อยากเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่บริษัทไหนมากที่สุด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Golden Stock
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่บริษัทไหนมากที่สุด

โพสต์ที่ 31

PTT ครับ  ผมขอแค่  1 % ก็พอแล้วครับ

อีกนิด

ตอนแรกผมคิดว่าคุณ Reminiscence of 3 Dogs กับคุณ jaychou เป็นคนๆ เดียวกัน  แต่ใช้หลายชื่อในการ login ซะอีก

อีกอย่างใครพอจะทราบมั้ยครับ  ว่าผมจะอ่าน TVI จาก PPC ต้องใส่ url อะไร
gonzalez

gonzalez

โพสต์ที่ 32

ปูนใหญ่ ซิครับ ชื่อก็บอกแล้วว่าใหญ่ เออ อ่านๆดูไม่เห็นมีใครอยากได้ตัวนี้เลย
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 33

ถ้าถามว่าอยากถือหุ้นตัวไหนบ้างก็ต้องตอบว่าตัวที่ undervalued มิฉะนั้นก็ถือเป็น cash ดีกว่า

แต่ถ้าถามว่าอยากเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของหุ้นตัวไหนบ้าง อันนี้แสดงว่าต้องการมี control ในบริษัทนั้นด้วย มิฉะนั้นก็ไม่ต้องถือหุ้นใหญ่ก็ได้ ถ้าแบบนี้ก็ต้องเป็นบริษัทที่มีอะไรดีอยู่แต่ยังไม่แสดงศักยภาพออกมาเนื่องจากกำลังโดน mismanaged อยู่ เราต้องการถือหุ้นใหญ่เพื่อเข้าไป control เพื่อปรับปรุงการจัดการของเขาเสียใหม่ ให้ศักยภาพนั้นสะท้อนออกมา

ดังนั้นของตอบว่า ต้องการเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ของบริษัทที่ mismanaged ครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 34

GooGle กำไรใกล้ๆ PTT
แต่ market cap นั้นหนอ ใกล้ๆ ตลท. เลยนี่ ฮิ ฮิ
(137.23 B * 35.6 = 4.89 ล้านล้านบาท P/E 45 เท่า)
TB

โพสต์ที่ 35

ขอเป็น SAFARI (หลังปรับโครงสร้างหนี้ ) ถึงบางคนจะว่าเป็นการทรมานสัตว์ก็ตาม  อยากให้สภาพกับไปดีเหมือนเมื่อก่อนครับ
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 36

Eto Demerzel เขียน:อ้าว เปลี่ยนเงื่อนไขนี่เอง ว๊า

งั้นต้อง S2Y สิครับ 8)

คิดดู หุ้นเว็บไซต์ที่มี market cap เท่า PTT :shock:

ต้องเป็นระดับ Google + Yahoo เลยนะนั่น :lol:

ขำๆ ครับ ถ้าผิดวัตถุประสงค์กระทู้ ก็ขออภัย จขกท. ด้วยครับ

:lovl:
:lol:  :lol:  :lol:
"Winners never quit, and quitters never win."
Reminiscence of 3 Dogs

โพสต์ที่ 37

คนละคนครับ แต่บังเอิญตั้งแต่ช่วงเล่นหุ้นมาเวลาใกล้เคียงกัน
ช่วงปี 2002 เดือน 7-8    เสี่ยดูดาวเขาเปลี่ยนใจมาทางVI ก่อนผมนานมาก
เห็นกันบ่อยในตั้งแต่ยังอยู่ห้อง sinthorn  ย้ายไป taladhoon.com
จนมาถึงที่นี่  

บางทีกระทู้ผมมุขแป๊กไม่มีคนตอบ
ก็ได้แกช่วยจุดชนวนให้มีคนมาตอบต่อน่ะครับ  :lol:
bid please!!
Isabuy

โพสต์ที่ 38

SSC เพราะเป็ปซี่ดีที่สุดและเป็นรสชาติของคนรุ่นใหม่คร้าบบ....
Golden Stock

โพสต์ที่ 39

ขอโทษทีครับที่เข้าใจผิด

พอดีผมอ่านความเห็นของคุณนักดูดาว  และคุณReminiscence of 3 Dogs
สำนวนที่ใช้  และการยิงมุขคล้ายกันมากเลยครับ  

แต่อย่างไร  ผมคิดว่า  ผมคุ้นๆ กับสำนวนของคุณ Reminiscence of 3 Dogs นะครับ   :roll:
boybbcom

โพสต์ที่ 40

อยากเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ปูนใหญ่ ครับ  แต่ไม่ใหญ่ที่สุดนะครับ ขอเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่รายเล็กที่สุดก็พอครับ เอาแค่ติด list ผู้ถือหุ้นใหญ่  แต่คงต้องใช้เงินเยอะมากเลย
patty

โพสต์ที่ 41

safari โดน sp ไปซะแล้ว ซื้อไม่ทัน
goldendream26

โพสต์ที่ 42

PR ครับผม ชอบมาม่าครับ อาหารสำหรับมหาชนชาวสยาม :D
Worried Investor
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 43

csr  ครับ

ผมจะทำเทนเดอร์ออฟเฟอร์ที่ราคา ส่วนลดกระแสเงินสด
ที่ราคาซักห้าหกสิบบาท

จากนั้นก็เอาที่ดินทั้งหมด มาขายในราคาตลาด
แล้วจนทะเบียนเลิกบริษัท

น่าจะได้แบ่งเงินกัน  สองร้อยบาทต่อหุ้น

:cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:
Reminiscence of 3 Dogs

โพสต์ที่ 44

[quote="Golden Stock"]ขอโทษทีครับที่เข้าใจผิด

พอดีผมอ่านความเห็นของคุณนักดูดาว
bid please!!
ลุงทีม

โพสต์ที่ 45

ผมขอเลือก กลุ่ม รพ และขอเลือก BGH แระกัน...

จุดประสงค์ไม่ได้ต้องการกำไร จากธุรกิจ...

แค่ต้องเปลี่ยนค่านิยมในการคำนึงถึงการรักษาคนไข้ผู้ด้อยโอกาส...ด้อยฐานะ...
ไม่คำนึงถึงผลกำไรอย่างสูงสุด...ปลูกฝังค่านิยมของคนอาชีพ หมอ ให้รักในอาชีพ ทำงานเพื่อคนเจ็บไข้ได้ป่วย โดยไม่คำนึงถึง ค่ารักษาพยาบาล... :shock:  :shock:  :shock:
shinnozuke

โพสต์ที่ 46

ปูนใหญ่ครับ
อนาคตจะใหญ่กว่านี้    :)
CEO

โพสต์ที่ 47

:\/:

คมช
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
toomood

โพสต์ที่ 48

คนไข้ผู้ด้อยโอกาส...ด้อยฐานะ... คงไม่ได้เข้า bgh ล่ะครับ