วีไอท่านใดไปงาน money expo สิ่งแรกสุดที่ควรทำคือ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

วีไอท่านใดไปงาน money expo สิ่งแรกสุดที่ควรทำคือ...

โพสต์ที่ 1

ตรงไปที่บริเวณจัดงานของตลาดหลักทรัพย์
ตรงบริเวณหน้า ๆ จะมีรายงานประจำปีของบริษัทต่างๆ
ทั้งที่เป็นแบบซีดี และหนังสือ
วางไว้ให้หยิบตามใจชอบ
น่าจะมีถึง ร้อยบริษัทได้
เห็นคนหยิบซีดีกันเป็นว่าเล่น
น่าเสียดายที่ไม่ได้เป็น cd-rw
ไม่งั้นผมจะเหมาหมดทุกบริษัท ที่เป็นแผ่นซีดี ฮาๆๆๆ
mustang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เฮียครับ งานจัดที่ไหนนะครับแล้วมีถึงวันไหนนะครับ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 3

ศูนย์สิริกิตครับ
น่าจะมีถึงวันอาทิตย์
ถ้าจะไป แนะนำให้ไปแต่เช้าก่อน 10.00 น.
จะได้ไม่ต้องแย่งกันหยิบ แย่งกันกินครับ
ขนาดเมื่อวานนี้ เป็นวันธรรมดา
ตอนเที่ยง black canyon ยังต้องยืนรอเป็นเก้าอี้ดนตรี
ผมสั่งราดหน้าซีฟู๊ด รออยู่ครึ่งชั่วโมง
ไม่เห็นเอามาซักที พอถามพนักงานบริการ
เขาอ้อมแอ้มบอกว่า ตอนนี้ไม่มีของครับ
ขอโทษด้วยที่ลืมบอก เอาแบบแด็กส์ด่วนไหมครับ
ก็เลยต้องกินข้าวผัดอเมริกันแทน
ฮาไม่ออก กับบริการของ black canyon
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 4

ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ครับ วันที่ 19-22 จะมีการบรรยายและสัมมนาต่างๆ ตอนนี้ที่ผมพอมีข้อมูลคือ

วันที่ 20 กสท และ ทศท ณ Ballroom เวลา 18.00-20.00
วันที่ 21 จับตาธุรกิจยานยนต์...หมุนล้อเศรษฐกิจไทยก้าวไกลสู่ตลาดโลก ณ ห้อง Meeting room 3-4 เวลา 12.30-14.00
วันที่ 22 ADDA ณ ห้อง Meeting room 3-4 เวลา 12.30-14.00

นอกจากนี้ก็ยังจะมีการสัมมนาที่มีประโยชน์อื่นๆ สำหรับการลงทุนอีกมากมายนะครับ แล้วคงได้เจอกันบ้าง :wink:
Impossible is Nothing
mustang

โพสต์ที่ 5

โหงี้เสาร์ทิดนี้ต้องเข้ากรุงเตพซะแล้ว
ขอบคุณเฮียคลายเครียด กับพี่ woody มากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 6

ปีที่แล้วก็มีให้นี่ครับ งาน set in the city ด้วย

ดีครับ ผมจะได้ไปเลือกอีก กลัวแต่จะมีแค่บริษัทดังๆ ที่เราอยากได้จะไม่มีอ่ะสิครับ

ว่าแต่คนคึกคักมากมั้ยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

วันนี้ติดเรื่องฝนนิดหน่อยครับ คาดว่าตอนบ่ายๆ และเย็นๆ คนคงจะมากขึ้นเนื่องจากออกจากงานแล้ว

ส่วน Annual Report ไม่ทราบว่าพี่ Harry อยากได้ของบริษัทไหนหรือครับ
Impossible is Nothing
Heroine

โพสต์ที่ 8

พอดีเลย อาทิตย์นี้จะเข้าเมืองบางกอกค่ะ :la: อยากได้ annual report ที่เป็นหนังสือค่ะ จะเลือกเฉพาะบริษัทที่ยังไม่ได้ซื้อและกำลังสนใจเท่านั้น เผื่อคนหลัง ๆ ที่อยากได้ข้อมูลจะได้มีไว้ดูเช่นกันค่ะ
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 9

ขอแย้งเฮียคลายเครียดครับ

อิอิ (ไม่เคยแย้งได้เลย เพิ่งได้เป็นครั้งแรก)

ควรทำเป็นสิ่งสุดท้ายครับ ไม่ใช่สิ่งแรกสุด

เพราะแบกหนังสือกับซีดีเยอะๆ ไปเดินในงาน
มันจะเมื่อย

(หมายเหตุ: แต่ถ้ากลัวหมด หรือมีถ้าหาหนุ่มๆ มาช่วยหิ้วให้ได้ ควรทำเป็นสิ่งแรก)
คลายเครียด

โพสต์ที่ 10

ฮาๆๆๆๆ จริงด้วยแฮะ
ความจริงผมก็ไปมุงหยิบเป็นสิ่งสุดท้ายก่อนขึ้นรถไฟใต้ดิน
กลับมาที่รถซึ่งจอดอยู่ที่หัวลำโพง
แนะนำอีกครั้ง เสาร์อาทิตย์ถ้าไปเลยสิบโมง
อย่าขับรถไปครับ เมื่อวานนี้เพื่อนผมวนหาที่จอดอยู่ครึ่งชั่วโมง
ในขณะที่ผมเดินเล่นให้งานสบายใจเฉิบ
และอย่าคิดฝากท้องไว้กับร้านอาหารในศูนย์
ยิ่งกว่าเก้าอี้ดนตรีอีก

ผู้พันซิกกี้ รู้แล้วเหยียบไว้นะ
สิ่งแรกที่ผมทำจริงๆคือ
ไปดูพริตตี้เกิร์ลตามบู๊ทต่างๆ คร๊าบ
:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 11

จริงแล้วเดินไปด้านหลังแถวโรงงานยาสูบ มันมีร้านอาหารก็หลายร้านอยู่นะครับ
เผื่อคนที่ไม่อยากรอนานแล้วก็ไม่อยากจ่ายแพงครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 12

ไปดูพริตตี้เกิร์ลตามบู๊ทต่างๆ คร๊าบ
อ๊ะ มีพริตตี้ด้วย ไม่รู้มาก่อนเลยแฮะ สงสัยต้องแอบไปซะแล้ว
เอากล้องตัวโปรดไปด้วย

( ช่วยกันเหยียบไว้ด้วยนะครับ :lol: )
jaychou

โพสต์ที่ 13

ในกรณีนี อุตส่าห์เตรียมตัวยิ้มไว้ให้ ไม่ค่อยใช้กันเล้ยยยยยยยย..... >>>> :ep:
คลายเครียด

โพสต์ที่ 14

คุณนักดูดาว
ผมตาฝาดไปหรือเปล่า
นั่นมันหัวงูนี่หว่า
:evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:
:evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 15

วันสุดท้ายตอน 4 โมงเย็น เจ้าของ ILINK จะมาบรรยายด้วย ใครสนตัวนี้อย่าลืมไปนะครับ
I do not sleep. I dream.
Knott

โพสต์ที่ 16

ไปมา 2 วันซ้อนตอนเย็นๆ วันแรกได้รายงานประจำปีมาเยอะมาก แต่บางบริษัทก็หมดแล้วตั้งแต่ก่อนไปถึง ซีดียังมีพอควร วันนี้ไปวันที่สองเหลือแต่ซีดีบริษัท SIS และรายงานประจำปีอยู่ประมาณ 20 กว่าบริษัท

ใครไปเสาร์-อาทิตย์ก็เผื่อใจไว้หน่อยนะครับว่าอาจไม่ได้รายงานเลย ไม่รู้เขาจะเอามาเพิ่มใหม่หรือเปล่า แต่หากเทียบกับเมื่อวานก็หมดแล้วหมดเลย

วันอาทิตย์เย็น ห้อง Meeting Room 3 รู้สึกดร.นิเวศน์จะพูดเรื่องการลงทุนโดยอาศัยปัจจัยพื้นฐาน ตรงกับ ILINK กับ UMS ที่ห้อง Ballroom พอดี เสียดายไม่ได้ไปเพราะทำงานครับ
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

ไว้เจอกันตอน ดร.นิเวศน์ ครับ
Knott

โพสต์ที่ 18

สำหรับมือใหม่ พรุ่งนี้ (วันเสาร์) เวลาประมาณ 17-18:30 ดร.นิเวศน์จะพูดที่ Meeting Room 2 จำหัวข้อไม่ได้ แต่เป็นเรื่องของการเริ่มต้นลงทุนในตลาดหลักทรัพย์น่ะครับ เผื่อใครสนใจ แต่ลองเช็คข้อมูลเรื่องห้องและเวลาอีกทีที่งานนะครับ
"Much success can be attributed to inactivity. Most investors cannot resist the temptation to constantly buy and sell."
mey

โพสต์ที่ 19

อย่างแรกที่ได้หยิบรายงานประจำปีแล้วรู้สึกว่ามันเยอะ (สงสัยชอบหลายบริษัท)
ตรงไปที่ห้อง Plenary Hall เดินเข้าไปตรงบูท ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
กรอกแบบสอบถาม แล้วจะได้ของขวัญเป็นกระเป๋า 1 ใบ ใหญ่พอเหมาะพอดี
ใส่ได้สารพัดค่ะ...
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 20

วันนี้ผมไปสอยรายงานประจำปีมาหลายเล่มครับ แต่เสียดายมากๆที่ไม่ได้เก็บเอาตั้งแต่ตอนไปถึงเลย เพราะเห็นว่ามันยังมีอยู่หลายเล่ม เดินเล่นดูงานซักพักใหญ่ๆ กลับมาหมดไปหลายบริษัทแล้ว เสียดายจัง :)
VI ฝึกหัด
Kopite

โพสต์ที่ 21

ไปมาวันเสาร์ครับ เหลือแค่ไม่กี่บริษัทเอง ประมาณ 15 บริษัทได้
lekapuk

โพสต์ที่ 22

ไปวันเสาร์มาค่ะ เหลือไม่กี่บริษัทเอง เลยหยิบมาแค่ 2 บริษัทเอง เออ!!!!สมัคร MMAward แล้วด้วยค่ะ
lek
yoyo
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 23

lekapuk เขียน:ไปวันเสาร์มาค่ะ เหลือไม่กี่บริษัทเอง เลยหยิบมาแค่ 2 บริษัทเอง เออ!!!!สมัคร MMAward แล้วด้วยค่ะ
งั้นเดี๋ยวเจอกันครับ :D
ล็อคหัวข้อ