ขออำลาครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Boyadvance
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขออำลาครับ

Post no. 271

ขอบคุณพวกพี่ๆทุกคนมากเลยครับ
เพราะเว็บนี้ ผลิกโฉม วิธีการลงทุนของผมไปในทางที่ดีขึ้น ครับ
Jocko

Post no. 272

ขอบคุณครับสำหรับเวปดีดีอย่างนี้ ^^
"Look at market fluctuations as your friend rather than your enemy; profit from folly rather than participate in it."
Warren E. Buffett
maiaowna

Post no. 273

ขอบคุณพี่หมอมากๆครับ

ถึงเราจะไม่ได้เคยคุยกัน

แต่พี่ก็เป็นแรงบันดาลใจ

ของผมคนนึง
hunter_07

Post no. 274

เข้ามาอ่านโดยไม่รู้เลยว่าใครเป็นใครกันบ้าง

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากน่ะครับ
BLACK-NINJA
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Post no. 275

ขอบคุณคุณหมอมากครับ ที่ดูแลwebเป็นอย่างดีครับ
อนิจจัง

Post no. 276

ผมเป็นน้องใหม่ ขอบคุณมากครับ คุณหมอและทีมงานทุกคน
นายสต็อก

Post no. 277

:-)

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
Sonic_V3

Post no. 278

ขอขอบคุณ พี่หมอสามัญชน และ พี่ๆ ทีมงานทุกคน
รวมถึง ทุกคน ใน THAIVI ที่คอยดูแล และอยู่ร่วม กันแบบพี่-น้อง
คอยให้ความรู้ ให้สิ่งที่ดีๆแก่สังคมครับ
Tihdnab

Post no. 279

โปรดรับคำขอบคุณจากใจ

เน้นคุณค่าศึกษา ตรงไปตรงมา ไม่มีปิดบัง
ชี้ให้ได้เห็น เปิดของที่ปิด หงายของที่คว่ำ
มั่นคงชัดเจน ไม่ซับซ้อน แลไม่สับสน
ผลลัพธ์ eXtreme ด้วยวิธีเรียบง่าย ปานพลิกฝ่ามือ
3 เดือนเข้าใจ 6 เดือนออกดอก 9 เดือนออกผล
Hero ขวัญใจคนจน "หมอสามัญชน"...สมคำร่ำลือฯ

ศิษย์ ม.สามัญชน
pansin

Post no. 280

ขอบคุณ
ขอบคุณพี่หมอสามัญชนและทีมงาน
และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องที่ดูแล Web นี้เสมอมา

ขอบคุณอย่างสูงจากใจครับ
luxury

Post no. 281

ขอบคุณคุณหมอสามัญชนและทีมงานเดิมค่ะ :D
wilai
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 282

Thank you.
อนิจจัง

Post no. 283

ขอบคุณในความเสียสละและนำสิ่งดีๆ มาให้สมาชิก ขอบคุณอีกครั้งครับ
Ragunar

Post no. 284

โชคดีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Peter.Value

Post no. 285

ขอขอบคุณท่านประธานและทีมงานทุกท่าน
รวมถึงขอเป็นกำลังใจให้กับท่านประธานคนใหม่ครับ
學而不思則罔,思而不學則殆
airazoc
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

Post no. 286

Tihdnab เขียน:โปรดรับคำขอบคุณจากใจ

เน้นคุณค่าศึกษา ตรงไปตรงมา ไม่มีปิดบัง
ชี้ให้ได้เห็น เปิดของที่ปิด หงายของที่คว่ำ
มั่นคงชัดเจน ไม่ซับซ้อน แลไม่สับสน
ผลลัพธ์ eXtreme ด้วยวิธีเรียบง่าย ปานพลิกฝ่ามือ
3 เดือนเข้าใจ 6 เดือนออกดอก 9 เดือนออกผล
Hero ขวัญใจคนจน "หมอสามัญชน"...สมคำร่ำลือฯ

ศิษย์ ม.สามัญชน
อ่านแล้วอยากรีบทำปุ่ม like จริงๆครับ
"In life and business, there are two cardinal sins ... The first is to act precipitously without thought, and the second is to not act at all.” – Carl Icahn
dkm

Post no. 287

ขอขอบคุณท่านประธานที่ช่วยให้ความรู้ดีๆ เสมอมา
ป๋ายะ
2512
Leesak

Post no. 288

ขอบคุณพี่หมอและทีมงานชุดแรกที่ทำให้มีวันนี้ ที่จะก้าวเดินตลอดไป ไทยวีไอ ไอเลิฟยู..
pong16

Post no. 289

ขอบคุณทุกท่านครับ
clarkfire

Post no. 290

ก่อนเจอเว็บนี้ ผมหาหลักการลงทุนที่เวิร์ก แต่ก็ไม่พบซักที
ชอบเข้าออกเว็บสังคมอุดมแมลงเม่า ดีใจกับกำไรนิดๆหน่อยๆ แต่ต้องเจ็บหนักกับยอดดอย
รู้จักเว็บนี้จากเพื่อนเก่า ที่หาสิ่งดีมาให้
ผมได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากมาย และพยายามที่จะทดแทนคืนด้วยสิ่งที่น่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ(แม้ว่าจะเล็กน้อยมากๆจนเทียบไม่ได้กับสิ่งที่ได้รับ)
แม้ว่าตอนนี้จะยังไม่สามารถเรียกตัวเองได้ว่าเป็นวีไอ แต่อย่างน้อยก็ได้เริ่มต้นเดินในถนนสายนี้แล้ว

ขอขอบคุณพี่หมอสามัญชนที่อุทิศเวลาและแรงกายแรงสมองให้กับสังคมนี้ รวมถึงทุกๆคนที่พี่หมอเอ่ยนามและไม่ได้เอ่ยนาม ที่ช่วยกันปลุกปั้นสังคมไทยวีไอให้แข็งแกร่งมั่นคง เป็นหลักยึดสำหรับนักลงทุนหน้าเก่าหน้าใหม่ให้รอดพ้นจากความไม่รู้ไม่เท่าทันพวกหาผลประโยชน์จากนักลงทุนอิสระอย่างพวกเราครับ
oldnew

Post no. 291

.
ขอบคุณด้วยคนครับ.......
.
tradtrae

Post no. 292

มากล่าวคำขอบคุณจากใจครับ พี่สามัญชน

แม้ผมจะเพิ่งเข้าร่วมสังฆกรรมกับเวปไทยวีไอไม่นาน แต่ก็ถือว่าอยู่ในยุคที่พี่เป็นผู้บริหาร

สิ่งใดที่ผมก้าวล่วงไม่ถูกไม่ต้อง ก็ขออภัยพี่สามัญชน ณ ที่นี้ครับ

ยังไง ผมก็ยังถือว่า พี่สามัญชนยังเป็น X-ผู้บริหารไทยวีไออยู่ครับ
Arpieaw

Post no. 293

ขอบคุณค๊าบบบบบบ
Kaeo

Post no. 294

ขอบคุณ คุณหมอสามัญชนและทีมงาน ตลอดจนทุกๆ ท่านใน thaivi ที่ให้ความรู้ คำแนะนำดีๆ ที่มีประโยชน์

เป็น web ที่ทรงคุณค่าสูงมาก น่ายกย่องทีมงานทุกๆ ท่าน ขอขอบคุณอีกครั้งคะ
nutjang

Post no. 295

ขอขอบคุณครับ ได้อะไรดีๆ จากเว็บเยอะมากครับ
songpol

Post no. 296

ขอบคุณพี่ๆ ในthaivi ทุกคนครับ ถ้าไม่ได้ความรู้จากที่แห่งนี้ ผมคงเป็นแมงเม่าไปอีกนาน
เพราะที่แห่งนี้ทำให้ผมได้แนวความคิดด้านการลงทุนที่ถูกต้อง ที่แห่งนี้เปรียบเสมือนคัมภีด้านการลงทุนให้กับทุกคน และไม่เฉพาะด้านการลงทุนอย่างเดียว ยังได้ข้อคิด ประสบการณ์ของพี่ๆ ในมุมมองต่างออกไป ทุกๆความคิดเห็นเหมือนได้ตกผลึกมาแล้ว และสามารถนำไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันได้ แม้เวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนเมื่อกลับมาอ่านอีกครั้งก็ไม่รู้สึกว่าล้าสมัยเลยกลับยิ่งทำให้รู้สึกถึงคุณค่าของที่แห่งนี้มากยิ่งขึ้นไปอีกครับ ขอขอบคุณพี่ๆ และทีมงานทุกคนอีกครั้งที่สละเวลาอันมีค่า มาช่วยทำให้ที่แห่งนี้เป็นที่ที่มีแต่ให้ ผมความรู้ยังน้อยยังไม่แตกฉานเลยไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นมากนัก หากมีความรู้และประสบการณ์พอ ผมก็อยากเป็นคนหนึ่งที่ช่วยแบ่งปันความรู้ในการลงทุนที่ถูกต้องให้คนอื่นๆได้ทราบไม่ให้หลงไปกับอารมณ์ ความโลภ ความกลัว ของตลาด และผมคิดว่าที่แห่งนี้เป็น web การลงทุนที่ดีที่สุด และอยากให้เป็นอย่างนี้ตลอดไปครับ :lol: :lol: :lol:
kittycm

Post no. 297

ขอขอบคุณประธานและทีมงานชุดเดิมทุกท่านจากใจค่ะ
คนคลองแงะ

Post no. 298

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่ให้กับชมรมวีไอมาตลอด..โชคดีครับท่าน
MakotoN

Post no. 299

ขอบคุณครับ
มือใหม่หัดลงทุน
p@lin

Post no. 300

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความรู้จากพี่ๆใน web นี้ทุกคน