หุ้นที่ pe ต่ำกว่า 10 p/bv ต่ำกว่า1 ปันผลมากกว่า 3% roe 15

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Worapot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: หุ้นที่ pe ต่ำกว่า 10 p/bv ต่ำกว่า1 ปันผลมากกว่า 3% roe

โพสต์ที่ 331

ดูดีๆ นะครับ ไฟล์ที่เอามาใช้ น่าจะไม่ update
ไฟล์ที่คุณใช้ NTV มี PE=1.47
แต่ดูในเวปตลาดฯ
http://www.set.or.th/set/companyprofile ... country=TH

ค่าสถิติสำคัญ (ณ วันที่ 20 ก.ค. 2555)
  P/E (เท่า)   14.34 อัตราเงินปันผลตอบแทน (%)   3.66
  P/BV(เท่า)   2.69 มูลค่าหลักทรัพย์ตามราคาตลาด (ล้านบาท)   2,672.00
Mazillar

Re: หุ้นที่ pe ต่ำกว่า 10 p/bv ต่ำกว่า1 ปันผลมากกว่า 3% roe

โพสต์ที่ 332

ห้องนี้เงียบหายไปนานเลย ยู้ฮู มีใครอยู่มั๊ยครับ :ohno:
บูรพาไม่แพ้
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 333

ตอนนี้ขอหยุดโพสก่อนครับ เพราะเวลากรองผมใช้โปรแกรมของพี่ครรชิตกรอง เวลาเพื่อนท้วงติงมาผมไม่สามารถอธิบายได้ เกรงว่าเพื่อนๆอาจจะสับสนได้ครับ อีกอย่างหนึ่งไม่อยากรบกวนพี่ครรชิตต้องมาอธิบายบ่อยๆ เกรงใจพี่เขาครับ
relax168

โพสต์ที่ 334

อยากให้ช่วยโพสต่อไปครับ.
แต่อาจจะบอกว่า. โปรดใช้วิจารณญาน. ในการนำข้อมูลไปประกอบการพิจารณา
นำไปใช้. อย่างนี้พอจะได้ไหมครับ