ปันผล DTAC

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
vibuffet2010
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ปันผล DTAC

โพสต์ที่ 1

ซื้อรับปันผล ในวันแรกที่ประกาศ
ตอนนี้ขาดทุนนิดหน่อย เลยถือรับปัันผล
ปันผล เกือบ 16 % แบบนี้
พรุ่งนี้คงได้ออกรถป้ายแดง
รวยๆ รวยๆ รวยๆ กันครับ
chakapun
ผู้ติดตาม: 42

Re: ปันผล DTAC

โพสต์ที่ 2

ส่วนใหญ่เวลาปันผลแล้ว ราคามันจะลงเกินปันผลนะครับ
leksystem

โพสต์ที่ 3

วันนี้ XD วันแรก
รอชมว่า DTAC จะทำให้ SET ตกได้ขนาดไหน
<<< DTAC EFFECT >>>
GamoX

โพสต์ที่ 4

ได้รถป้ายแดง พร้อมชุดแต่งเลยนะนี่ ราคาลง 20.45% จาก ราคาปิดเมื่อวานที่ 88 บาท นี่ถ้าคิด จากราคาสูงสุดหลังประกาศปันผลที่ 91 บาท เท่ากับลงไป ถึง 23% ต้องถามว่าคิดอย่างไรถึงได้ซื้อตั้งแต่วันแรกที่ประกาศปันผล อย่าลืมว่านี่คือปันผลพิเศษ ถ้าอีกหน่อยปันปรกติที่ 4 บาท = ได้ปันผลแค่ 4% กว่าๆ ที่ราคา 91 บาท :twisted:
vibuffet2010

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้กลายเป็นเสียรถแทน ติดดอย 91 บาท
sakkaphan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

vibuffet2010 เขียน:ตอนนี้กลายเป็นเสียรถแทน ติดดอย 91 บาท
ความรู้+ประสบการณ์ เป็นสิ่งสำคัญครับในการที่จะอยู่รอดในตลาดแห่งนี้ ผมก็เคยเป็นเหมือนคุณมาก่อน พี่ๆเก่งๆหลายท่านตอนเพิ่งเริ่มก็เป็นเหมือนๆกันทั้งนั้นแหละครับ
ครั้งนี้ถือว่าเป็นบทเรียนอีกบทหนึ่ง แต่ยังไม่ใช่บทสุดท้ายแน่ๆ
เอาใจช่วยครับ ขอให้เติบโตจากบทเรียนที่ได้ผ่านมา อ่านหนังสือ+หาข้อมูลเยอะๆ ลองผิดลองถูก สงสัยอะไรก็ถามเซียนๆในเว็บนี้ได้ครับ คุณจะเก่งขึ้น
ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง
GamoX

โพสต์ที่ 7

vibuffet2010 เขียน:ตอนนี้กลายเป็นเสียรถแทน ติดดอย 91 บาท

เชื่อว่าหลายท่านคงเตือน แต่ท่านก็คงไม่ได้ฟัง คนที่เค้าซื้อรับปันผล เค้าซื้อก่อนข่าวออกนานแล้วครับ ไม่ใช่มาซื้อหลังข่าวออก ยังไงก็ดอยครับ อย่าลืมว่านี่คือปันผลพิเศษ จะได้เห็นปันผลแบบนี้อีกรึเปล่า คงไม่ได้เห็นหล่ะครับ หรือไม่ก็อีกนานเลย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้แล้วกัน

ซื้อที่ 91 ตอนนี้รวมปันผลเท่ากับขาดทุนอยู่ 5 บาท ซื้อกะเอาปันผลมาออกรถป้ายแดงได้ ตอนนี้ก็คงขาดทุนอยู่มากโข สู้ๆ ครับ :twisted:
GamoX

โพสต์ที่ 8

เห็นราคาหุ้นวันนี้แล้วคิดถึงคุณ vibuffet2010 เลย ราคาปัจจุบันที่ 67 บาท = ลงมาแล้วจากราคาที่คุณ vibuffet2010 ซื้อถึง 24 % ยังไงควรประเมิณราคาที่มันควรเป็นและบริหาร port ให้ดีนะครับ :twisted:
โพสต์โพสต์