รายละเอียด Biz Model รอบ 2 - 14 ต.ค. 2550

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
sci
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

รายละเอียด Biz Model รอบ 2 - 14 ต.ค. 2550

โพสต์ที่ 31

โอน วันที่ 30  ตอนเช้า ไม่ทราบยังทันมั้ยครับ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 32

[quote="sci"]โอน วันที่ 30
squadron

โพสต์ที่ 33

โอนเงิน + PM ไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
สำหรับทั้ง 2 คอร์สเลย :)
oonngg51

โพสต์ที่ 34

แจ้งการโอนเงินของ login : oonngg51
โอนเงินตอนเวลา 12.35  28/09/2550 ครับ

ส่ง PM แล้วมันค้างอยู่ OUT BOX แต่ไม่เข้า sent box สักที ไม่รู้ PM ถึงหรือเปล่าหนะครับ
เงินทองหน่ะมายา ข้าวปลาสิของจริง
ข้าวของเครื่องใช้ก็มายา สุขีใจกายถึงดีจริง
โมโมทาโร่

โพสต์ที่ 35

โอนให้เเล้วนะครับ...ฝากดูPM ด้วย :shock:
"Go for a business that any idiot can run - because sooner or later, any idiot probably is going to run it."
"เลือกธุรกิจที่แม้แต่คนโง่ยังสามารถดำเนินงานได้ เพราะไม่ช้าก็เร็ว ไม่แน่ว่าจะมีไอ้โง่ที่ไหนมาดำเนินธุรกิจให้กับบริษัทนั้น"
sunny

โพสต์ที่ 36

โอนแล้วค่ะ 3 ที่ วันที่ 29-9-09
รายละเอียดใน Pm ค่ะ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 37

[quote="oonngg51"]แจ้งการโอนเงินของ login : oonngg51
โอนเงินตอนเวลา 12.35
ภาพประจำตัวสมาชิก
house
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 38

คุณพรรณ ชื่อผมหายครับ โอนไปแล้วน้า :cry:
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
ditsakul

จองวันนี้ยังทันไหม? ครับ

โพสต์ที่ 39

จองทัน จะได้โอนให้วันนี้เลย...ครับ :oops:  :oops:
ditsakul

จองวันนี้ยังทันไหม? ครับ

โพสต์ที่ 40

จองทัน จะได้โอนให้วันนี้เลย...ครับ :oops:  :oops:
wow

โพสต์ที่ 41

โอนเงินให้แล้วนะคะ
pmไปแล้วด้วยค่ะ :oops:
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 42

เหตุที่ต้องเร่งเพราะจะต้องจองโรงแรมครับ ถ้าไม่รีบจองโดนตัดหน้าหมดกันจะจัดได้ตามเวลาได้อย่างไงครับ

ช่วงเดือนนี้โรงแรมจะเต็มเป็นส่วนใหญ่ ไปจนถึงปลายปี ถ้าไม่รีบก็อด
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ditsakul

โอนเงินให้แล้วครับ

โพสต์ที่ 43

โอนให้แล้วนะครับ... PM ไปแล้วนะครับ
pitan

โพสต์ที่ 44

โอนเงินแล้วนะครับ e-mail แจ้งให้แล้ว
พิธาน
เริ่มต้นเพื่อสิ่งที่ดีกว่า
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 45

Mon money เขียน:เหตุที่ต้องเร่งเพราะจะต้องจองโรงแรมครับ ถ้าไม่รีบจองโดนตัดหน้าหมดกันจะจัดได้ตามเวลาได้อย่างไงครับ

ช่วงเดือนนี้โรงแรมจะเต็มเป็นส่วนใหญ่ ไปจนถึงปลายปี ถ้าไม่รีบก็อด
โรงแรมนี้ใกล้บ้านพี่มน
:)
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 46

miracle เขียน: โรงแรมนี้ใกล้บ้านพี่มน
เอาfirst Hotel ไหมล่ะ ที่SC ห้องดีกว่า อาหารดีกว่า สิ่งแวดล้อมดีกว่า สุดท้ายแพงกว่า ใกล้บ้านผมกว่า :lol:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Wang yun fat

โพสต์ที่ 47

โอนเงินไปแล้วครับ ชื่อ ชนัส วงศาริยวานิช
scb สาขา แฟคตอรี่แลนด์ วันที่ 1/10/50 เวลา 14:02/03 ครับ  1,800 ขอบคุณครับ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 48

ที่ SC park นี่ดีแล้วครับพี่

ผมว่าห้องเขาดีกว่า และอาหารก็ดีกว่านะครับ

ใกล้บ้านพี่มน ... พี่มนจะได้ไม่ต้องรีบตื่นและเสียเวลาเดินทาง

จะได้มีสุขภาพแข็งแรง มาสอนเราได้อย่างเต็มประสิทธิภาพนะครับ

ดังนั้น ...
ขอบอกว่า ... พี่มนรักษาสุขภาพนะครับ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อยๆ :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 49

ถูกต้องน่าครับ
สุขภาพของคนสอนสำคัญที่สุด
ใกล้ครอบครับมีความสุข
poppo

โพสต์ที่ 50

ดีแล้วครับ ที่นี่ระบบเสียงดีกว่า อาหารอร่อยกว่า เพียงแต่ไกลหน่อย แต่ก็มาไม่ลำบากโดยทางด่วน

แต่คราวนี้จะกินให้เยอะหน่อย

คราวที่แล้วเลิกงานเช้า แล้วบึ่งมาเรียนเลย ง่วงมากจนกินไม่ลง กินแค่สลัด กับข้าว1/3จานเอง

คราวนี้จะกินให้พุงกางเลย :lol:  :lol:  :lol:
จงทนอด และอดทน
jung_oh

โพสต์ที่ 51

มีอาหารเจไหมครับ

พอดี เข้าช่วงกินเจ

ถ้าไม่มี จะได้เตรียมไปเอง  :cry:
Jinny Wan

โพสต์ที่ 52

[quote="jung_oh"]มีอาหารเจไหมครับ

พอดี เข้าช่วงกินเจ

ถ้าไม่มี จะได้เตรียมไปเอง
Jinny Wan

โพสต์ที่ 53

สำหรับท่านที่ทานเจ ในวันสัมมนาช่วยส่งPM หรือ แจ้งไว้บนนี้ให้ทราบจำนวนก็ดีค่ะ พรรณจะรีบรับไปประสานงานกับโรงแรมเป็นดูแลเรื่องอาหารให้ค่ะ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 54

:idea: ได้คำตอบเรื่องอาหารเจมาแล้วจ้า :idea:

ในวันสัมมนาทางโรงแรมจะมีซุ้มอาหารเจให้อยู่แล้ว อาหารจะประมาณมีประมาณ 3-5 อย่าง และในส่วนขนมหวานก็เลือกเอาตามสะดวกที่คิดว่าจะเป็นเจได้ อย่างเช่นผลไม้ หรือ ฟรุ๊ตสลัดที่ไม่มีครีมค่ะ คนที่กินเจก็สบายใจได้แล้วนะคะ พรรณก็ทานเหมือนกัน :wink:
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณคุณพรรณมากๆนะครับที่ดูแลเรื่องอาหารให้กับผู้เข้าฟังการประชุมด้วย
:D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
bankniti

โพสต์ที่ 56

Jinny Wan เขียน:Confirmed รายชื่อผู้เข้าร่วมอบรม BIZ MODEL รอบ 14 ตุลาคม

1. Poppo
2. August
3. Dararat
4. Qคุง
5. Oaken
6. Niti
7. Art Vr.4
8. Yuto
9. Jung_Oh
10. Blueplanet
11. MindTrick
12. Worawit
13. Kendo
14. Niti
คุณพรรณครับ ทำไม Niti มันซ้ำกันสองชื่อหล่ะครับ ของผม bankniti ครับ หรือว่าคุณ นิติ โอสถานุเคราะห์ จะมาด้วยอีกคน :D
NightStalker

โพสต์ที่ 57

คุณJinny Wanครับ
ช่วงที่อบรมbizmodelผมไม่ว่างครับ
ไปcantonfair
ขอโทษด้วยนะครับ
Hatreds never cease by hatreds. By love alone they cease.
NightStalker

โพสต์ที่ 58

ผมขออธิบายนอกเรื่องแปปนะครับ
cantonfairที่ผมไป เป็นงานเทรดแฟร์ที่ใหญ่มากและน่าสนใจ
http://www.cantonfair.org.cn/en/index.asp
Hatreds never cease by hatreds. By love alone they cease.
natt_nu

ไปด้วยคนคับ ไม่รู้ทันป่าว

โพสต์ที่ 59

แต่อยากไปทั้ง fin ทั้ง  Bizเลย ยังไม่มีport เลย ไปแล้วจะพอรู้เรื่องมั้ยคับ
ยังงัยถ้าไม่มีคนตอบผมโอนเงินพรุ่งนี้เย็นเลยน่ะคับ
jung_oh

โพสต์ที่ 60

Jinny Wan เขียน::idea: ได้คำตอบเรื่องอาหารเจมาแล้วจ้า :idea:

ในวันสัมมนาทางโรงแรมจะมีซุ้มอาหารเจให้อยู่แล้ว อาหารจะประมาณมีประมาณ 3-5 อย่าง และในส่วนขนมหวานก็เลือกเอาตามสะดวกที่คิดว่าจะเป็นเจได้ อย่างเช่นผลไม้ หรือ ฟรุ๊ตสลัดที่ไม่มีครีมค่ะ คนที่กินเจก็สบายใจได้แล้วนะคะ พรรณก็ทานเหมือนกัน :wink:

ขอบคุณครับ

นึกว่าต้องหอบเอาไปทานเองซะแล้นน  :D