จิบกาแฟ..แลหุ้นใหญ่ ผ่านTFEX

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
Doraemon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

Mon money เขียน:สถานการณ์อย่างนี้ Futuresควรอยู่ใต้หรือเหนือSpotนิดหน่อย แต่ถ้าแหกไปทางใดทางหนึ่งมากๆก็หมายถึงว่ามีแนวโน้มจะขึ้นจะลง แต่ตลาดบ้านเราคงดูยาก เพราะสภาพคล่องน้อยมาก และน่าจะมีMarket Maker
TFEX มี Market Maker แล้วนะครับ เริ่มทำงานมาตั้งแต่ประมาณกันยาปีที่แล้วมั้ง เรื่องสภาพคล่องถึงจะยังน้อยแต่ผมว่าก็ดีขึ้นเรื่อยๆ จริงๆ ชาว TVI ก็น่าจะเข้ามาลงทุนใน Futures กันบ้างนะครับ ผมว่ามีประโยชน์มากสามารถ apply ได้หลากหลายตามกลยุทธ์ของแต่ละคน
Great Stocks at Bargain Prices
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 32

Welcome back ครับ คุณ Doraemon
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Doraemon
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

หวัดดีครับพี่สุมาอี้ ดีใจจังที่จำผมได้

จริงๆ แล้วก็ยังเข้ามาอ่านเรื่อยๆ อยู่นะ แต่ว่าไม่ได้โพสต์แค่นั้นเอง กะขโมยความรู้อย่างเดียว 55

ช่วงนี้ศึกษาเรื่อง TFEX เยอะ ถ้าใครมีอะไรลองโพสต์มาถามดู จะพยายามหาคำตอบให้ครับ
Great Stocks at Bargain Prices