อยากจะรบกวนเพื่อนนักลงทุน ช่วยทำแบบสอบถามงานวิจัยปริญญาโทค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nami
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากจะรบกวนเพื่อนนักลงทุน ช่วยทำแบบสอบถามงานวิจัยปริญญาโทค่ะ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ Thai VI ทุกท่าน

ดิฉันเป็นสมาชิก Thai VI มาสักระยะนึงแล้ว และมีโอกาสได้ติดตามอ่านกระทู้จากเพื่อนๆนักลงทุนหลายท่าน
และครั้งนี้ เนื่องจากดิฉันกำลังทำวิจัยปริญญาโท ที่ MBA CU และยังขาดกลุ่มตัวอย่างที่ลงทุนใน TFEX อีกเป็นจำนวนมาก เลยอยากขอความกรุณาจากเพื่อนๆสมาชิก Thai VI ที่ลงทุนใน TFEX ทุกท่าน ช่วยทำแบบสอบถามตามลิงค์ด้านล่าง เพื่อให้ได้ผลงานวิจัยที่ออกมาดีและมีคุณภาพ และหากผลวิจัยออกมาเป็นรูปธรรมที่แน่นอนชัดเจนแล้ว จะนำมาแบ่งปันให้เพื่อนๆ สมาชิก Thai VI ได้ทราบกันนะคะ

แบบสอบถามนี้สั้นๆค่ะ ใช้เวลาในการตอบไม่เกิน 7 นาที
และท้ายแบบสอบถาม ให้เลือกว่า รับทราบจาก Thai VI นะคะ เพื่อจะได้วัดผลเชิงสถิติถึงสมาชิก Thai VI ที่ลงทุนใน TFEX ได้ค่ะ

แบบสอบถาม เรื่อง “ทัศนคติและพฤติกรรมการลงทุนของนักลงทุนรายย่อยในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย”

https://docs.google.com/spreadsheet/vie ... E6MQ#gid=0

ขอบคุณมากค่ะ
Supeeranut Kaveewat
MBA CU
แนบไฟล์

man

Re: อยากจะรบกวนเพื่อนนักลงทุน ช่วยทำแบบสอบถามงานวิจัยปริญญาโ

โพสต์ที่ 2

เรียบร้อย..
FullStop
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: อยากจะรบกวนเพื่อนนักลงทุน ช่วยทำแบบสอบถามงานวิจัยปริญญาโ

โพสต์ที่ 3

ทำไมสั้นจังครับ งง
จงสร้างเหตุ ปล่อยให้ผลขึ้นเองตามกฎธรรมชาติ จงปล่อยเวลาให้ผ่านไปด้วยการปฏิบัติ..
ว่างเปล่า....
nami

โพสต์ที่ 4

man เขียน:เรียบร้อย..
ขอบคุณมากค่ะ คุณ man
nami

โพสต์ที่ 5

FullStop เขียน:ทำไมสั้นจังครับ งง
ประชากร คือ นักลงทุนที่เคยหรือปัจจุบันลงทุนใน TFEX น่ะค่ะ ^^
uthai.l

โพสต์ที่ 6

โอเชซิกกาแร็ต... :B
ทุกปัญหามีทางออก ถ้าไม่มีทางออก...ให้ออกทางเข้า!!!
monsoon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 7

Done ^^
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
โพสต์โพสต์