มือใหม่ขออนุญาติถามเกี่ยวกับ GDP ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
SourCreamz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มือใหม่ขออนุญาติถามเกี่ยวกับ GDP ครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าตัวเลขgdpวัดจากรายจ่าย สมมุติว่าถ้าช่วงนั้นประชาชนใช้เงินจากเครดิตมาจับจ่ายเยอะเกินปรกติ หรือรัฐไปกู้เงินก้อนโตมาอัดฉีดเข้าระบบ แบบนี้ GDP โตกระโดดหรือเปล่าครับ
ผมรู้น้อยแนะนำด้วยครับ
SourCreamz

Re: มือใหม่ขออนุญาติถามเกี่ยวกับ GDP ครับ

โพสต์ที่ 2

ต้องการทราบจากใจจริงครับ ไม่เกี่ยวประเด็นการเมืองแต่อย่างใดครับ
เห็นไม่มีพี่ๆแนะนำ เกรงว่าจะไปคิดว่าผมจะโยงเข้าการเมือง
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tsar

Re: มือใหม่ขออนุญาติถามเกี่ยวกับ GDP ครับ

โพสต์ที่ 3

คุณคิดถูกแล้ว
GDP วัดแต่produc
ไม่ได้วัดความมั่งคั่ง

ปีหน้าGDP โดดแน่ จากน้ำท่วมนี่แหละ
:8)
SourCreamz

โพสต์ที่ 4

ผมกะลังหวังว่าจะเดาผิดอยู่เลยนะครับ :|
ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์