มีใครจะไปงานMEETING VIก่อน9.00นบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

มีใครจะไปงานMEETING VIก่อน9.00นบ้าง

โพสต์ที่ 1

แบบว่าอยากรู้จักแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในการลงทุนในแบบฉบับของแต่ละคน :idea:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
mustang
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

จะพยายามครับผม
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 3

ไปคุยกันก่อนก็ดีนะ ซัก 8.00 น.ดีมั๊ย
mustang

โพสต์ที่ 4

โหพี่ Jeng ผมมาจากบางแสนเลยนะเนี่ย แต่ก็จะรีบไปให้ไวค้าบ
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

ไปเร็วมีคนแน่นอน มีที่จอดรถสบายๆ ได้คุยกับเพื่อนๆ เลือกที่นั่งที่ชอบ

ไปเร้วดีกว่าแน่ๆ

แล้วเจอกันในงานนะครับ

ไม่ทราบว่าท่านที่มาจากต่างจังหวัด ได้จองโรงแรมที่พักกันหรือยัง คุยและรวมกันจองก้ดีนะครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

นอนบ้านที่อยุธยาครับ เช้า ๆ จะนั่งรถไฟมา :D
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
naris

โพสต์ที่ 7

โหพี่ Jeng ผมมาจากบางแสนเลยนะเนี่ย แต่ก็จะรีบไปให้ไวค้าบ
ผมมาจากจ.เลยครับนั่งรถไฟขอนแก่น-กรุงเทพถึงแต่เช้าก็เลยหาเพื่อนคุยด้วย :P
นอนบ้านที่อยุธยาครับ เช้า ๆ จะนั่งรถไฟมา
สายเดียวกันหรือเปล่าครับผมนั่ง(นอน)รถไฟมาจากขอนแก่น(คืน17ถึงเช้า18) :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
mustang

โพสต์ที่ 8

คุณ naris มาไกลจังเลยครับ ผมคงจะเข้ากรุงเทพเย็นศุกร์เลยครับจะได้ไปเช้าห่น่อย จะได้ไปหาเพื่อนคุยเหมือนกันครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 9

ใช่ๆ คุณ naris มาไกลกันจริง น่านับถือ หุหุ

อยากไปเช้าหาเพื่อนคุยเหมือนกันคับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
naris

โพสต์ที่ 10

แบบว่าตีราคาDCF15ปีครั้งนี้อยู่ที่72.57ล้านบาทเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดตั้งแต่ลงทุนมา แบบนี้จะให้พลาดได้ไง :ep: :mrgreen:
naris

โพสต์ที่ 11

ใช่ๆ คุณ naris มาไกลกันจริง น่านับถือ หุหุ

อยากไปเช้าหาเพื่อนคุยเหมือนกันคับ
ว่าแต่เจียงฮายนี้ไกลกว่าเลยนะครับ :bow: น่านับถือกว่า.ข้าน้อยขอคารวะ1จอก :bow:
harry

โพสต์ที่ 12

ไปถึงก่อนเวลา เค้าอาจไม่ได้เปิดตึก เปิดห้องให้เข้าก็ได้นะครับ ถ้าทีมงานยังไปไม่ถึง

แล้วก็คงต้องหาข้าวเช้าทานเองนะครับ เพราะว่าวันเสาร์ ตึกนั้นเป็นวันหยุด ร้านค้าก็หายไป

แวะมาเตือนครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 13

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ไปถึงก่อนเวลา เค้าอาจไม่ได้เปิดตึก เปิดห้องให้เข้าก็ได้นะครับ ถ้าทีมงานยังไปไม่ถึง 

แล้วก็คงต้องหาข้าวเช้าทานเองนะครับ เพราะว่าวันเสาร์ ตึกนั้นเป็นวันหยุด ร้านค้าก็หายไป 

แวะมาเตือนครับ
ขอบคุณที่เตือนครับ แต่ขอถามนิดนึง ที่ว่าไม่ได้เปิดตึก หรือไม่มีข้าวขาย นี่ คิดเองหรือว่า เคยไปมาแล้วเป็นแบบนั้นครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 14

ตึกนั้นมีคนทำงานครับวันเสาร์ ... ไม่มีปัญหาหรอกครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
harry

โพสต์ที่ 15

โดยปกติแล้ว ตึกออฟฟิศสำนักงาน ก็มีคนทำงานวันหยุด แต่จะน้อยลงไปอย่างมากมาย

ร้านค้าก็ไม่ค่อยเปิดครับ ผมทำงานวันหยุดบ่อยเลยรู้

แต่ตึกนั้นไม่เคยไปวันหยุด บอกเผื่อไว้ก่อน กันไว้ดีกว่าครับ
Knott

โพสต์ที่ 16

ผมเคยไปใช้ตึกฐานเศรษฐกิจวันหยุดบ้าง หากมีงานแล้วไม่มีข้าวกลางวัน ร้านขายอาหารมักเปิดครับ พ่อค้าแม่ค้าเขารู้กันเพราะมีการจัดงานที่ตึกบ่อยๆ แล้วก็มี 7-11 อยู่ชั้นล่างด้วย แต่วันที่เราจัดไม่ทราบว่าจะมีร้านขายอาหารไหมเพราะดูเหมือนค่าบัตรรวมข้าวกลางวันแล้วนะครับ แต่อาจมีคนอื่นจัดงานที่นั่นเหมือนกันก็ได้ :roll:
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

สายเดียวกันหรือเปล่าครับผมนั่ง(นอน)รถไฟมาจากขอนแก่น
แล้วมายังไงจากเลยล่ะครับ
ผมยังไม่ได้คิดเลยครับว่าจะนั่งสายไหนลงมาเพราะมันได้ทั้งสาบเหนือสายอีสาน ผ่านอยุธยาหมด :)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
harry

โพสต์ที่ 18

ผมหมายถึงมื้อเช้าน่ะครับ แต่เห็นว่ามีเซเว่น ก็สบายหน่อย

พอกลางวัน ถึงค่ำ ก็ไปกินที่เซ็นทรัลได้อยู่แล้ว
Cartoon

โพสต์ที่ 19

ผมมี annual report ของ shin(ปี46) se-ed(CD) bh(ปี47 เล่ม+cd) amata(ปี46) ssc(46) จะเอาไปให้ที่งาน มีใครอยากได้มั๊ยครับ ถ้าไม่มีจะได้ไม่ถือไป :D
Cartoon
harry

โพสต์ที่ 20

ผมเอาครับ ขอบคุณมากครับ
ล็อคหัวข้อ