กะแล้ววันนี้หุ้นคงลงหนัก ดีใจจังเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

กะแล้ววันนี้หุ้นคงลงหนัก ดีใจจังเลย

โพสต์ที่ 31

yoyo เขียน:ทำไมคุณ CopyWriter ถึงให้ความสำคัญกับ SET จังครับ
:?
CopyWriter เขียน:วันนี้ set ลงเหมือนฝนลง

ลงมาหนักๆเลย  ตอนนี้
SET Index 20/02/2006 Time 11:50  
Last High Low Change % Change Volume ('000 Shares) Value (Mil. Baht)
730.30    736.05  728.4  -9.05  -1.22%  1,619,820  6,411.14  

ยังลงได้อีก ลงมา เลย รออยู่
แต่ตัวที่อยากได้ ไม่เห็นลงมาเลย  
เมื่อก่อนเคยให้ความสำคัญครับ เดี๋ยวนี้เฉยๆแล้วครับ
แทบจะไม่ได้ดูเลย ส่วนใหญ่ดูเป็นรายตัวครับ

set จะขึ้นจะลงก็ช่างมัน ขอให้ของเรายังอยู่ดีก็ ok แล้ว

กระทู้นี้ ตั้งมาตอน ที่ขายหมูไปเยอะๆแล้วมีเงินสดในมือเยอะครับ
อยากซื้อถูกๆ แต่ซื้อไม่ได้ซักที และคนส่วนมากก็จะดู set
แล้วก็ขายตามตลาด ไม่ได้ดูที่ตัวขึ้น ผมก็ยังเป็นบ่อยๆ แก้ไม่หายสักที

เมื่อมีสมาชิกขุดขึ้นมา ผมก็เอาข้อมูลตามใส่ไว้ให้ติดตามกันก็แค่นั้นละครับ

ตอนนี้พอร์ตผมก็ดูดีอยู่ เมื่อวานลงหนักมาก ก็ลงตามมาหน่อยนึง
วันนี้ set ลงต่อแต่ของผมขึ้นกลับไปที่เดิมแล้วครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 32

[quote="ประจวบ"]คาถาจากmoney
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 33

CopyWriter เขียน: ตอนนี้พอร์ตผมก็ดูดีอยู่ เมื่อวานลงหนักมาก ก็ลงตามมาหน่อยนึง
วันนี้ set ลงต่อแต่ของผมขึ้นกลับไปที่เดิมแล้วครับ
ถืออะไรบ้างครับ พอจะบอกได้มั้ยครับ
2 วันลงไปกว่า 20 จุด
port ไม่สะทกสะท้านเลย
อยากทราบว่าจัด port อย่างไร
"Winners never quit, and quitters never win."
Dech

โพสต์ที่ 34

HVI เขียน: ถืออะไรบ้างครับ พอจะบอกได้มั้ยครับ
2 วันลงไปกว่า 20 จุด
port ไม่สะทกสะท้านเลย
อยากทราบว่าจัด port อย่างไร
มีอยู่หลายสิบตัวครับ แต่มีหนักๆอยู่ 2 ตัว
ตัวหนึ่ง 50%
อีกตัว 30%
ที่เหลือเป็นเบี้ยหัวแตก พวก 100 หุ้น จะจายตัวที่ฮิตๆ ไว้ติดตามผลและดูการขึ้นลงของราคา ได้ง่ายๆ รอจังหวะซื้อ

โชดดีตัวที่เป็น แกน 50% มีผลประกอบการและข่าวดีรองรับอยู่ เลยยังไม่ลงตาม set ไปมาก แค่แกว่งขึ้นแกว่งลงก็เท่านั้นแหละครับ พอร์ตรวมเลยยังดูดีอยู่ครับ

ราคาเมื่อวานก็ยังดีขึ้นอีกเล็กน้อย เทียบกับวันพฤหัสครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 35

กระทู้นี้อมตะจัง ถูกขุดขึ้นมาทุกครั้งที่เลือดเต็มกระดาน

เจ้าของกระทู้ชอบความรุนแรง  :lovl:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Dech

โพสต์ที่ 36

[quote="สุมาอี้"]กระทู้นี้อมตะจัง ถูกขุดขึ้นมาทุกครั้งที่เลือดเต็มกระดาน

เจ้าของกระทู้ชอบความรุนแรง