VI PHUKET

เชิญมาพักผ่อน คลายร้อนนั่งเล่น คุยกันเย็นๆ พร้อมเรื่องกีฬา สัพเพเหระ ทัศนะนานา ชีวิตชีวา สุขภาพทั่วไป บันเทิงขำขัน รอบเรื่องเมืองไทย ชวนเที่ยวที่ไหน อยากไปก็นัดมา ...โย่วๆ
sakkaphan
Verified User

Re: VI PHUKET

Posts by sakkaphan » Tue Nov 29, 2011 12:12 am

ถ้ามีเพลงเวอชั่นภาษาใต้จะดีมากเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง

Theo

Posts by Theo » Tue Nov 29, 2011 10:42 am

ลูกอิสาน wrote:
chowbe76 wrote:พี่โจเคยเรียนตะกั่วป่าเสนาฯ ก็คนบ้านเดียวกะผมอะดิ
แล้วจะมาลูกอีสานอะไรเนี่ย ^^
:D :D นั่นซิแล้วจะเป็นลูกอิสานได้ไงครับเนี่ย
ที่จริงเรื่องชื่อเคยแถลงไขหลายครั้งแล้ว
แต่ยังไงคงไม่เปลี่ยนแล้วครับ

ผมเป็นคนกะปงซึ่งเป็นอำเภอบ้านนอกสุดๆ ไปเรียนสุทิน ต่อด้วยเสนา ไปมอปลายที่สุรศักดิ์มนตรี กลับไปเรียนที่สงขลา ขึ้นไปทำงานกรุงเทพ ไปเมกา กลับมาอยู่สงขลา คิดว่าไม่ย้ายไปไหนอีกแล้วในชีวิตนี้ :D

ไปเรียนสุทินตอนปอ4 ปี 26 น่าจะเป็นน้องพี่ E-man 4-5 ปีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่
ส่วนผู้หมวดโชเบ ผมแปลกใจมากที่เป็นคนกั่วปา ถือว่าเป็นคนบ้านเดียวกัน ผมเรียนกั่วป่า 6 ปี เพื่อนส่วนใหญ่อยู่ที่นั่น หลายคนยังคบกันอยู่ โดยเฉพาะตอนเรียนมหาลัยสงขลาก็ได้ท่าน theo นี่ล่ะที่ช่วยเหลือเรื่องเงินให้หยิบยืมบ่อยๆ :oops:
ผมให้ยืมตอนไหนก็จำไม่ได้แล้ว แต่ถ้า ณ ปัจจุบันนี้ ขอยืมคุณลูกอิสานสัก ร้อยล้านมาลงทุนหน่อยครับ :mrgreen:

คนบ้านเดียวกันต้องฝากเพลงนี้ครับ :o

Theo

Posts by Theo » Tue Nov 29, 2011 10:44 am

sakkaphan wrote:
chowbe76 wrote:
Theo wrote:แต่ตอนนี้ ตะกั่วป่าก็ได้รับอิทธิพลมาจากภูเก็ตแล้วนะครับเพราะนักท่องเที่ยวเริ่มมาที่ตะกั่วป่าเยอะขึ้นทั้งเขาหลัก และแถวบ้านผม มีคลองเล็กๆอยู่ นักท่องเที่ยวชอบมากัน เพราะเป็นธรรมชาติมาก แต่ต่อไปสงสัยธรรมชาติคงไม่เหลือ เพราะเริ่มมีคนมาบุกรุกกันมากขี้น (ได้อย่างเสียอย่าง) ว่างๆลองมาเที่ยวกันครับ เขาติดป้าย little amazon 555
ทักทายคนกั่วป่าด้วยครับ บ้านผมอยู่หลังตลาดบขส.ครับ
คนตะกั่วป่าเยอะนะครับเนี่ย สงสัยคราวหน้า VI meeting ภาคใต้ ต้องบอกให้พี่ๆเค้าจัดที่ตะกั่วป่าซะแล้ว ฮ่าๆๆ :P
จัดเลยครับที่ไหนก็ได้ เรียนเชิญ คุณลูกอิสาน คุณหมอ paul เป็นวิทยากรครับ :mrgreen:

sakkaphan

Posts by sakkaphan » Tue Nov 29, 2011 3:57 pm

Theo wrote:
Theo wrote:แต่ตอนนี้ ตะกั่วป่าก็ได้รับอิทธิพลมาจากภูเก็ตแล้วนะครับเพราะนักท่องเที่ยวเริ่มมาที่ตะกั่วป่าเยอะขึ้นทั้งเขาหลัก และแถวบ้านผม มีคลองเล็กๆอยู่ นักท่องเที่ยวชอบมากัน เพราะเป็นธรรมชาติมาก แต่ต่อไปสงสัยธรรมชาติคงไม่เหลือ เพราะเริ่มมีคนมาบุกรุกกันมากขี้น (ได้อย่างเสียอย่าง) ว่างๆลองมาเที่ยวกันครับ เขาติดป้าย little amazon 555
ทักทายคนกั่วป่าด้วยครับ บ้านผมอยู่หลังตลาดบขส.ครับ
คนตะกั่วป่าเยอะนะครับเนี่ย สงสัยคราวหน้า VI meeting ภาคใต้ ต้องบอกให้พี่ๆเค้าจัดที่ตะกั่วป่าซะแล้ว ฮ่าๆๆ :P
จัดเลยครับที่ไหนก็ได้ เรียนเชิญ คุณลูกอิสาน คุณหมอ paul เป็นวิทยากรครับ :mrgreen:
ฮ่าๆ ครั้งล่าสุดไตรมาส3/54 นี่รุ้สึกจะจัดที่หาดใหญ่ ปกติใครเป็นตัวตั้งตัวตีจัดงานอะครับ แล้วเค้าจัดทุกไตรมาสหรือเปล่าครับ ผมไม่เคยไปร่วมงานด้วยเลยไม่ทราบ
ผมว่าเปลี่ยนบรรยากาศมาจัดท่ามกลางธรรมชาติที่พังงานี่ ก็คงจะดีไม่น้อยเลยนะครับ :D

ความยากจนในจิตใจ คือความยากจนที่แท้จริง

Theo

Posts by Theo » Wed Nov 30, 2011 9:18 am

Theo wrote:
ฮ่าๆ ครั้งล่าสุดไตรมาส3/54 นี่รุ้สึกจะจัดที่หาดใหญ่ ปกติใครเป็นตัวตั้งตัวตีจัดงานอะครับ แล้วเค้าจัดทุกไตรมาสหรือเปล่าครับ ผมไม่เคยไปร่วมงานด้วยเลยไม่ทราบ
ผมว่าเปลี่ยนบรรยากาศมาจัดท่ามกลางธรรมชาติที่พังงานี่ ก็คงจะดีไม่น้อยเลยนะครับ :D
น่าจะเป็นคุณลูกอิสานนี่ละครับเป็นแม่งานใหญ่ ก็เขาบอกแล้วว่าจะไม่ย้ายไปไหนแล้วเพราะฉะนั้นเขาก็ดูแลที่หาดใหญ่นั่นแหละครับ :mrgreen:

sakkaphan

Posts by sakkaphan » Wed Nov 30, 2011 11:24 pm

ครับ อยากไปบ้างจัง คราวหน้าจะหาโอกาสไปให้ได้ครับ
ผมเพิ่งขับรถไปหาดใหญ่มาไม่นานนี้ เพื่อไปกินอาหารเย็นที่ยูงทองโดยเฉพาะเลยฮ่าๆๆ กินมาตั้งแต่เด็กแล้ว แต่ ไม่ค่อยชอบเส้นทางเลยครับ จากภูเก็ตไปหาดใหญ่ มันคดไปเคี้ยวมา ไม่มีถนนเส้นหลักยิงตรงด้วย

sakkaphan

Posts by sakkaphan » Wed Nov 30, 2011 11:26 pm

แต่ผมค่อนข้างแปลกใจจริงๆนะครับเนี่ย ที่บอร์ดนี้แทบหาคนภูเก็ตไม่ได้ ทั้งที่คนภูเก็ตค่อนข้างมีฐานะดี สงสัยจะเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นจริงๆ

jverakul
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Posts by jverakul » Thu Dec 01, 2011 7:42 am

ขอถามอะไรหน่อยครับ
ตลาดนัดตอนกลางคืนแถวๆ สถานีขนส่งยังอยู่หรือเปล่า โดยเฉพาะวันอาทิตย์
แล้ว ชุปเปอร์ซีป พื้นที่ใหญ่กว่า