++เปิดโผหุ้น 300 เด้ง!! ตั้งแต่เข้าตลาดวันแรกจนถึงปัจจุบัน++

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
sakkaphan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

Re: ++เปิดโผหุ้น 300 เด้ง!! ตั้งแต่เข้าตลาดวันแรกจนถึงปัจจุบ

โพสต์ที่ 31

ขุดมาดูครับ ในระยะยาว 10ปีขึ้นไปนี่ หุ้นตัวที่สามารถให้ผลตอบแทนสัก15 เปอร์เซนต์ขึ้นไปนี่ก็หรูแล้ว อย่างที่ ดร.ว่าไว้จริงๆ
ผมขอเห็นต่างในส่วน hmpro นะครับ ผมรู้สึกว่าผลตอบแทนของราคาหุ้นกับผลตอบแทนหากเราเป็นเจ้าของกิจการจริงๆ มันไม่matchกัน พูดง่ายๆก็คือถ้าผมเป็นเจ้าของผมรู้สึกว่าราคาหุ้นแพงไปมากกว่าศักยภาพ(การทำกำไร+การเติบโต)ของมันมาก จะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ แต่ความคิดผมมันเหมือนเป็นจิตวิทยาหมู่ในช่วงเวลานึง เหมือนกับที่ก่อนปี40 คนให้peอสังหาสูงมากอะไรประมาณนั้น จึงทำให้ผลตอบแทนจากราคาหุ้นสูงขึ้นเกินกว่าที่ควรจะเป็นในความคิดของผม
แม้แต่หุ้นเทพระดับโลกอย่าง apple exxon ยังไม่แพงขนาดนี้เลย
ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง
kindraywind
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ++เปิดโผหุ้น 300 เด้ง!! ตั้งแต่เข้าตลาดวันแรกจนถึงปัจจุบ

โพสต์ที่ 32

BRKของปู่บัฟ
$300 ไป $120k 600เด้ง!!
1980 - 2010
hai1971

โพสต์ที่ 33

ถ้านับที่ปูนใหญ่ปันผลออกมาด้วย คิดว่าไม่น่าจะต่ำกว่า 500 เด้งครับ :)
patongpa
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

Pttep หายไปไหนครับ จอง33 พาร์10 ตอนนนี้ 180พาร์1หรือ 1800 พาร์10 กี่เท่าคิดไม่เป็น แต่ผมว่าผลตอบแทนดีกว่าในตารางที่เขียนมาหลายๆตัวนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pporkha

โพสต์ที่ 35

ปูนใหญ่มีการแตกพาร์ด้วยไม่ใช่เหรอครับ
If tomorrow never come.
chikojung

โพสต์ที่ 36

แบบนี้ ถ้าสมมติว่าได้ปันผลของปูนใหญ่แล้วนำเงินกลับมาซื้อหุ้นปูนเลย
ผลตอบแทนก็เยอะมากสิครับ
อินทรีย์ทองแดง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 37

ลองดูBGHย้อนหลังไปสัก10-12ปีสิครับ แล้วจะเข้าใจคำว่าศักยภาพและวิสัยทัศน์ในการทำธุรกิจ
ได้เวลาเหล่าอินทรีย์ ผงาดบนฟากฟ้า