครับ)

พี่พอใจจะมาสำรวจวันไหน PM มาบอกด้วยครับ เผื่อว่างจะไปแจมด้วย
"Many shall be restored that are now fallen and many shall fall that are now in honor."
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 39

ใกล้บ้านผมเช่นกัน ไปด้วยครับๆ จึ๋ยต้องไปขอ visa ก่อน :oops:
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
phobenius

โพสต์ที่ 40

ตอนนี้อยู่หาดใหญ่แล้วครับ เดี่ยวใกล้ๆจะดูอีกทีว่าไปได้ไหม เผลอๆ วีไอหาดใหญ่มาเจอกันที่หาดใหญ่บ้างก็ดีนะครับเนี่ย
Akajon

โพสต์ที่ 41

chut เขียน:เห็นด้วยกับร้านกุ้งเต้นครับ
ใกล้บ้านผมมากเช่นกัน 5 นาทีถึง

ข้อดี
1. อาหารอร่อยทุกอย่าง ขอยืนยัน :P รอไม่นาน ราคาสมเหตุสมผล ช่วงหลังข้าวปรับราคาขึ้นตามตลาดโลก(โถละ 70 บาท!แล้ว) เราก็กินข้าวน้อยๆ กินกับข้าวเยอะๆแทน
2. ที่จอดรถเยอะอย่างที่ อ.mprandy บอก , taxiก็ไม่น้อย
3. บรรยากาศนี่เหมาะมากๆ เราสามารถเหมาทั้ง floor สำหรับ thaivi โดยไม่ต้องปะปนกับลูกค้ากลุ่มอื่นเลย
4. มีบัตรลด 10% เมื่อจ่ายเงินสด(คาดว่าทุกคนที่เชียร์ร้านนี้คงมีบัตรทุกคน)

ดูบรรยากาศในร้านตอนค่ำ http://topicstock.pantip.com/food/topic ... 49128.html

ดูบรรยากาศกลางวัน
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?i ... 2&gblog=10

แผนที่
http://www.pantown.com/board.php?id=153 ... ction=view
(โพสรูปไม่เป็นน่ะครับ)

พี่พอใจจะมาสำรวจวันไหน PM มาบอกด้วยครับ เผื่อว่างจะไปแจมด้วย
หิวเลยเรา เดี๋ยวรอยานอวกาศแวะผ่านมา จะไปแจมด้วย
oatty

โพสต์ที่ 42

13.775650, 100.444330  พิกัดจาก maps.google.com ครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 43

phobenius เขียน:ตอนนี้อยู่หาดใหญ่แล้วครับ เดี่ยวใกล้ๆจะดูอีกทีว่าไปได้ไหม เผลอๆ วีไอหาดใหญ่มาเจอกันที่หาดใหญ่บ้างก็ดีนะครับเนี่ย
มีบ้างก็ดีคับ ว่าแต่ที่อยู่บริเวณหาดใหญ่มีประมาณกี่ท่านคับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
por_jai

โพสต์ที่ 44

ไปด้วยครับ คิดถึงพี่หมอศรรามจัง งานนี้จะมีให้ทาย eps อีกป่ะครับ เผื่อฟลุ๊คได้จิบเบียร์ฟรีอีก
บอยนี่ถ้าจะเล่นแบดเก่งเข้าใจนะมีหยอดก่อนแล้วค่อยตบ...ฮ่า...
ถ้าไม่เคยไปมาก่อนเลย และไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัว
ไม่ได้มีความรู้อะไรมาก แต่อยากได้ความรู้จากงานนี้ จะสามารถไปได้มั้ยครับ
มี prerequisite อะไรหรือเปล่าครับ
พี่เซ็ฟไฟร์ครับ มาได้แน่ๆครับ ขอให้คอนเฟิร์มด้วยนะ
ยังไม่ได้ลงชื่อไว้ให้
แต่อย่าคาดหวังแบบเต็มร้อยทีเดียวอาจผิดหวังได้
ก็ไปรู้จักกันคุยกัน ขอเบอร์ไว้เยอะๆ
แล้วค่อยโทรคุยกันแลกเปลี่ยนความรู้
พี่ป้อมครับ
ขอไปด้วยคนครับ
พี่เรียน ศิษย์สำนักหัวหินด้วยกันท่านแรก
จัดให้แล้วครับ
เห็นด้วยกับกุั้้้งเต้นพระรามห้า
ตอนเซอร์เวย์ อย่าลืมบอกก่อนนะครับ จะได้ร่วมแสดงความเห็นด้วย
เห็นพี่บูบอกพี่พอใจตอนไปเซอร์เวย์ช่วยสกรีนให้หน่อย
คนไหนกินน้อยๆขี้อายอย่าชวนไป
ผมบอกพี่บูว่า อ้อ...ถ้างั้นโอ๊ตตี้มาได้แน่นอน
ไม่ค่อยมีความรู้เลยครับ อยากไปด้วยคนครับ
มาก็ได้ความรู้บ้างแต่เวลาน้อย
อาจได้เพื่อนดีๆ ชอบเรื่องหุ้นเหมือนกัน เยอะแน่ๆครับ
por_jai

โพสต์ที่ 45

ล่องเรือเจ้าพระยามั้ยครับ
แต่วิธีนี้ ใครมาสาย อดแน่นอน... และใครอยากกลับก่อน ก็ต้องรอเวลา กลับก่อนไม่ได้
ถ้าสนใจ จะลองถามๆ ดูให้ครับ
ตกลงหมอนิวว่างหรือเปล่าครับ
ยังไม่ได้ลงชื่อให้นะ
หรือว่าจะให้เซ็ทเป็นดีฟ๊อลท์ไว้เลยเรื่องลงชื่อ
ครั้งหน้าจะได้ไม่ต้องถามอย่างนี้อีก
ขอด้วยครับ
โพสอย่างนี้ ขอeps 15ปีหรือเปล่าครับ คุณหมอเค
ไม่มีร้านแนะนำหรือครับเที่ยวนี้

1 ที่ด้วยค่ะ
หลิน ต้องมาช่วยงานเหมือนเดิมด้วยนะ
เบอร์หมอยังใช้ที่ลงท้ายด้วย9496อยู่หรือเปล่าครับ
จะได้โทรไปนัดถูก
จึ๋ยต้องไปขอ visa ก่อน
ถ้าวีซ่าไม่ได้ น้องนัทก็ขอเป็นmaster
ก็ใช้แทนกันได้ครับ
ตอนนี้อยู่หาดใหญ่แล้วครับ เดี่ยวใกล้ๆจะดูอีกทีว่าไปได้ไหม
ท่านดร. มาโพสคอนเฟิร์มอีกรอบก็ละกัน
por_jai

โพสต์ที่ 46

:8) จนถึงตอนที่โพสนี่

กุ้งเต้น ราชพฤกษ์
Pn3um0n1a
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 47

ลงชื่อไว้ก่อนละกันครับ

โอกาสไปมากกว่าไม่ไป
mario
ผู้ติดตาม: 14

โพสต์ที่ 48

ไปไหนไปด้วยครับ
swat11

โพสต์ที่ 49

ไปด้วยคนครับ คิดถึงพี่หมอครั้งที่แล้วได้คุยแปปเดียวเอง  :lol:
ปากผมกล้าแต่ขาสั่น
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 50

ถ้าเป็นร้านแถวราชพฤกษ์  ผมก็คงสามารถตามไปด้วยครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 51

ขอซาวด์เสียง โหวต  คิดถึง คนที่อยากเจอในงานหน่อยได้ไหมครับ

ขำๆนะครับ
Most  Missing people in TVI
ผมใคร่ขอพบ

1.พี่เจ๋ง...   ผมตกรถขายไก่ไป  หวังว่าคราวนี้ จะไม่พลาดรถคันหน้าอีก

2.เฮีย sunrise ...    หวังว่าครั้งนี้ จะได้ รู้ว่าหุ้นตัวไหน อันตรายบ้างในปีนี้...

3.คุณ ryuga ,พี่ชาติชาย    วีรบุรุษ ปริศนา  ที่ชายกลางอย่างผมอยากเจอ

4.พี่วิบูลย์ ..  แหะๆ ทราบอยู่แล้วว่า แกคงไม่มางานนี้ แต่อยากทราบไอเดียแกว่า  มุมมอง แกตอนนี้ต่อ สผ. กับพลังงาน ราคาแพงที่ 120 US/barrel  ยังเป็นบวกอยู่หรือไม่...

5. พี่ Mon money ... ไหนบอกว่าจะแนะนำสาวให้ผมรู้จัก ผมตัดสูทรอมานานแล้วนะครับ

6. ลุงขวด...   เขาว่าแกเป็นสารานุกรมของตลาดหุ้นในอดีต ต่อตอนนี้แกคือ wikepedia ของ set

7. พี่ IH    ได้ยินแต่ชื่อ กับกระทู้ครับ เห็นพี่พอใจ ชอบเอาชื่อพี่ IH มาล่อผมทีไร ผมต้องทิ้งคนไข้ไว้กลางคันทุกที
อยากขอลายเซ็นต์แกสักทีครับ...  (แต่เอาเป็นว่า เซ็นเป็นชื่อหุ้นเด็ดๆ แทนได้ไหมครับ)

นึกไม่ออกแล้วครับ

ผมเพิ่งแลกเวรได้ ร้านไหนไม่เกี่ยง  

ขออย่างเดียว...   กินเบียร์น้อย จ่าย 1000 นึงไม่ว่า แต่ขออย่างอื่นมาแลกเปลี่ยนได้ไหม

ไปครั้งก่อน จ่าย ไปพันนึง   กิน ไป แป๊ปเดียว พนักงานเก็บของกลับเร็วมากๆ   เซ็งเลย เบียร์ก็ไม่ได้กิน
แถมยังต้องมานั่งดู พี่ little boy โชว์เสต๊ป ให้อิจฉาอีก...

เฮ้อ...
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
YONGYEE

โพสต์ที่ 52

น้องใหม่ขอร่วมด้วยคนครับ :wink: [/u][/quote]
YONGYEE

โพสต์ที่ 53

แต่ยังไม่รู้จักพี่ๆคนไหนเลย ไปถึง แล้วต้องทำงัยครับ :?:
por_jai

โพสต์ที่ 54

YONGYEE เขียน:แต่ยังไม่รู้จักพี่ๆคนไหนเลย ไปถึง แล้วต้องทำงัยครับ :?:
น้องย้งยี้ผมแนะนำดังนี้นะครับ
1.พอทราบสถานที่และห้องเรียบร้อยแล้ว
  ให้รีบมางานให้เร็ว
  ยิ่งเร็วยิ่งคุยได้เยอะ ได้รู้จักหลายๆคนมากขึ้น
2.พอมาถึงให้ถามหาพี่หลิน ที่เป็นเหรัญญิกของงาน
  ให้จ่ายตัง1พันให้เรียบร้อย
  พี่หลินเขาจะเขียนชื่อบนสติ๊กเก้อร์ น้องก็นำไปแปะไว้ที่อกเสื้อ
  คนอื่นๆก็จะมีเช่นเดียวกัน
  เราก็จะได้ทำความรู้จักได้ง่ายขึ้น
3.จากนั้นน้องย้งยี้ก็เดินวนรอบๆงานหาโต๊ะเหมาะๆสิครับ
  สั่งอาหารเครื่องดื่มมาทาน
  พยายามชวนเพื่อนร่วมโต๊ะคุย
  เตรียมคำถามมาเยอะๆ ถ้าเก่งแล้วก็เตรียมคำตอบมาเยอะๆ
4.อยากเจอพี่คนไหนในเวบ ก็เปลี่ยนโต๊ะมั่งก็ได้
  ถือแก้วเบียร์ แล้วเดินหาเดินคุยแบบค๊อกเทลก็ยังได้
  ถ้าเห็นที่ไหนมีคนมุงกันเยอะก็ไปนั่งมุงด้วยก็ได้
  เรื่องของเรื่องคือพวกเราถามโน่น ถามนี่ท่านอ.นิเวศน์ทีไร
  ก็จะต้องมีการมุงฟังคำตอบกันเป็นที่สนุกสนาน
  -ถ้าเห็นคนคาบซิการ์ ก็ประธานเวบนะครับ หมอศรราม
  เห็นว่าจะเปลี่ยนคำนำหน้าจากหมอเป็นเสี่ยแล้ว
  -ถ้าเห็นสมาชิกเวบ ยืนคุยกับสาวก็เข้าไปทักได้ คนนั้นน่าจะเป็นหมอเคครับ
  -ถ้าชอบเรียกสาวๆมาขายของให้ แล้วหลอกถามเบอร์ คนนั้นก็บอย
  -ถ้าเห็นหนุ่มๆหล่อๆหุ่นดี หน้าตาคล้ายๆพงษ์พัฒน์ คงพอทราบใช่ไหมครับว่าใคร...ฮ่า...

ไม่รู้ตอบตรงคำถามหรือเปล่า ถามเพิ่มได้ครับ
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 55

por_jai เขียน:
  ไม่รู้ตอบตรงคำถามหรือเปล่า ถามเพิ่มได้ครับ

เห็นคนหน้าเหมือนตาตุ๊  ในละครบางรักซอย เก้า เขามาทำอะไรในงานเหรอครับ  เห็นมา หลายงานแล้ว

ทำหน้าตา ล่อกแ่ล่กชอบกล...

chatchai  

ถ้าเป็นร้านแถวราชพฤกษ์  ผมก็คงสามารถตามไปด้วยครับ
พี่ฉัตรคับ  ถ้าพี่ฉัตรไปงานนี้

ผมพอจะสอบถาม หุ้นสุดยอดเทพพิทักษ์ ตัวต่อจาก WG ได้ไหมครับ

:P
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 56

[quote
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 57

ได้สถานที่แล้ว
ช่วยชี้เป้าด้วย เดี๋ยวระเบิดไปไม่ตรงจุด
:)
:)
artvr4

โพสต์ที่ 58

ไปด้วยครับ  
 ร้านกุ้งเต้นก็ดีครับ   แถวราชพฤกษ์ ก็สะดวกกับทางผมเหมือนกันครับ
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
mac69

ร้านอาหาร

โพสต์ที่ 59

ร้านกุ้งเต้น  แถวราชพฤกษ์ ใกล้บ้านผมเหมือนกันครับ
mikides

โพสต์ที่ 60

1 ที่ ครับ
mikides