.... หุ้นตก ... จนหุ้นตัวไหน ถูก น่าซื้อ แล้วมั่งครับ ... ??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

.... หุ้นตก ... จนหุ้นตัวไหน ถูก น่าซื้อ แล้วมั่งครับ ... ??

โพสต์ที่ 31

เฮ้อ.....
ดูบอลดีกว่า
Tiger
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

เจ๊ง หุ้น เสร็จ

เดี๋ยว ไป เจ๊ง บอล ต่อ

:cry:

โอ ... ชีวิต
ต้องเรียนรู้ให้ได้
Li .. Zhi .. Ren
007-s

โพสต์ที่ 33

HVI เขียน:PR ปกติไม่ค่อยลงตามตลาด
แต่วันนี้ลงมาพอสมควรเหมือนกัน
ไม่ทราบว่ามีข่าวอะไรหรือเปล่า
pr ร้อยนึงนี่ดิฉันมาร์คไว้คร่าวๆว่าถูกดี น่าสนใจ
แต่ตลาดไม่ดีก้อ ไม่แน่ว่าจะถูกอีกนิดได้มั้ย

:D
nanakorn

โพสต์ที่ 34

ทยอยซื้ออยู่เหมือนกันครับ  แต่ดูเหมือนว่ากำลังทำ Average Down อยู่  ตามตำราสาย Technical ดูเหมือนไม่ควรทำ  แต่ตามสาย VI คงทำได้ไม่เป็นไรนะครับ
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 35

007-s เขียน: pr ร้อยนึงนี่ดิฉันมาร์คไว้คร่าวๆว่าถูกดี น่าสนใจ
แต่ตลาดไม่ดีก้อ ไม่แน่ว่าจะถูกอีกนิดได้มั้ย

:D
ไม่ทราบเหมือนกันครับ
เปิดตลาดมามีคนขายที่ราคา 100 บาท พันหุ้นเลย
ทั้งๆที่ Close Price ก่อนหน้าตั้ง 112 บาท
ระหว่างวันก็กระเตื้องขึ้น แต่ปิดตลาดเอาอีกแล้ว
ไม่เห็นมีข่าวอะไรด้วย ...
มันลงแปลกๆนะ ตั้งแต่ถือมาไม่เคยเจอ...   :D
"Winners never quit, and quitters never win."
nanakorn

โพสต์ที่ 36

ตอนนี้น่าจะเป็นเวลาเหมาะที่จะซื้อ LTF ด้วยนะครับ
ek_tt

โพสต์ที่ 37

pha ไม่รู้ว่ายังจะน่าซื้ออยู่มั้ย ได้ยินข่าวว่าจะควบรวมกิจการกับบริษัทประเภท นอน-ไลฟ์ บริษัทหนึ่ง แต่ทาง pha ได้ออกมาปฏิเสธแล้ว

RRC เข้ารับได้หรือยังครับ วันนี้ปิด 18 บาทครับ
ROGER

โพสต์ที่ 38

555  ตอนนี้ผมซื้อหุ้นว่าละ 50 ตัวเลย วันละ หมื่น-2หมื่นบาท ทยอยซื้อวันละเท่านี้แหละ ไม่เครียด  ซื้อไว้ลดหย่อนภาษี
jiras

โพสต์ที่ 39

ROJANA ครับน่าซื้อสุดๆ ไม้แรก 30 %
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 40

คิดเหมือนคุณ jaychou ครับ

ช่วงนี้ pepsi ดีที่สุด
:lol:  :lol:  :lol:

ลองประมาณดูคร่าวๆ
กำไรปีนี้ไม่น่าจะต่ำกว่า 2.9
จาการขึ้นราคา 1 บาท
t_winyoo

โพสต์ที่ 41

ซัดพี่เทพไปตั้งแต่ 118 จนถึง 109 บาท จนเงินหมดเลยครับ จุกเลย ตอนนี้

SNC น่าสนมากครับที่ราคานี้ แต่ตัวนี้ถืออยู่ ตั้ง 60% ของ Port แล้ว แต่ถ้ามีเงินก็ว่าจะซื้อเพิ่มอีก (แต่วันนี้รุ่นน้องผมเพิ่งทุบทิ้งไป 40,000 หุ้น @ 5.4, นี่แหละ สาเหตุนึงที่ทำให้วันนี้ราคาร่วงมาขนาดนี้)

ilink ก็ดีนะครับ แต่ราคายังไม่ตกมาก
uec ราคานี้ก็น่าเก็บเพิ่ม

ตัวอื่นๆที่เล็งอยู่ก็
ticon, rojana,scc,ptt
ah, tta, atc
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be