จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

จิบเบียร์ Q1 ศุกร์ 30 พค.2551 กุ้งเต้นราชพฤกษ์

โพสต์ที่ 181

ว๊า ติดรถใครไปดี ใครผ่านมาแถวราม 34 แล้วมีน้ำใจ รับผมไปด้วย ก็ขอบคุณนะครับ ถ้าไม่มีไม่เป็นไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 167

โพสต์ที่ 182

เด็กใหม่ลงชื่อด้วยคนฮะ...  :roll:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 183

[quote="yoyo"]เด็กใหม่ลงชื่อด้วยคนฮะ...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
<< New >>
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 184

Jeng เขียน:ว๊า ติดรถใครไปดี ใครผ่านมาแถวราม 34 แล้วมีน้ำใจ รับผมไปด้วย ก็ขอบคุณนะครับ ถ้าไม่มีไม่เป็นไร

ราม 34 นี่อยู่ตรงไหนหรอครับ P' Jeng บางทีผมอาจจะผ่านไปได้
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
por_jai

โพสต์ที่ 185

nandeandw เขียน:
ราม 34 นี่อยู่ตรงไหนหรอครับ P' Jeng บางทีผมอาจจะผ่านไปได้
:8) ถ้านิวมาจากทางสุขาภิบาล3
เป็นซอยที่อยู่ติด(ถึงก่อน)กับรพ.รามคำแหงเลยครับ
ติดแบบใช้กำแพงเดียวกันเลยด้วยซ้ำ
Pu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 186

por_jai เขียน: :8) ถ้านิวมาจากทางสุขาภิบาล3
เป็นซอยที่อยู่ติด(ถึงก่อน)กับรพ.รามคำแหงเลยครับ
ติดแบบใช้กำแพงเดียวกันเลยด้วยซ้ำ
พี่เจ๋งมาไปกับผมก็ได้นี่ครับ แต่ต้องขึ้นรถที่ทำงานผมนะครับ :lol:

แต่ขากลับตัวใครตัวมันนะพี่ :shock:
โค
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 187

อืมไกลดีครับ แต่ขอไปจิบด้วยนะครับ ติดใจบรรยากาศครับ
por_jai

โพสต์ที่ 188

โค เขียน:อืมไกลดีครับ แต่ขอไปจิบด้วยนะครับ ติดใจบรรยากาศครับ
พี่พีเอ็มไปหาแล้วนะ
เอาไงก็มาโพสอีกทีนะ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 189

เมื่อวานพาครอบครัวลองไปกินที่" กุ้งเต้น " 4 คนพ่อแม่ลูก
ไปตอนเที่ยง ปรากฏว่ามีลูกค้าเพียง 4 โต๊ะ เข้าใจว่าลูกค้าจะมากตอนเย็น
อาหารที่สั่งมี ปลากระพงนึ่งซีอิ๋ว=250 บาท ปลาหมึกชุบแป้งทอด=120บาท
กุ้งเต้น=150บาท,ทอดมันปลากราย=100 บาท,กุ้งเผา 1 กิโล=450บาท
(มี 11ตัว) ถ้าขนาดใหญ่หน่อย = 500 บาทต่อกิโล ส่วนกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่มาก
เข้าใจว่ากิโลหนึ่งคงมีแค่ 2-3 ตัวกิโลละ 600 บาท รวมน้ำ+ข้าว มื้อนั้น=1260บาท
รวมทิปให้เด็ก 40 บาท  พอดี 1300 บาท   อาหารอร่อยดี บรรยากาศร้านดีมาก
ที่จอดรถมาก
por_jai

โพสต์ที่ 190

[quote="Radio"]เมื่อวานพาครอบครัวลองไปกินที่" กุ้งเต้น " 4 คนพ่อแม่ลูก
ไปตอนเที่ยง ปรากฏว่ามีลูกค้าเพียง 4 โต๊ะ เข้าใจว่าลูกค้าจะมากตอนเย็น
อาหารที่สั่งมี ปลากระพงนึ่งซีอิ๋ว=250 บาท ปลาหมึกชุบแป้งทอด=120บาท
กุ้งเต้น=150บาท,ทอดมันปลากราย=100 บาท,กุ้งเผา 1 กิโล=450บาท
(มี 11ตัว) ถ้าขนาดใหญ่หน่อย = 500 บาทต่อกิโล ส่วนกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่มาก
เข้าใจว่ากิโลหนึ่งคงมีแค่ 2-3 ตัวกิโลละ 600 บาท รวมน้ำ+ข้าว มื้อนั้น=1260บาท
รวมทิปให้เด็ก 40 บาท
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 191

por_jai เขียน:
เฮียไปเซอร์เวย์ก่อนผมอีก
พี่ป้อม ถ้าจะไป survey บ้าง อย่าลืมเรียกผมบ้างนะครับ เพราะใกล้บ้านผมมาก... :lol:  :lol:  :lol:
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
por_jai

โพสต์ที่ 192

กระทิงแดง เขียน:
พี่ป้อม ถ้าจะไป survey บ้าง อย่าลืมเรียกผมบ้างนะครับ เพราะใกล้บ้านผมมาก... :lol:
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 193

เฮีย.. ถ้าไม่รู้จะสั่งอะไรนะ

แนะนำ...

กุ้งเต้น - ถึงกะลงทุนเอามาเป็นชื่อร้าน ถ้าไม่ได้เรื่องก็เสียชื่อแย่
ปลาช่อนกลางสวน - ปลาตัวนี้รู้สึกจะมีชื่อเล่นชื่อ "เมี่ยง" เพราะเป็นปลาช่อนทอดกรอบ ๆ ราดด้วยน้ำยำที่เหมือนเมี่ยงคำอย่างกับแกะ  :shock:
แกงส้มกุ้งไข่ชะอม - อูย.. น้ำลายไหล

ที่เหลือ ผมเชื่อมือเฮีย  :8)
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
SEHJU
ผู้ติดตาม: 3

ครับ

โพสต์ที่ 194

^
^
^
น้ำลายไหลเลยอ่ะ
ไม่ได้กินอะไรแบบนี้มานานแล้ว
อยากไปๆ..

:ep:  :ep:  :ep:  :ep:  :ep:  :ep:  :ep:
Mr. Boo
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 195

ทำไปทำมา จะมีรายการจิบเบียร์Qนี้ ๒งานรึปล่าวนี่

จิบเล็กของกลุ่มชายไทยไร้เดียงสาไปเซอร์เวย์เป็นทัพหน้า

จิบหญ่ายยยของกลุ่มหนุ่มสาว เชี่ยวโลกVI เป็นทัพหลวง
Rabbit VS. Turtle
BHT

โพสต์ที่ 196

ไปทางไหนสะดวกกว่ากันครับ เข้าจรัญฯ 35 ตามแผนที่ หรือไปถนนใหญ่ บรมราชชนนีเข้าราชพฤกษ์ ร้านมันอยู่ถนนใหญ่เลยใช่มั้ยครับ ดูแผนที่ทีไรงงทุกที
Can do
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 197

ไปด้วยครับ 1 ที่
mprandy
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 198

BHT เขียน:ไปทางไหนสะดวกกว่ากันครับ เข้าจรัญฯ 35 ตามแผนที่ หรือไปถนนใหญ่ บรมราชชนนีเข้าราชพฤกษ์ ร้านมันอยู่ถนนใหญ่เลยใช่มั้ยครับ ดูแผนที่ทีไรงงทุกที
1. ถ้ามาจากบรมราชชนนี ให้ออกทางคู่ขนานหลังจากผ่านโค้ง (อดีต) สายใต้ใหม่ แล้วเข้าราชพฤกษ์มุ่งหน้าบางแคครับ ร้านกุ้งเต้นจะอยู่ฝั่งเดียวกัน ถัดจากปั๊ม PTT

2. ถ้าใครจะใช้จรัญ 35 หรือจรัญ 13 พอถึงราชพฤกษ์ให้ออกราชพฤกษ์ที่มุ่งหน้าบรมราชชนนี/รัตนาธิเบศร์ แล้วกลับรถใต้สะพานก่อนถึงบรมราชชนนีมาอีกที

3. ใครมาจากสาทร ใช้ราชพฤกษ์แล้วขับมาโลด กลับรถใต้สะพานเหมือนข้อ 2

4. ใครมาจากบางกรวย, พระราม 5/นครอินทร์, พระราม 4 ขับมุ่งหน้าสาทรโลด มองหา landmark ตามข้อ 1
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 199

พรุ่งนี้จะไปวิ่งสวนลุม ก่อนแล้วค่อยไป survey ใครสนใจ

เจอกัน 7.00-7.30 pm

สวนลุมหน้าพระรูปครับ

ใครไปช้า เจอกันที่กุ้งเต้นครับ

ใครจะไป ก็ โทรมา หรือ พีเอ็มมาก็ได้นะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 200

ตอนนี้ คนไป survey

มี  ผม , พี่พอใจ , chut ซะโนว่า ,

หมอกัน daflon , พี่บู BOL

พี่หมอ mprandy หมีแพนด้า,

ท่าน มิราเคิ้ล...  

โห  ไป survey กันเฉยๆนะเนี่ย..

ใครจะไปอีก ก็ โทรมา หรือ pm มาละกันนะครับ..
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
carrot_ying

โพสต์ที่ 201

อยากสอบถาม  "  ค่าใช้จ่าย"    ค่ะ  

ประมาณเท่าไหร่ค่ะ  ต่อ  คน
RONNAPUM

โพสต์ที่ 202

Jeng เขียน:ว๊า ติดรถใครไปดี ใครผ่านมาแถวราม 34 แล้วมีน้ำใจ รับผมไปด้วย ก็ขอบคุณนะครับ ถ้าไม่มีไม่เป็นไร
ผมก็ยังไม่รู้จะไปยังเหมือนกัน ขอเกาะใครไปด้บ้าง ..อยู่บางนาอ่ะ :D  :D  :D
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
Kermit

โพสต์ที่ 203

[quote="crazyrisk"]ตอนนี้ คนไป survey

มี
"Hope for the Best, Plan for the Worst."
Vangogh

โพสต์ที่ 204

555 เสียดายครับอยากไปด้วย คุยกับ sunrise อยู่เหมือนกัน
พอดีมี business trip ที่ Singapore กับคืนวันศุกร์ เดี๋ยวจะลองเลื่อน flight ดูครับถ้าลงเครื่องซัก 6 โมงเย็นอาจตามไป แต่ยังไม่ confirm นะครับ :oops:
Dare to win...
por_jai

โพสต์ที่ 205

[quote="crazyrisk"]ตอนนี้ คนไป survey

มี
por_jai

โพสต์ที่ 206

[quote="carrot_ying"]อยากสอบถาม
por_jai

โพสต์ที่ 207

[quote="Kermit"]
ขากลับใครดื่มแอลกอฮอล์ พยายามหลีกเลี่ยง ซ.จรัญฯ 13 นะครับ เพราะตำรวจมักจะมาตั้งด่านตรงทางตัดระหว่าง ถ.ราชพฤกษ์ กับ จรัญฯ 13
ผมกลับบ้านเจอประจำ
por_jai

โพสต์ที่ 208

Vangogh เขียน:555 เสียดายครับอยากไปด้วย คุยกับ sunrise อยู่เหมือนกัน
พอดีมี business trip ที่ Singapore กับคืนวันศุกร์ เดี๋ยวจะลองเลื่อน flight ดูครับถ้าลงเครื่องซัก 6 โมงเย็นอาจตามไป แต่ยังไม่ confirm นะครับ :oops:
ผมก็คงเข้างานช้าเหมือนกัน
ลองดูก็ละกัน
มาก็ได้เจอกันคุยกัน
ติดจริงๆก็ไม่รู้ทำไง
คิดถึงเสมอครับ
AuI_a VI

โพสต์ที่ 209

พรุ่งนี้ไปsurvey ด้วยคนสิครับ พี่พอใจ พี่เค หมอกัน คงไปเจอที่สวนลุมน่ะครับ ส่วนวิ่งถ้าเลิกงานเร็วคิดว่าน่าจะมาทัน ติดแต่ขี้เกียจไปหน่อยแค่นั้นเอง อิอิ ยังงัยเดี๋ยวโทรหาอีกทีครับ :8)
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
por_jai

โพสต์ที่ 210

AuI_a VI เขียน:พรุ่งนี้ไปsurvey ด้วยคนสิครับ พี่พอใจ พี่เค หมอกัน คงไปเจอที่สวนลุมน่ะครับ ส่วนวิ่งถ้าเลิกงานเร็วคิดว่าน่าจะมาทัน ติดแต่ขี้เกียจไปหน่อยแค่นั้นเอง อิอิ ยังงัยเดี๋ยวโทรหาอีกทีครับ :8)
ได้ครับ
แต่มีข้อแม้นิดนึง
คือผมขอนั่งรถพระอาจารย์ไปนะครับ
ท่าทางจะไปเจอกันเกินโควต้าที่นั่ง
นั่งแท๊กซี่ไม่ค่อยสดวก...ฮ่า...เบาะนุ่มสู้เบ๊นซ์ไม่ได้
ปล.มาวิ่งด้วยสิ ถึงเป็นหมอก็ต้องออกกำลังบ่อยๆนะ