ถาม VI หน่อยครับ ถ้า PR ถือ PB มูลค่าเท่ากับทั้งบริษัทของ PR

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
nuttachk23
ผู้ติดตาม: 0

ถาม VI หน่อยครับ ถ้า PR ถือ PB มูลค่าเท่ากับทั้งบริษัทของ PR

โพสต์ที่ 31

บริษัท  เอส.ที.เบเกอรี่ จำกัด เป็น ผู้ดำเนินธุรกิจขนมปังแบรนด์ twist"

เชียงใหม่โฟรเซ่นฟู้ดส์, บมจ.

บริษัทย่อย

- บริษัท ซี แอนด์ ดับบลิว อินเตอร์ฟูดส์ จำกัด ผลิตและจำหน่าย Frozen Dough
และ Bakery Products โดยการนำเอาแป้งมาเป็นวัตถุดิบ นำมาผ่านกระบวนการผลิต แล้วนำไปแช่แข็งไว้ที่อุณหภูมิ ประมาณ -25 องศาเซลเซียส ผลิตภัณฑ์ของ
บริษัทฯ เช่น ขนมปัง ขนมเค็ก คุ้กกี้ ขนมอบทุกชนิด แป้งและขนมปังแช่แข็ง เป็นต้น

งบกำไรขาดทุนของ บริษัท ซี แอนด์ ดับบลิว อินเตอร์ฟูดส์

ปีงบ 2547
รายได้หลัก                                  124,784,600
รวมรายได้                                  127,689,887
ต้นทุนขาย                                  124,965,771
ค่าใช้จ่ายในการขายและบริหาร         62,162,175
ดอกเบี้ยจ่าย                               4,254,238
ภาษีเงินได้                                                 0
รวมรายจ่าย                                                 0
กำไร(ขาดทุน)สุทธิ                         -63,692,298
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณมากครับพี่ nuttachk
Impossible is Nothing
นายสต็อก

โพสต์ที่ 33

ระหว่างธุรกิจบะหมี่ กับ ธุรกิจขนมปัง และ เบเกอรี่
สองธุรกิจนี้ ตัวสินค้าของเค้ามีอายุสินค้าบนหิ้ง (Shelf Life)
ที่ต่างกันพอสมควร

ปกติ พวกขนมปัง และ เบเกอรี่ เค้าต้องทำใหม่ๆสดๆ มาวางขาย
ถ้าวางไว้นานๆ มันก็เก่า ขึ้นรา และ หมดอายุได้ พูดอีกนัยนึง คือ
ทำใหม่ๆ...ขายหมดเร็วยิ่งดี!

ส่วนพวกบะหมี่ เป็นอาหารแห้งที่เก็บ หรือ วางขายได้เป็นเดือนๆ
โอกาสเน่าเสียก่อนขายหมดมีค่อนข้างน้อย แล้ว บ้านเมืองไทย
เราก็นิยมบริโภคพวกสินค้าบะหมี่เยอะทีเดียว

ส่วนตัว...
ผมว่าน่าหาซื้อมารับประทานทั้งคู่
เพราะผมชอบทานขนมปังตอนเช้าๆ และ บะหมี่ยามดึกๆ(ฮะๆ...) :lol:

ถ้าเป็นหุ้น...
ก็น่าสะสมทั้งสองกิจการครับ!!! :roll:

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
อองตวน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

[quote="อองตวน"]
สำหรับเรโชโนโกรตหยาบๆของผม พีอาร์ ประมาณ เจ็ดฝ่าๆ ส่วนพีบี ประมาณ แปดฝ่าๆ สรุปว่าราคาทั้งคู่ตอนนี้ถูกแพงไม่ต่างกันมาก
/quote]

เข้ามาสารภาพในความหยาบของผม คือว่าผมหยิบตัวเลขของ PR ที่มาคำนวณผิดคับ เทียบ price to cash แล้ว PR สู้ PB ไม่ได้เลยครับ  :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 35

ธุรกิจประเภทนี้ กำไรอยู่ที่ของเหลือจำหน่าย

ที่ผมได้เป็นผู้จำหน่ายทั้งขนมและแป้งสาลี(บ.เคอรี่ เกอรี่ ของฟาร์มเฮาส์) เขาจะเน้นที่ของรีเทิร์นครับ ของขาดดีกว่าของเหลือ. :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 127

โพสต์ที่ 36

นั่งดูข่าว เห็นบอกว่าปีนี้จีนมีปัญหาเรื่องผลผลิต Wheat

ทำให้ปีนี้มีแนวโน้มต้องนำเข้ามากขึ้น เนื่องจากปัญหาความแห้งแล้ง

ลองเช็คราคา Wheat ดูพบว่า07Q1 ยังต่ำกว่า 06Q4 อยู่ แต่กราฟนี่แนวโน้ม

เป็นขาขึ้นยังไงไม่รู้ แต่เห็นกำไร PB ใน 06Q4 แล้วทำให้เชื่อมือผู้บริหารมาก

ขึ้นว่าเขาบริหารต้นทุนได้ดีจริงๆ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
juntuma

โพสต์ที่ 37

หุ้นตัวนี้เห็นพี่  คค. พูดถึงบ่อย ๆ
อืมม.  เป็นหุ้นที่ดี มีโกรท
ในเซเว่น  ฟาร์มเฮ้าส์ขายดีมาก
มีชั้นพิเศษอยู่หน้าเคาน์เตอร์คิดตังค์  ใคร ๆ ก้อเห็น
และเซเว่นเป็นศูนย์จำหน่ายหลักของฟาร์มเฮ้าส์ไปแร้ว
ตะก่อน  เซเว่นรับฝากขายพวกเบเกอรี่จากชาวบ้าน
น้าผมเอาขนมไปฝากขาย  ตอนมีเซเว่นใหม่ ๆ
ตอนนี้ฟาร์มเฮ้าส์ยึดไปแร้ว  ไม่มีขนมรับฝากขายอีกต่อไป
ความเสี่ยงของฟาร์มเฮ้าส์ก้อคือ  เมื่อผลประโยชน์ไม่ลงตัว
เซเว่นเลิกจำหน่ายฟาร์มเฮ้าส์  เอาตัวอื่นมาแทน
แล้ว  พีบีของพี่ ๆ  จะทำงัยครับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 38

รู้แล้วเหยียบไว้นะครับ
วันก่อนเจอคุณวู๊ดดี้ที่ศูนย์สิริกิต
คุณวู๊ดดี้ถามว่า  pb  ผลิตเต็มกำลังผลิตหรือยัง

ผมเลยตอบไปตามจริงว่า  ไม่ได้ตามดูเลย

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:

ความจริงผมลืมตอบไปว่า
ผมตามแบบเทมเปิ้ลบ๊อกซิ่งเอาครับ

"เดี๋ยวนี้ขับรถไปตามท้องถนน
ผมจะต้องเจอรถฟาร์มเฮ้าส์จอดส่งของ
มากกว่าเมื่อต้นปีที่แล้ว  
มากจนผิดสังเกตจริงๆ
บางทีขับระยะไม่เกินห้ากิโลเมตร
เจอรถฟาร์มเฮ้าส์ตั้งสองคัน สองจุดก็มี
ใครไม่เชื่อ  เวลาขับรถ ให้ลองมองข้างทางดู
แน่ใจว่า ต้องเจอรถฟาร์มเฮ้าส์บ่อยกว่าการ์ดิเนีย
อย่างน้อยๆยี่สิบเท่า"
naris

โพสต์ที่ 39

[quote="คลายเครียด"]รู้แล้วเหยียบไว้นะครับ
วันก่อนเจอคุณวู๊ดดี้ที่ศูนย์สิริกิต
คุณวู๊ดดี้ถามว่า
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 40

โค้ด: เลือกทั้งหมด

"เดี๋ยวนี้ขับรถไปตามท้องถนน 
ผมจะต้องเจอรถฟาร์มเฮ้าส์จอดส่งของ 
มากกว่าเมื่อต้นปีที่แล้ว   
มากจนผิดสังเกตจริงๆ 
บางทีขับระยะไม่เกินห้ากิโลเมตร 
เจอรถฟาร์มเฮ้าส์ตั้งสองคัน สองจุดก็มี 
ใครไม่เชื่อ  เวลาขับรถ ให้ลองมองข้างทางดู 
แน่ใจว่า ต้องเจอรถฟาร์มเฮ้าส์บ่อยกว่าการ์ดิเนีย 
อย่างน้อยๆยี่สิบเท่า"
ดีๆ นานๆจะเห็นเฮียคลายเครียด เว่อร์ซักที

อิอิ

เรื่อง ยี่สิบเท่านี่ ผมไม่รู้สังเกตอย่างไรนะ หมายถึง ต้องเจอ ฟาร์มเฮ้า 20 ต่อ การ์ดิเนีย 1 คัน เหรอ

โห ต่อให้เจอ 100 คัน ฟาร์มเฮ้า และไปเจอการ์ดิเนีย 5 คัน ก็สรุปไม่ได้หรอก เพราะว่า รถส่งของกระจายไปทั่ว และคันที่เราไม่เห็นก็มีตั้งเยอะ

แต่ว่า จริงๆ เราน่าจะรู้จำนวนรถ ของฟาร์มเฮ้า เทียบกับการ์ดิเนีย นะเฮีย จะได้ประมาณการการเติบโตของ ฟาร์มเฮ้าได้
jaychou

โพสต์ที่ 41

การ์ดิเนียนี่อะไรอะ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 42

คุณเจ๋ง
ความจริงผมอยากจะโพสว่าร้อยเท่าด้วยซ้ำ

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ผมยืนยันความเห็นเดิม

ทุกครั้ง  ทุกสถานที่ และทุกเวลา

เมื่อขับรถไปตามท้องถนน
จะเห็นรถส่งของฟาร์มเฮ้าส์มากกว่าเห็นรถการ์ดิเนียยี่สิบเท่า
ในเส้นทางเดียวกัน  เวลาเดียวกันด้วย
ใครไม่เชื่อก็ลองสังเกตดู

แถมชั้นวางขนมปังในท็อปส์และคาร์ฟูร์ใกล้บ้าน
การ์ดิเนียโดนเบียดจากวางประกบ หนึ่งต่อหนึ่งล็อต
เดี๋ยวนี้ฟาร์มเฮ้าส์ฟาดไปเกือบหมดสองล็อต
เหลือชั้นให้การ์ดิเนียนิดเดียว

เรื่องกำลังผลิตอะไร  ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก
คอยสังเกตจำนวนรถส่งของเอา
มันเป็นดัชนีชี้วัดแบบเทมเปิ้ลบ๊อกซิ่ง
เพราะฟาร์มเฮ้าส์เขากะกำลังผลิตวันต่อวัน
ด้วยระบบให้พนักงานจดยอดขาย ยอดคงเหลือ
ใส่พ็อกเก็ตพีซี  พอตกเย็นพนักงานขายทุกคน
ก็ส่งข้อมูลให้คอมพิวเตอร์ส่วนกลางประมวลผล
เพื่อกะยอดผลิดในวันต่อไป

ผมมีความเห็นว่า ผู้บริหารค่อนข้างโปร่งใสใช้ได้

ขนาดผมเคยถามทั้งในที่ประชุมผู้ถือหุ้น
และเคยถามเมื่อเจอกับเอ็มดีโดยบังเอิญ
เวลาไปเดินดูงานในศูนย์สิริกิต

"ทำไมไม่ยอมแตกพาร์เป็นหนึ่งบาท"

เอ็มดีตอบว่า  จะรับไว้พิจารณา
นี่พิจารณา มาตั้งสามปีแล้วมั่ง
ถ้าเขาอยากปั่นราคาจริงๆ  
คงแตกพาร์ แจกวอร์แรนท์
เพื่อกินเงินจากคนในตลาดหุ้นไปนานแล้ว
แต่เขาคงกะจะกินระยะยาวมากกว่า
เลยไม่ค่อยจะสนใจแรงกรรมของตลาดฯ

ผมซื้อแบบวีไอ ให้ได้ราคาถูกๆ  
แล้วรอขายแบบวีเอสโอพี
เมื่อไรที่เซเว่นประกาศเลิกขายฟาร์มเฮ้าส์
ต้องขายล้างพอร์ตทุกราคาครับ

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:
jaychou

โพสต์ที่ 43

เรื่อง ยี่สิบเท่านี่ ผมไม่รู้สังเกตอย่างไรนะ หมายถึง ต้องเจอ ฟาร์มเฮ้า 20 ต่อ การ์ดิเนีย 1 คัน เหรอ
ผมนึกว่าเฮียจะตอบว่า
คนคำนวณหรือจะสู้ฟ้าลิขิต
ฮ่าๆๆๆๆๆ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 44

jaychou เขียน:
ผมนึกว่าเฮียจะตอบว่า
ฮ่าๆๆๆๆๆ
คนคำนวณหรือจะสู้ฟ้าลิขิตจริงๆ
แต่ว่า  ก่อนที่ฟ้าจะลิขิต
คนต้องคำนวณมาก่อนแล้ว
ยกเว้นคนถูกล็อตเตอรี่รางวัลใหญ่ๆ

ขนาดเลขเด็ดสองตัว  ยังต้องคำนวณจาก
ไหแม่นาค  ต้นตะเคียน  วัวสามเขา  งูสองหัว  ฯลฯ

ผมเคยไปล้วงปิงปองมีตัวเลข
จากไหแม่นาคที่วัดมหาบุศย์
ได้เลขเด็ด ๗ กับ ๕ มา  
เลยแทงสองตัวบน ๗๕ กับ ๕๗ อย่างละร้อยบาท
ปรากฏว่า
สองตัวบนออก ๕๗  ได้มาหกพันห้าร้อยบาท

:rofl:  :rofl:  :rofl: :rofl:  :rofl:  :rofl: :rofl:

ขนาดหวยเลขเด็ด  เราต้องตีความเองก่อน
นับประสาอะไรกับเล่นหุ้น
คงต้องคำนวณเอาจาก
แม่ยายและน้องเมียเจ้าของบริษัท

:rofl:  :rofl:  :rofl: :rofl:  :rofl:  :rofl: :rofl:
Jeng

โพสต์ที่ 45

โค้ด: เลือกทั้งหมด

คุณเจ๋ง 
ความจริงผมอยากจะโพสว่าร้อยเท่าด้วยซ้ำ 

แหมเฮียเรื่องการกะด้วยสายตา ว่าเท่าไรก็ได้แหละ

แต่ อืม คุณ Mr.Boo ถ้ามียอดขายการ์ดิเนีย จาก ซุปเปอร์หุ้น BOL มาดูหน่อยก็ดีนะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 46

ขอถามนิดนึงครับ เฮียคลายเครียด

ปกตินานๆ ผมก็กินนะ ขนมปังจาก เซเว่น แต่ไม่เคยดูยีห้อ

เรื่องที่ถามคือ ผมไม่แน่ใจเรื่องวันที่ผลิต

ผมถามพนักงานว่าดูไง ว่าหมดอายุเมื่อไร

พนักงานตอบว่า ของใหม่ทุกวัน

คือมีการมาส่งทุกวัน

ผมก็เลยถามว่า ทั้งชั้นเลยหรือ ถ้าขายไม่หมดทำไง

พนักงานตอบว่า เปลี่ยนใหม่ หมดทุกวันครับ

คำถามที่จะถามเฮียคลายเครียดคือ ของที่เอากลับไป นี่ ไม่ได้ทำให้ต้นทุน ฟาร์มเฮ้า แพงขึ้นหรือ
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 47

jaychou เขียน:การ์ดิเนียนี่อะไรอะ
เจ๊เตียวเสี้ยน ห้องสินทร
เคยบอกผมว่าคนไต้หวันไม่กล้ากินยี่ห้อนี้ครับ  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
naris

โพสต์ที่ 48

Jeng เขียน:ขอถามนิดนึงครับ เฮียคลายเครียด

ปกตินานๆ ผมก็กินนะ ขนมปังจาก เซเว่น แต่ไม่เคยดูยีห้อ

เรื่องที่ถามคือ ผมไม่แน่ใจเรื่องวันที่ผลิต

ผมถามพนักงานว่าดูไง ว่าหมดอายุเมื่อไร

พนักงานตอบว่า ของใหม่ทุกวัน

คือมีการมาส่งทุกวัน

ผมก็เลยถามว่า ทั้งชั้นเลยหรือ ถ้าขายไม่หมดทำไง

พนักงานตอบว่า เปลี่ยนใหม่ หมดทุกวันครับ

คำถามที่จะถามเฮียคลายเครียดคือ ของที่เอากลับไป นี่ ไม่ได้ทำให้ต้นทุน ฟาร์มเฮ้า แพงขึ้นหรือ
ขอตอบแทนในฐานะผู้ขายครับ ฟาร์มเฮาส์จะมาเปลี่ยนวันเว้นวัน โดยสินค้าที่เปลี่ยนจะนำไปขายให้บ่อปลา(จะนำไปแยกส่วนและเหมาล๊อตไป)
ถ้ามีของเสียเกินกว่าบริษัทกำหนดให้ เซลต้องมีส่วนรับผิดชอบ และเขาจะมีประวัติของแต่ละร้านค้าในการลงสินค้า

สรุปเหมือนพี่เจ๋งบอกไว้นั่นแหละครับ ธุรกิจนี้ไม่ได้เก่งอยู่ที่ขายได้เท่าไหร่ แต่เก่งอยู่ที่คุมของเสียให้เหลืออยู่ที่เท่าไหร่
คลายเครียด

โพสต์ที่ 49

แถมอีกนิดเรื่องการ์ดิเนีย

วันหลังคุณเจ๋งไปห้าง  
ให้ลองหยิบขนมปังทุกยี่ห้อกับฟาร์มเฮ้าส์
มาเทียบดูวันหมดอายุ
ผมยังไม่เคยเจอฟาร์มเฮ้าส์
มีวันหมดอายุเร็วกว่า ขนมปังปอนด์ทุกยี่ห้อบนชั้นวางขาย
เพราะฟาร์มเฮ้าส์ เก็บขนมปังปอนด์ที่ขายไม่หมด กลับทุกวัน
(เอาไปหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ แล้วขายบ่อเลี้ยงปลา  
คำให้การของพนักงานขายประจำรถ
ตรงกับเอ็มดีบอกในที่ประชุมผู้ถือหุ้น)

และเท่าที่รู้มา
รถส่งขนมปังการ์ดิเนียน้อย
เป็นเพราะว่า  ส่วนใหญ่ยังใช้บริการรถเช่าที่ไม่มีตราบริษัท
ส่วนของฟาร์มเฮ้าส์เป็นรถของบริษัททั้งหมด
ขนาดค่าซ่อมบำรุงรถ  ยังปีละสี่สิบล้านบาท !!!!!!1

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
triathlon

โพสต์ที่ 50

ต.หยวนเปียว เขียน:
เจ๊เตียวเสี้ยน ห้องสินทร
เคยบอกผมว่าคนไต้หวันไม่กล้ากินยี่ห้อนี้ครับ
just one life, use it!
Jeng

โพสต์ที่ 51

ขอบคุณเฮียคลายเครียด และคุณ naris ที่ให้ความกระจ่างครับ
BHT

โพสต์ที่ 52

[quote="คลายเครียด"]
ผมซื้อแบบวีไอ ให้ได้ราคาถูกๆ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 53

BHT เขียน: แล้วยอดขายฟาร์มเฮ้าส์ในเซเว่นเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของทั้งหมดครับ แถวบ้านผมมีขายทั้งในร้านชำทั่วไปแล้วก็แฟมิลี่มาร์ทด้วย

อธิบายหน่อยครับ อยากรู้

ยอดขายในเซเว่นประมาณ 25% ครับ

และผมเดาว่าเซเว่นไม่กล้าเลิกขายฟาร์มเฮ้าร์สครับ
เพราะถ้าเซเว่นไม่มีมาม่านี่ยุ่งเลยครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Little Boy

โพสต์ที่ 54

แล้วถ้า มาม่า ไม่อยากวางขายที่เซเว่นแล้ว
ฟาร์มเฮ้าส์ ควรจะขายทุกราคาหรือเปล่าครับ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
naris

โพสต์ที่ 55

เจ้าสัวต่อเจ้าสัว เขามีวิธีทำธุรกิจที่ไม่หักดิบหรอกครับ ผมว่ามีองค์ประกอบสองอย่างที่เขาไม่เลิกแน่คือ
1ความสัมพันธ์ทางคนรู้จักกัน ระหว่างสองตระกูลนี้
2ความสัมพันธ์ในฐานะคู่ค้า เขาwin-winทั้งคู่ ถ้า7-11จะเลิกขายก็ต้องทำแบบมีศิลปะเช่น
-ช่วงแรกก็ลดขนาดพื้นที่เรียงให้น้อยลง และ
-เอาฟาร์มเฮาส์ไว้หลังๆ โดยเน้นการวางเบเกอรี่ของตนเองให้มากขึ้น

แต่ดูแล้วไม่รู้จะทำไปทำไม :lol:
juntuma

โพสต์ที่ 56

ทีแรกก้อคิดว่าจะเหมือน  บิ๊กซี  แมคโคร  โลตัส  ที่สินค้าตัวไหน
ขายดีจ้างโรงงานผลิตมาขายแข่ง  มียี่ห้อเป็นของตนเอง  อย่างน้ำอัดลม  น้ำปลา  ซอส  พวกนี้ครับ

แต่สังเกตุดูในเซเว่น  ไม่ทำอย่างนั้น  จึงพอจะสบายใจได้บ้าง
ว่าแต่กำไรต่อหุ้นตั้งเยอะ  ปันผลน้อยจัง  แล้วจะรักษาอัตรากำไรสุทธิสิบเปอร์เซ็นต์ไว้ได้มั้ยครับ

ช่วงนี้คนฮิตกันจัง  ไว้รอให้คนเบื่อขนมปังก่อนดีกว่า
naris

โพสต์ที่ 57

[quote="juntuma"]ทีแรกก้อคิดว่าจะเหมือน
คนขายของ
ผู้ติดตาม: 127

โพสต์ที่ 58

ผมว่าเงินบาทที่แข็งค่าขึ้นมาน่าจะช่วยบรรเทา เรื่องราคาของข้าวสาลีที่เพิ่ม

ได้บ้างนะครับ เงินบาทแข็งค่ากว่าเมื่อ 06Q1 กว่า 15% ยิ่งถ้า PB มีบัญชีเงิน

บาท OFFSHORE ยิ่งได้เปรียบมากกว่า 15% เท่าที่ผมดูกราฟแบบงูๆ ปลาๆ

ผมว่า Wheat ใน 06Q4 นี่ราคาสูงกว่า 07Q1 อีกนะครับแต่ผู้บริหารก็สามารถ

ทำกำไรได้ดีทีเดียว น่าประทับใจ สิทธิจาก BOI ก็ช่วยเรื่องภาษีได้มาก

แต่อย่างไรก็ตาม EPS ของ PB Q1 ปีที่แล้วนี่ หาร 30ล้าน แต่ 07Q1 นี่หาร

45 ล้านนะครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน