ถ้ามีแต่ VI ในตลาดหุ้นไทย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มันจะเป็นแบบไหนนะครับ ใครพอจะนึกภาพออกบ้าง
และมันมีโอกาศเป็นไปได้กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
:?:
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 2

นึกไม่ออกครับ
0% ครับ
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

พวกเราคงเหนื่อยมากขึ้นมั้งครับข้อแรก แต่อย่างไรก็ดีผมว่าคงทำไม่ได้หรอกฮะ เพราะพื้นฐานของมนุษย์นั้นอย่างไรก็ยังมีความโลภอยู่ VI ก็มี แต่ว่าโลภอย่างมีเหตุผลและหลักการมากกว่าคนอื่น
Impossible is Nothing
Knott

โพสต์ที่ 4

ตลาดน่าจะเคลื่อนขึ้นลงอย่าง "สมเหตุสมผล" มากขึ้น แต่พวกเราคงมีโอกาสให้ฉกฉวยน้อยลง โอกาสที่มีแต่ VI ในตลาดคงไม่เกิดขึ้น แต่สัดส่วน VI อาจจะเพิ่มมากขึ้นในอนาคต หลังจากที่เริ่มมีคนที่พิสูจน์ตัวเองได้ว่าผลของการเป็น VI ในระยะยาวเป็นอย่างไร
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
Tongue

โพสต์ที่ 5

คงเหมือนตลาดซื้อขายหุ้นนอกตลาดธรรมดามั้งครับ

โอกาสเป็นไปได้ ไม่มีครับ
indexthai

โพสต์ที่ 6

อย่าไปหวัง... ในตลาดหุ้น..
ไม่ได้มีแต่พระอย่างเดียวอยู่ในตลาดหุ้นนะครับ
แต่มันจะมีโจร.. อยู่ในนี้ด้วย
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
indexthai

โพสต์ที่ 7

:shock:

นอกจากนี้...
เรื่องของบริษัทจดทะเบียนในตลาดหุ้น
มันไม่ได้มีแต่ผู้ประกอบการใจพระอยู่ในตลาดหุ้นเท่านั้นนะครับ
แต่มันจะมีผู้ประกอบการใจมารอยู่ในนั้นด้วย

:shock:
จะมีดัชนีที่เบี่ยงเบนต่ำเท่าใดอยู่ในระบบก็ตาม
หากยังคงมีดัชนีที่เบี่ยงเบนสูงอยู่ในระบบด้วย
ความเสียหายก็จะเกิดกับระบบตลอดไป
indexthai

โพสต์ที่ 8

:D

ทำไมเราเพ่งเล็งไปแต่เรื่องคนในตลาดหุ้นอย่างเดียวละครับ
ทำไมไม่เพ่งเล็งเครื่องมือที่ใช้อยู่ในตลาดหุ้นด้วย
เขาใข้เครื่องมือเหล่านั้นหลอกล่อ.. หลอกลวง..ตบตบ ..พวกเรา

หากเครื่องมือมันดี.... เขาก็ใช้ลวงล่อพวกเราได้ยาก

:D
jaychou

โพสต์ที่ 9

ผมว่าเป็นไปได้ 0.21 - 0.25% ที่จะมีแต่ VI ในตลาดหุ้นไทย
lekapuk

โพสต์ที่ 10

โอกาสที่จะมีแต่ VI ในตลาดหุ้นไทย 0% ค่ะ เพราะมีทั้งพวกเจ้ามือ ขาลาก ขาดึง รวมทั้งมาร์ที่ยุให้ซื้อยุให้ขายอีก รวมทั้งนักลงทุนเองด้วยค่ะ ที่ต้องการเก็งกำไร
lek
adi

โพสต์ที่ 11

0% ครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 12

ถ้าทุกคนเป็น VI หมด เจ้ามือยิ้มเลยครับ จริงๆ
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ผมคนหนึ่งละ 8)
Pseudo-VI
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
โป้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ถ้าพูดง่ายๆ คือภาวะถือหุ้นแล้วไม่ขายใช่ไหมครับ ???

คงเป็นไปไม่ได้ ตลาดต้องมีการหมุนเวียนการลงทุน
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
roadtrip

โพสต์ที่ 15

ตลาดไหนๆก็มีนักเกร็งกำไร 80% และนักลงทุนแค่ 20%
CEO

โพสต์ที่ 16

CK เขียน:ถ้าทุกคนเป็น VI หมด เจ้ามือยิ้มเลยครับ จริงๆ
ทำไมละครับท่านซีเค
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
ล็อคหัวข้อ