ขอให้สมาชิกทุกท่านอ่านกระทู้นี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

ขอให้สมาชิกทุกท่านอ่านกระทู้นี้ครับ

Post no. 31

CK เขียน:
งานด้าน webmaster:

1. upgrade PHPBB ถ้าเขาออกเวอร์ชั่นใหม่ (ป้องกันการ hack)

2. patch พวก feature ต่างๆ พิเศษของ thaivi board
"Winners never quit, and quitters never win."
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

Post no. 32

ตำแหน่งอื่นผมยังพอเห็นคนมาทำหน้าที่ได้ แต่ตำแหน่ง Webmaster
นี่หาคนมาแทนพี่ CK นี่  :shock:  จะไปหาที่ไหนได้ครับเนี่ย

สงสัยคงต้องมีค่าใช้จ่ายเว็ป ค่าจ้าง Webmaster เพิ่มแล้วแหละครับ
_________
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 33

เคารพการตัดสินใจของพี่ ๆ นะครับ และก็เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งที่จะเปลี่ยนถ่ายในช่วงนี้ ดีกว่าปล่อยให้เกิดเหตุการณ์ซ้ำแล้วซ้ำอีกจนทีมงานหมดเยื่อใย ซึ่งจะเป็นสูญญากาศ เกินที่จะแก้ไขได้

สรรพสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลง เราต้องทำใจยอมรับให้ได้ .. เปลี่ยนแปลง แค่นั้นเอง ใช่ลาจากซะเมื่อไหร่

ผลดี คือ ทีมงานใหม่ที่เข้ามารับช่วงต่อ ยังมีทีมเก่าประคับประคองอยู่

ขอบคุณ หมื่นครั้ง แสนครั้ง กับความกรุณาปราณีในน้ำจิตน้ำใจที่พี่ ๆ มีให้แก่เวบนี้ โดยที่ไม่มีประกาศนียบัตรใด ๆ ตอบแทนเลย

ขอเพียงแต่ เมื่อพ้นหน้าที่นี้แล้ว โพสต์ให้เยอะกว่านี้หน่อย  :P  :P  ไม่มีหัวโขนแล้วนี่นา น่าจะอิสระขึ้น  :?:
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
Golden Stock
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 34

เห็นงานคุณ CK แล้ว  ไม่นึกว่าจะเยอะขนาดนี้  :shock:

คิดว่าปล่อยให้คุณ CK ได้พักก็ดีแล้วครับ  เสียสละมามากแล้ว
ผมว่าคนที่ทำแบบนี้ได้ต้องใจรัก  และภาระทางครอบครัวไม่มากแล้ว (รวย)

ความรู้สึกผม  ช่วงหลายปีที่ผ่านมาเว็บบอร์ดเกี่ยวกับหุ้นเกือบทุกเว็บ  
เดี๋ยวนี้  เสน่ห์ลดลงไปมากครับ  การถกกันในกระทู้ไม่ค่อยได้อรรถรสแบบเมื่อ
สมัยก่อน  ที่ถกกันบนพื้นฐานของหลักวิชาการ  และข้อมูล  แต่เดี๋ยวนี้ชอบ
อะไรที่มันสำเร็จรูปมากขึ้น  การบ้านที่มีคนทำมาเสนอ  อ่านกันแล้วก็ไม่มี
การตรวจตรากันก่อน  เห็นไปในทิศทางเดียวกันหมด  อย่างล่าสุดเล่นเอา
สมาชิกส่วนใหญ่ร้องจ๊าก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

Post no. 35

Code: เลือกทั้งหมด

ความรู้สึกผม  ช่วงหลายปีที่ผ่านมาเว็บบอร์ดเกี่ยวกับหุ้นเกือบทุกเว็บ   
เดี๋ยวนี้  เสน่ห์ลดลงไปมากครับ  การถกกันในกระทู้ไม่ค่อยได้อรรถรสแบบเมื่อ 
สมัยก่อน  ที่ถกกันบนพื้นฐานของหลักวิชาการ  และข้อมูล  แต่เดี๋ยวนี้ชอบ 
อะไรที่มันสำเร็จรูปมากขึ้น  การบ้านที่มีคนทำมาเสนอ  อ่านกันแล้วก็ไม่มี 
การตรวจตรากันก่อน  เห็นไปในทิศทางเดียวกันหมด  อย่างล่าสุดเล่นเอา 
สมาชิกส่วนใหญ่ร้องจ๊าก

ถ้าคิดว่าเป็นปัญหา แล้วจะแก้อย่างไร จะเอาใครมาแก้ครับ อยากทราบแนวทาง หรือคำแนะนำ
จากท่าน Golden stock

Post no. 36

มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวผมน่ะครับ เสี่ยเจ๋ง  :lol:

บุคลิกลักษะของเว็บบอร์ดนอกจากขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของเว็บแล้ว  
ก็ยังขึ้นสมาชิกของเว็บบอร์ดนั่นๆ ด้วย  เมื่อมีสมาชิกใหม่เข้ามาทดแทน
สมาชิกเก่า  มันก็ทำให้บุคลิกลักษณะของเว็บบอร์ดเปลี่ยนไปตามสมาชิก
ด้วยคนรุ่นหนึ่งอาจจะชอบอีกอย่างหนึ่ง  ซึ่งอาจจะไม่เหมือนกับคนอีกรุ่น
หนึ่งก็ได้ครับ  

ตรงนี้ผมไม่ได้บอกว่าใครถูก  หรือผิดครับ  แต่มันขึ้นอยู่กับความชอบ
ของแต่ละคนครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

Post no. 37

Code: เลือกทั้งหมด

มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวผมน่ะครับ เสี่ยเจ๋ง   

บุคลิกลักษะของเว็บบอร์ดนอกจากขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของเว็บแล้ว   
ก็ยังขึ้นสมาชิกของเว็บบอร์ดนั่นๆ ด้วย  เมื่อมีสมาชิกใหม่เข้ามาทดแทน 
สมาชิกเก่า  มันก็ทำให้บุคลิกลักษณะของเว็บบอร์ดเปลี่ยนไปตามสมาชิก 
ด้วยคนรุ่นหนึ่งอาจจะชอบอีกอย่างหนึ่ง  ซึ่งอาจจะไม่เหมือนกับคนอีกรุ่น 
หนึ่งก็ได้ครับ   

ตรงนี้ผมไม่ได้บอกว่าใครถูก  หรือผิดครับ  แต่มันขึ้นอยู่กับความชอบ 
ของแต่ละคนครับ
โดยส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่า สมาชิกใหม่ แล้วไปโพสเรื่องใหม่ๆ หรือเรื่องเก่าๆ แต่สมาชิกเก่ารู้เรื่องนั้นๆแล้ว เช่นการเครดิตภาษี

สมาชิกใหม่ก็รู้สึกดี แต่สมาชิกเก่ารู้สึกว่าเว็บบอร์ดไม่มีอะไร

ผมคิดว่า ต้องมีอะไรดีซิ คนถึงเข้ามาเพิ่มขึ้น ถ้าไม่มีอะไรดี คนต้องเข้ามาน้อยลงครับ

เหมือนกรณีเราไป เสม็ด พัทยา ภูเก็ต แล้วไปจำภาพเก่าๆว่าแต่ก่อนนะ มันธรรมชาติกว่านี้มาก ไปครั้งนี้ไม่ประทับใจ

ในขณะที่ลูกหลานของเรา เมื่อได้ไปแล้วก็ตื่นเต้น เขาตื่นเต้นเพราะอะไร เพราะว่าเขาไม่มี memory เดิมครับ

และนอกจากตื่นเต้นแล้ว เขายังไปเรียกเพื่อนๆเขา มาเที่ยวเพิ่มอีกด้วย

ในขณะที่คนเริ่มแก่บางคน เมื่อชวนไป ก็อาจจะบอกว่า ไม่ไปแล้ว เหมือนๆเดิม มีแต่แย่ลง

ผมเป่าว่า คุณ golden stock นะแค่อธิบาย ภาพ ที่ผมเข้าใจ

Post no. 38

เข้าใจครับว่าเสี่ยเจ๋งไม่ได้ว่าผม   :wink:

เพราะผมอายุเพิ่งจะ 30 เองปีครับ  ยังไม่แก่  :lol:

แต่อย่างว่าไม่ว่าจะกี่ปีผ่านไป  คำถามเกี่ยวกับการลงทุน  มันมักจะเป็นคำถาม
เดิมๆ  ที่วนเวียนไปมา  เพียงแต่เปลี่ยนคนถามเท่านั้น

Post no. 39

พิมพ์สลับไปหน่อยครับ  

อายุเพิ่งจะ 30 ปีเองครับ  (ปีนี้ย่าง 31 ปีแล้วครับ)

ถ้าจำไม่ผิดแก่กว่า Mr.Big กับคุณjaychou หน่อยหนึ่งมั้งครับ   :lol:
juntuma

Post no. 40

เล่นหุ้นได้แป๊บเดียวหุ้นก้อตก
เล่นบอร์ดได้ไม่นาน  บอร์ดก้อล่ม  
ฉันต้องทำ ทำอะไรซักอย่างแล้ว :oops:
SupachaiZ594

Post no. 41

พี่ CK ทบทวนอีกทีนะครับ Please.....
adi

Post no. 42

เพิ่งเข้าเวปหลังจากป่วยมาหลายวัน เห็นแล้วงงว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่ ขึ้นที่ลิงค์ ลิงค์ก็หายไปซะแล้ว
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan