ทอง ทอง ทอง/ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
i_sarut
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: ทอง ทอง ทอง/ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 31

บทความ 'ทอง ทอง ทอง' version อัพเดตสินะครับเนี่ย :D
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
supersmile
ผู้ติดตาม: 0

Re: ทอง ทอง ทอง/ดร. นิเวศน์ เหมวชิรวรากร

โพสต์ที่ 32

ขอคารวะอย่างแรง ข้อเตือนใจของท่าน ดร. ผู้มีประสบการณ์ผ่านอะไรมามากมาย
เวลาวิเคราะห์อะไรมักจะไม่พลาดเหมือนดั่ง
ลี้คิมฮวงซัดมีดสั้นไม่พลาดเป้า
ตั้งแต่เรื่องหุ้นโภคภัณฑ์(หุ้นฟิมล์ม) จนป่านนี้ยังกู่ไม่กลับ
ทุกวันนี้ยังจำประโยคที่แกบอกว่า. "ปีนี้กำไรสิบเปอร์เซ็นต์ก็ใช้ได้แล้ว"
ภาพประจำตัวสมาชิก
keeti

โพสต์ที่ 33

ถ้าอยากฟังข้อมูลทาง Fundamental ของทองคำ ในอีกแง่มุมหนึ่ง ลองไปอ่านที่นี่นะครับ
http://www.thaigold.info/Board/index.ph ... nia-phase/

ผู้เขียน คุณ NextToNothing เขียนบทความมาแล้วหลายเดือน ถึงปัจจัยพื้นฐานของทองคำ บอกถึงเหตุผลว่าทำไมราคาทองคำจะต้องขึ้น ซึ่งพยากรณ์มาตั้งแต่ราคาทองคำยังต่ำกว่านี้มากๆ มีข้อมูลประกอบ และวิธีที่อ่านแล้วเข้าใจได้ง่าย เคยรวบรวมเป็นหนังสือขายเฉพาะคนในเวป (ผมก็อุดหนุนมา2เล่ม)
แนะนำให้อ่านนะครับ อ่านแล้วพิจารณากันเอาเอง
มีเกือบๆ60 บทความแล้ว
link ที่ให้เป็นหน้าแรกซึ่งเป็นหน้าที่รวบรวมlink ของทุกๆบทความเพื่อความสะดวกในการติดตาม

อ่านจบแล้วก็มาแชร์ความคิดเห็นกันนะครับ
โตขึ้นอยากเป็นเหาฉลาม...
keeti

โพสต์ที่ 34

^
ถ้าอยากอ่านได้อารมณ์ ต้องดูวันที่เขียนบทความในแต่ละบทความด้วยครับ เทียบกับราคาทองและSET บทความแรกเขียนเมื่อ ตุลาคม 2553
โตขึ้นอยากเป็นเหาฉลาม...
bullvi

โพสต์ที่ 35

ทักนิดทักหน่อยไม่ได้เลยหรือ?

ลอง search google กันดูนะครับ
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 36

bullvi เขียน:ทักนิดทักหน่อยไม่ได้เลยหรือ?

ลอง search google กันดูนะครับ
ระยะเวลา ยาวๆจะเป็นบทพิสุจน์ นะครับ ว่าใครพลาด หรือ ใครถูก
5-10 ปีถือว่ายังสั้นไปครับ ลงทุนไปนานๆอย่างปู่บัฟต์ 50-60ปี จะได้รู้ เซียนตัวจริง คือใคร
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
harlembeats

โพสต์ที่ 37

สุดท้าย ทอง ทอง ทอง ก็กลายเป็นดอยทองจนได้

ใครติดอยู่ก็ขอให้เอาตัวรอดกันให้ได้นะครับ :D