ประสบการณ์การโดยตรงของผมกับการลงทุนในหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

ประสบการณ์การโดยตรงของผมกับการลงทุนในหุ้น

โพสต์ที่ 31

ถ้าจะยกคำพูดของ Buffet มาก็คือ อะไรที่เกิดมาแล้ว 10 ปี มันก็มีแนวโน้มจะเกิดขึ้นในอนาคตมากกว่า

อย่างง่ายๆ ระหว่าง ชาเขียว กับน้ำดำ อะไรได้รับการพิสูจน์มามากกว่ากัน

ผมว่ายังมีอีกหลายอย่างครับ อย่างเช่นความรู้สึกส่วนตัว อันนี้เป็นคห.ส่วนตัวนะครับ ผมเองถ้าจะซื้อบ้านทำไมผมต้องเลือกที่จะไปดูของแลนด์ แอนด์ เฮาส์ ก่อน

ผมว่า LifeStyle ของคนเรานั้นไม่ได้เปลี่ยนกันมากมายหรอกครับ Internet ซึ่งเป็นสิ่งที่ดูจะเปลี่ยนเราได้มากที่สุด ก็ไม่ได้ทำให้เรานั่งอยู่หน้าคอมพิวเตอร์โดยไม่ได้ลุกออกไปไหนหนิ ไม่ได้เปลี่ยนการกินของเรา

อึ้มนึกๆไป ถ้ามีหุ้น Opss! แจ่ม ฯลฯ เข้าตลาดนี่ น่าสนใจจริงๆ
_________