ลองเล่น streamong pro สงสัยคำว่า Queuing(SX)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
narjant
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลองเล่น streamong pro สงสัยคำว่า Queuing(SX)

โพสต์ที่ 1

ลอง trade streamong pro DEMO ครับ ลองซื้อหุ้น A จำนวน 100 หน่วย แล้วมันขึ้นช่อง สถานะว่า Queuing(SX)
แปลว่าอย่างไรครับ
whirl wind
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ลองเล่น streamong pro สงสัยคำว่า Queuing(SX)

โพสต์ที่ 2

Queuing หมายถึงสถานะหุ้นที่เราสั่งซื้อ/ขายไปกำลังรอคิวเพื่อซื้อ/ขายอยู่ ถ้าหมดวันยังไม่ถึงคิวระบบก็จะทำการcancel orderให้อัตโนมัติ แต่ถ้า Order นั้นซื้อหรือขายสำเร็จก็จะขึ้นเป็น Match ครับ

ผมเองก็มือใหม่เหมือนกันครับ :บ
Inner peace. Stay calm, Stay invest.
โพสต์โพสต์