แจ้งปัญหาการใช้ปุ่ม Vote ครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
K o S o L
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

แจ้งปัญหาการใช้ปุ่ม Vote ครับ

โพสต์ที่ 1

ขออนุญาติเสนอแนะ เล็กน้อยนะครับ

1. ถ้าเราไม่ได้อยู่ในหน้าสุดท้าย เวลากด vote ข้อความขึ้น/ลง Page จะ refresh ไปหน้าสุดท้าย ทำให้อ่านได้ไม่ต่อเนื่อง น่าจะลองเปลี่ยนไปใช้ AJAX แบบ pantip น่าจะ smooth ขึ้น

2. เวลาเราจะดู post ที่โดน "buried by the community" แต่ไม่ได้อยู่ในหน้าสุดท้าย เราจะกดดูไม่ได้ครับ page จะ refresh ไปหน้าสุดท้ายตลอด ถ้าใช้เป็น javascript hide ไว้เฉยๆ น่าจะดี กดแล้วไม่ต้อง refresh page

ขอบคุณครับ
ผมมือใหม่ครับ
โพสต์โพสต์