ผมจะนำทีม company visit เอง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 31

สรุปคือ ตอนนี้มีคนเห็นด้วยพอควรแล้ว ขั้นต่อไปจะต้องทำอย่างไรดีครับ ลงชื่อเพื่อดูจำนวนคนมากน้อย หรือว่าเลือกบริษัทก่อน
Impossible is Nothing
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 32

ท่าน woody ว่าอย่างไรดีครับ เพราะเว็บนี้ถือเป็นเว็บของพวกเราไปแล้วนะครับ

กำไรที่ได้ ทั้งหมด ไม่ว่าจะ TVI MEETING หรือ VISIT COMPANY หรือการขายเสื้อก็ตาม ไม่มีการแบ่งกำไรออกมานะครับ มีแต่คงไว้เป็นค่าใช้จ่ายของเว็บทั้งสิ้นครับ

และสมัยก่อน มีคนเคยแนะนำ ขอโทษด้วยจำชื่อบ่อได้ เขาบอกว่าถ้าเหลือเงินให้เอาไปซื้อหุ้น อิอิ ก็หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

เริ่มนึกไม่ออกแล้วว่าปัญหามีอะไรอีก

ขั้นแรกในการเลือกบริษัท และการติดต่อจนกว่าจะยอมให้เราไปเนี่ย ยากพอควรครับ

ผมเคยติดต่อ mint ไป ก็มีตอบมาว่าขอเวลา แล้วก็เงียบ

ผมว่าถ้าพี่เจ๋งว่า คงต้องเดินเข้าบริษัทไปคุย ไปนัดเลยครับ ผมยังไม่มีพาวเวอร์พอ และไม่มีเวลาด้วย จึงได้แค่ติดต่อผ่านเมล์ แฟกซ์ ครับ

ผมแนะนำว่า ถ้าพี่จะไปไหน ก็ไล่ติดต่อดะไปเลยครับ เพราะไม่มีทางที่จะตกลงพร้อมๆกันๆได้แน่ และบางที่กว่าจะตอบมาก็รอกันเป็นเดือนๆเลย

แล้วที่เราเคยไปมาแล้ว ก็อยากให้จัดซ้ำอีกนะครับ ทำให้เห็นว่าเรายังสนใจติดตามบริษัทเค้าอยู่ เช่น rpc, egcomp, mbk ครับ

เพราะหลายท่านก็ยังไม่ได้ไป

-- ส่วนใหญ่บริษัทที่จะยินดี มักมีฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์ หรือประชาสัมพันธ์อยู่แล้วครับ

-------

เพิ่มเติม บางบริษัท เค้าขอแค่ชื่อ นามสกุลเท่านั้น บางบริษัท ขอข้อมูลเพิ่มเติม เช่น อาชีพ ที่ทำงาน บางที่ขอแม้กระทั่งสำเนาบัตรประชาชนด้วย

ดังนั้น ถ้าติดต่อได้ ต้องบีบเค้าก่อนเลยว่าอยากได้ข้อมูลอะไรจากนักลงทุนครับ ถ้าบอกช้าไม่จัดให้ เพราะจัดหาให้ได้ไม่ทันครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng

โพสต์ที่ 34

โค้ด: เลือกทั้งหมด

แล้วที่เราเคยไปมาแล้ว ก็อยากให้จัดซ้ำอีกนะครับ ทำให้เห็นว่าเรายังสนใจติดตามบริษัทเค้าอยู่ เช่น rpc, egcomp, mbk ครับ 
สรุปว่า เราเคยไปที่ไหนมาบ้างครับ มี TR ด้วยไม่ใช่หรือ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ดังนั้น ถ้าติดต่อได้ ต้องบีบเค้าก่อนเลยว่าอยากได้ข้อมูลอะไรจากนักลงทุนครับ ถ้าบอกช้าไม่จัดให้ เพราะจัดหาให้ได้ไม่ทันครับ
พี่ว่า power ของพวกเรามากขนาดนี้ อย่าไปบีบเขาเลย เดี๋ยวตายกันหมด :D :D :D
woody

โพสต์ที่ 35

อืมม ถ้ามั่นใจถึงขั้นนี้แล้ว ผมว่าเราคงต้องเริ่มเลือก Candidates เป็นตัวเลือกไว้ก่อนดีไหมครับ เลือกมาก่อนซัก 10 บริษัท อาจจะเอาตัวที่อยู่ใน TVIX ก็ได้ แล้วก็มานั่งโหวตกันเลือกมาซัก 3 บริษัท ...

ปล. เริ่มให้โหวตเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ ผมมีในใจแล้วเหมือนกัน :mrgreen:
Jeng

โพสต์ที่ 36

นั่นท่าน WOODY ช่วยอัพเดท หุ้นทั้งหมดที่มีคนเสนอมาก่อนละกัน
harry

โพสต์ที่ 37

ที่เคยไปแล้ว TR,ASIMAR,MBK,RPC,EGCOMP,APRINT,RATCH

มีอีกป่าวว่า เริ่มไม่แน่ใจ
Code:

พี่ว่า power ของพวกเรามากขนาดนี้ อย่าไปบีบเขาเลย เดี๋ยวตายกันหมด
คือเค้ามักจะมาขอทีหลังครับ แล้วมันกระชั้นชิดเกินไปครับ
Jeng

โพสต์ที่ 38

อะ ยังไม่เคยไป WG หรือ
woody

โพสต์ที่ 39

ลูกอิสาน เขียน:ไป visit หุ้นที่อยู่ในดัชนี TVIX ก่อนดีไหมครับ

HMPRO PSL PTL RPC SE-ED SNC TICON TMD UMS WG

เพราะหุ้นเหล่านี้พื้นฐานดี และน่าสนใจทั้งนั้นเลย ไม่อย่างนั้นคงไม่อยู่ในดัชนีครับ :D
นี่ก็อีกกลุ่มหนึ่งครับที่ผมว่าน่าสน
harry

โพสต์ที่ 40

WG ยังครับ
Jeng

โพสต์ที่ 41

งั้นเปิดให้เสนออีกซักพักดีหรือไม่ woody แล้วเอาหุ้นทั้งหมด มาทำโพล ให้เลือกหุ้นที่อยากไป
woody

โพสต์ที่ 42

ดีครับ เห็นด้วย.........ว่าแต่ตอนนี้เหมือนผมกับพี่เจ๋งใช่เวบนี้เล่น MSN อยู่หรือเปล่าครับ :mrgreen:
Jeng

โพสต์ที่ 43

555 :mrgreen:
harry

โพสต์ที่ 44

ถึงโพลอันดับหนึ่ง แต่ติดต่อไปก็มีโอกาสแห้ว แต่คนอาจไปเยอะ หากตรงวันว่าง

ผมว่าพี่เจ๋งฟันธงเองได้เลยครับ ว่าจะจัดที่ไหน หุ้นที่พูดถึงในเว็บนี้ เอาได้หมดครับ

----
เสริมที่อยากทำอยู่ แต่ยังไม่มีโอกาส ไปทัวร์บริษัทจดทะเบียนภาคใต้ ทำให้ได้พบปะกับพี่ลูกอีสาน ลุงครรชิต และนักลงทุนชาวใต้ด้วย

ภาคอื่นไม่ต้องน้อยใจ ก็ไม่มีบริษัทอ่ะ เหนือสุดผมเห็นมีที่อยุธยาเองนะ ภาคอีสาน ไดอาน่า คงไม่มีใครอยากไป
woody

โพสต์ที่ 45

ถ้าให้พี่ Jeng เลือกมา 3 บริษัทเลยนี่พี่จะเลือกบริษัทไหนบ้างหรือครับ
doji

โพสต์ที่ 46

ผมขอเสนอ4ชื่อครับ...
HMPRO------ SMM------ PICO----- BH-------
taro23

โพสต์ที่ 47

ที่เคยไปแล้ว TR,ASIMAR,MBK,RPC,EGCOMP,APRINT,RATCH

มีอีกป่าวว่า เริ่มไม่แน่ใจ
มี AH ไงครับ ที่ไปเมื่อปีที่แล้ว
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 48

ขอเสนอ กลุ่มเหล็ก
SSI MS NSM TNX
กลุ่มประกันภัย
TVI TIC อีกสองสามที่ที่น่าไปดู และvisit กรมการประกันภัยไปด้วยจะดีไหม

ส่วนกลุ่มอื่นที่น่าสนใจคือ
กลุ่ม เครื่องสำอาง มีตัวไหนบ้างล่ะนั้น น่าสนใจอยู่
:)
:)
woody

โพสต์ที่ 49

ผมว่า เสนอไปเสนอมาอาจจะมีหุ้นครบทุกตัวในตลาดก็ได้นะครับ :wink:
indexthai

โพสต์ที่ 50

:D

เอาเลยคุณเจ๋ง
ผมเป็นทีมดัชนีได้อย่างเดียว
ทำอย่างอื่นไม่เป็น

:mrgreen:
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
Jeng

โพสต์ที่ 51

แล้วท่านจะไปด้วยรึเปล่านี่ ท่านดัชนีไทย
Jeng

โพสต์ที่ 52

เรื่องบริษัทผมไม่ค่อยห่วง ห่วงแต่ถ้าสมาชิกไปกันน้อยๆ จะไม่มีพลัง เพราะฉะนั้นขอให้ลงชื่อครับ ว่าสนใจ แล้วเมื่อมีคนครบ 30 50 หรือ 100 ผมก็จะรีบติดต่อไปหลายๆบริษัท หยั่งเชิงดูว่า รายไหนอยากให้เราไป และรายไหนที่พร้อมเลย

แล้วก็เอาบริษัทนั้นๆ มาถามในกลุ่มที่ลงชื่อไว้ว่าอยากไป visit company อย่างนี้ดีกว่า

ต้องเรียกคนก่อนครับ ตรงนี้อาจจะใช้เวลาประมาณ 1 เดือนเพื่อรวบรวมคน ระหว่างนี้ ผมก็ค่อยๆ ทาบทามบริษัทต่างๆไปเรื่อยๆ
harry

โพสต์ที่ 53

คงตั้งกำหนดวันมาเลยครับว่าวันไหน แล้วก็ลงชื่อมาเลย

จากนั้นก็ติดต่อไปหลายๆบริษัท ว่าวันที่เราตกลงกันได้นั้น ว่างมั้ย ใครตกลงก่อนเอาที่นั้น ถ้าเกิดบริษัทนั้นอยู่ในกทม. ไปเช้าที่นึง บ่ายที่นึงยังได้ อิอิ แต่คงยาก
woody

โพสต์ที่ 54

ลงครับผม นับ 1
Jeng

โพสต์ที่ 55

1. woody
2. KOMA
3. VI Jr.
4. เพื่อน
5.
KOMA

โพสต์ที่ 56

Count me in too krup!!! :D :D :D
VI Jr.

โพสต์ที่ 57

ผมขอเข้าชื่อด้วยครับ
บริษัทที่เสนอ MINT และ KYE ครับ
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
เพื่อน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 58

เอาด้วยครับผม
หุ้นบางตัวที่เริ่มมีSTORY ก็น่าสนนะครับ เช่น

โรงแรมเซ็นทรัล ที่กำลังขยาย อ่านข่าวมาว่ากำลังทำโรงแรมใหม่ที่พัทยา ต้อนรับ สนามบินสุวรรณภูมิ เป็นรูปแบบ Junggle theam เค้าน่าจะมีรูปแบบให้เราชม รวมทั้งการวิเคราะห์Bugget กำไร ต่างๆ ฯลฯ

BH ก็น่าสนครับ ได้ข่าวว่าดังระดับ Inter แล้วครับ มีการจองเข้ารักษาจากต่างประเทศ มีการขยายตึกใหม่ และมี service apartment ให้ญาติผู้ป่วยเช่า ฯลฯ

TBSP อันนี้ผมสนใจเป็นส่วนตัวครับ อยากรู้เรื่องการเปิดธนาคารเพิ่ม7แห่งช่วงปลายปีนี้ จะส่งยอดขายเพิ่มขึ้นหรือไม่อย่างไร และโรงงาน+เครื่องจักรใหม่ เป็นอย่างไร

ส่วนWGของพวกเรา คงไม่ได้เห็นอะไรเพิ่มเติมมากกว่าข้อมูลสุดยอดของคุณฉัตรชัย นะครับ(ความเห็นส่วนตัว)
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 59

อยากไปwacoal ง่ะ ไม่มีหุ้นหรอก
แต่อยากศึกษา :D

ดีครับ อยากไปทุกครั้งทุกบริษัท แต่ไม่รู้จะว่างไหม
ถ้านึกได้อยากไปที่ไหนเป็นพิเศษจะมา ว่าวสู่กันฟัง
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Jeng

โพสต์ที่ 60

ผมคิดว่า ถ้าผมมีรายชื่อมากๆ แล้วเวลาผมติดต่อไปที่บริษัทต่างๆ ผมจะเอารายชื่อเพื่อนๆ ให้เขาดูเลยว่า บุคคลเหล่านี้ กำลังมองหาหุ้น เพื่อลงทุนระยะยาว ซัก 3 - 4 บริษัท แล้วมาคัดเลือกอีกที่

หลังจากได้โหวตกันในกลุ่ม จาก 50 บริษัท แล้ว เหลือบริษัทของท่าน ที่เข้าตากรรมการ 5 บริษัท

ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้หรือไม่ว่า บุคคลเหล่านี้จะเข้ามาเพื่อ visit company เพื่อจะได้รับข้อมูล ข้อเท็จจริงที่ถูกต้องเพื่อการลงทุนระยะยาวต่อไป

เจ๋ง