ตาราง opp day มาแล้วจ๊า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 31

ไม่ใช่แค่นักลงทุน ตจว ที่เสียเปรียบนะครับ นักลงทุน parttime ก็ไม่มีโอกาสไปงานแบบนี้หรอกครับ ไม่งั้นก็โดนไล่ออก มาเป็นนักลงทุน fulltime โดยไม่เต็มใจนะ :D
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
pongo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

Alastor เขียน:ไม่ใช่แค่นักลงทุน ตจว ที่เสียเปรียบนะครับ นักลงทุน parttime ก็ไม่มีโอกาสไปงานแบบนี้หรอกครับ ไม่งั้นก็โดนไล่ออก มาเป็นนักลงทุน fulltime โดยไม่เต็มใจนะ :D
เห็นด้วยเลยครับ ผมเลยไม่ค่อยมีกระจิตกระใจหางาน full time นี่แหละครับ
คิดว่าหากทำงานเต็มเวลา คงไม่มีโอกาสไปงานสัมนาดีๆ แบบนี้แน่ๆ
Windy

โพสต์ที่ 33

ที่เคยไป ก็เห็นเค้ามีอัดเทปวิดีโอไว้นะครับ แต่คงเอาไปออกอากาศในมันนี่ แชนแนล ที่จริงน่าจะเซฟเป็นวิดีโอคลิปให้ดาวน์โหลดน่าจะดีที่สุดในยุคอินเตอร์เน็ตนี้
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 34

เมื่อก่อนเคยมีออกใน money channal แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ

เห็นด้วยที่น่าจะทำเป็น Clipvideo ให้ดูในเวปก็ยังดี :cry:
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 917

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณทุกท่านครับ :D

ผมก็ลืมมองในบางประเด็นไป ที่จริงนักลงทุนในกรุงเทพที่ต้องทำงานประจำ ก็ไม่ได้รับความสะดวกเช่นกัน เรียกว่างานนี้เป็น opportunity day สำหรับนักลงทุนบางส่วนเท่านั้น เกิดความไม่เท่าเทียมกัน

แต่แทนที่เราจะคุยกันเอง ปรับทุกข์กันเอง คงไม่มีอะไรดีขึ้น ผู้ที่เกี่ยวข้องรับผิดชอบคงไม่มารับรู้ วิธีที่ดีที่สุดคือเราต้องช่วยเหลือตัวเราเอง โดยการบอกกล่าว แจ้ง ร้องเรียนให้ผู้ที่รับผิดชอบให้ทราบ  ที่จริงเราสามารถร้องเรียนในนามชมรมนักลงทุนเน้นคุณค่าได้ (สังเกตุไหมครับว่าเมื่อเรารวมตัวกัน จะมีพลัง อำนาจต่อรองมากขึ้น การทำกิจกรรมต่าง เช่น การเยี่ยมกิจการก็ทำได้ง่ายกว่าแต่ก่อนมาก) แต่ก่อนที่เราจะไปถึงขั้นนั้น เราสามารถที่จะร้องเรียนเป็นรายบุคคลผ่านช่องทางต่างๆ ในหัวข้อและประเด็น ดังนี้ครับ

ฝ่ายที่เราจะร้องเรียนคือบริษัทแฟมิลี่โนฮาวน์ ซึ่งเป็นบริษัทลูกของตลาดหลักทรัพย์ ซึ่งดูแล Money Channel และการทำ clip video ครับ

ประเด็นที่ต้องการร้องเรียนคือ

1.ความไม่เท่าเทียมกันในการได้รับข่าวสาร
2.ความไม่ได้รับความสะดวกในการรับข่าวสาร

รายละเอียดแต่ละท่านก็ใส่เอาเองนะครับ

ผ่าน กลต.ที่

http://www.sec.or.th/th/complaint/concomp.shtml

ที่นี่น่าจะเป็นที่แรกที่เราน่าจะร้องเรียนและหวังผลได้มากที่สุดครับ

ผ่านตลาดหลักพรัพย์ที่

http://www.set.or.th/th/contact/contact.html

สามารถกรอกข้อมูลได้โดยตรงหรือ e-mailไปที่ฝ่ายที่เกี่ยวข้อง

สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์: [email protected]

สอบถามข้อมูลและบริการด้านเทคนิค: [email protected]

สื่อมวลชนสัมพันธ์: [email protected]

ที่ money channel

ร้องเรียนโดยตรงได้ที่

http://www.moneychannel.co.th/Default.aspx?tabid=115

หรือจะทางอีเมลย์ผ่านพิธีกรในรายการคุณเนาวรันต์ คุณปฎิพร คุณอรลดา

http://www.moneychannel.co.th/Default.aspx?tabid=78

ถ้าผมร้องเรียนไปคนเดียวน้ำหนักคงน้อยครับ ถ้าหลายๆท่านช่วยร้องเรียนด้วย น่าจะมีน้ำหนักมากขึ้น เราไม่ได้ต้องการอะไรที่มากเกินไป แต่เราต้องการเพียงสิ่งที่เราควรจะได้รับเท่านั้น เรานักลงทุนไม่ช่วยตัวเราเอง แล้วใครจะช่วยเรา ใช่ไหมครับ  วันจันทร์นี้ opp day เริ่มพอดีครับ น่าจะเป็นโอกาสที่ดีในบอกกล่าวความต้องการของนักลงทุน...
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 36

เห็นด้วยครับ ว่า opp day ทำให้นักลงทุนต่างจังหวัดเสียเปรียบและเสียโอกาส .... ตลาดน่าจะหาทางให้ผู้สนใจได้ติดตามไปพร้อมกัน  หรือ ติดตามภายหลังเป็น vidio clip ในเวปของตลาด ก็นับว่า จะพัฒนาไปอีกขั้นหนึ่ง :lol:  :lol:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
takeshi

โพสต์ที่ 37

เท่าที่ผมทราบใน ตลาด Mai มีการให้ download ไฟล์เสียงได้ และมี presentation ให้ download ด้วย ตาม Link ข้างล่างครับ

http://www.mai.or.th/en/listed_companie ... rials.html

ส่วนตลาด SET กำลังดำเนินการอยู่โดยคาดว่าจะขึ้นประมาณ เดือนตุลาคมนี้ครับ
kotnet

โพสต์ที่ 38

:D  อาคารตลาดหลักทรัพย์อยุ่ที่ไหน หรอครับ
ถนน อะไร ?

ขอบคุณมากครับ  :oops:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 39

[quote="kotnet"]:D
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
humdrum
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 40

pongo เขียน: เห็นด้วยเลยครับ ผมเลยไม่ค่อยมีกระจิตกระใจหางาน full time นี่แหละครับ
คิดว่าหากทำงานเต็มเวลา คงไม่มีโอกาสไปงานสัมนาดีๆ แบบนี้แน่ๆ
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 41

ผมก็กลุ้มครับ

อยากไปฟังใจจะขาด
โดยเฉพาะวันที่ 23 สค

ubis, trc, ilink, ums  :shock:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
por_jai

โพสต์ที่ 42

[quote="sunrise"]ผมก็กลุ้มครับ

ubis, trc, ilink, ums
sunrise

โพสต์ที่ 43

[quote="por_jai"][quote="sunrise"]ผมก็กลุ้มครับ

ubis, trc, ilink, ums
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
por_jai

โพสต์ที่ 44

8) ตกลง ....ฮ่า..ง่ายดีไหม
    ถ้ามาไม่ได้จริงๆบอกมาละกัน....
    แต่วิแคะ uec ได้ตัวเลียวอังเลียวนะ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 45

วันนี้ไปเอ๋อที่ตลาดหลักทรัพย์มา นึกว่ามี opp day

พอกลับมาดูตารางที่บ้านเออจริงด้วยแฮะ SNC เค้าโดดมาวันจันทร์ที่ 6 บริษัทเดียวเลย พอมาต่อ SPALI ดันเป็นวันอังคาร นึกว่าต่ออาทิตย์เดียวกันกัน  :lol:  :lol:  :lol:   :oops:
It's earnings that count
por_jai

โพสต์ที่ 46

[quote="Blueblood"]วันนี้ไปเอ๋อที่ตลาดหลักทรัพย์มา นึกว่ามี opp day

พอกลับมาดูตารางที่บ้านเออจริงด้วยแฮะ SNC เค้าโดดมาวันจันทร์ที่ 6 บริษัทเดียวเลย พอมาต่อ SPALI ดันเป็นวันอังคาร นึกว่าต่ออาทิตย์เดียวกันกัน
leksmile

โพสต์ที่ 47

[quote="Blueblood"]วันนี้ไปเอ๋อที่ตลาดหลักทรัพย์มา นึกว่ามี opp day

พอกลับมาดูตารางที่บ้านเออจริงด้วยแฮะ SNC เค้าโดดมาวันจันทร์ที่ 6 บริษัทเดียวเลย พอมาต่อ SPALI ดันเป็นวันอังคาร นึกว่าต่ออาทิตย์เดียวกันกัน
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 48

มาเสริมครับ อันนี้เป็นตารางที่เป็น PDF file ครับผม

http://www.set.or.th/th/listed/download ... _2Q-50.pdf

น่าเสียดายจัง QP dayมีแต่วันธรรมดาซะเป็นส่วนใหญ่
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
contrarian
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 49

วันที่ 20 ส.ค.ให้เป็นวันหยุดราชการ แล้ว opp.day ในวันนั้นมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่ครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 50

ตาราง opp day นี่ต้องเข้าไปดูบ่อยๆนะครับ เดี๋ยวมีเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ
It's earnings that count