แฟนซี เมื่อไหร่จะมานะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณครับ คุณครรชิต ผมพึ่งเห็นนะครับ เดี๋ยวนี้ ข่าวตลาดรู้สึกจะแสดงช้ามาก

ก็ยังดีนะครับ ให้เงินมาต่อให้ได้ใช้กันบ้าง .... เศรษฐกิจขาลงทางอเมริกา คงทำให้ fancy ลำบากใจเหมือนกัน ไตรมาส 2 เงินบาทได้ 39-40 บาท และความต้องการไม้จากจีนลดลงมาก คงจะเป็นผลดีได้บ้าง.....ผลร้าย คือ เขาต้องหาตลาดใหม่มากกว่าเก่า ต้องง้อลูกค้ารายย่อยมากขึ้น และ ที่สำคัญ พัฒนาผลิตภัณฑ์ ให้ได้....ลงทุนไปแล้วมีทั้งที่ดินและเครื่องจักร ต้องใช้ประโยชน์ให้ได้........ผมยังให้คะแนน สอบตกอยู่ในการเพิ่มทุนครั้งที่แล้ว ไม่สามารถทำได้ตามเป้าหมาย :cry: :cry: :cry:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
ztep
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

:P มาอ่านกระทู้นี้จึงเริ่มมั่นใจว่า สิ่งที่สำคัญที่สุดในการลงทุนสำหรับผมนั้นคือ จังหวะเวลา เพราะหุ้นตัวเดียวกันถ้าซื้อกันคนละจังหวะ ราคามันก็อาจจะต่างกัน และทำให้ได้ประสบการณืที่ต่างกัน อย่าง fancy ด้วยความที่ผมเบี้ยน้อย เลยรอนานซื้อได้ถูกโชคดี คิดว่ายังไงก็ไม่น่าขาดทุน ต่อไปผมจะยึดหลักการรอคอยให้มากไม่ใจร้อน ได้ถูกไม่ขาดทุน ดีกว่าได้แพงแล้วต้องกังวลครับ :lol:
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

ผมขอบายแล้วครับตัวนี้ อาจจะกลับมามอง หากน่าสนใจกว่านี้

ผมเจอหุ้นที่คิดว่าดีกว่า แม้จะสะดุด แต่ยังเห็นอนาคตบ้าง และก็ได้ซื้อไปแล้ว จากเงินที่ขายหุ้นแฟนซี

ก็หวังว่ามันจะขึ้นให้ถอนทุนบ้าง แม้จะต้องการถือยาว
Expecto Patronum!!!!!!
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 34

CK wrote:
5. ซื้อชาเขียว ลุ้นใต้ฝา
วันนี้มีข่าวว่าอดีตดารา เปิดฝาได้อีก1ล้าน
ทั้งๆที่ผู้บริโภคในช่วงหลังๆ เริ่มเกิดอาการสงสัยเหมือนกัน
ตอนผมเด็กๆ แฟ็บ ก็เคยทำโปรโมชั่นคล้ายๆอย่างนี้
มีสลากให้สะสมเป็นรูปของรางวัล
สะสมให้ครบ4สีก็ไปขึ้นของรางวัลได้
ใครๆก็ลุ้นรถกันเพราะมีรถครบ3สี ทุกคนขาดเหมือนกันสีเดียวกัน
หลายๆบ้านซื้อลุ้นยังไม่พอ ไปซื้อตุ่มมาใส่แฟ็บ เพื่อลุ้นรถ อีกตะหาก
สุดท้าย ท้ายสุดออกมาคันนึง ผู้บริหารออกข่าวว่าจะถือกล่องที่มีสลากสีที่ทุกคนต้องการ ไปออกที่ต่างจังหวัด คนกรุงเทพก็โกรธกันใหญ่ว่าทำอย่างเนี้ยได้ไง
แล้วมิสเตอร์โนเนมที่ไหนก็ไม่รู้ได้รางวัลไป
แล้ววันต่อมาแฟ็บเป็นอย่างไร
ก็ดูเอาเองก็ละกัน
บางอย่างมันติดเทอร์โบนาครับเดี๋ยวนี้...ฮาๆๆๆ...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 35

fancy ไตรมาส 2 ดีกว่าไตรมาส 1 แน่นอนครับ ขอฟันธง

บาททะลุแนวต้านสำคัญไปแล้ว คงจะอ่อนไปอีกพักนึงเลยครับ
ประกอบกับขาดดุลบัญชีเดินสะพัด น่าจะช่วยกดดันให้บาทอ่อนลงไปอีก

แต่คงจะไม่ดีเท่าไตรมาสสามปีที่แล้ว