โอนเงินไปต่างประเทศเพื่อเทรดหุ้น

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
mcatzzz
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โอนเงินไปต่างประเทศเพื่อเทรดหุ้น

โพสต์ที่ 1

รบกวนพี่พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมเทรดหุ้นต่างประเทศผ่าน บัญชีโบรกต่างประเทศ(อเมริกา) และ โบรกไทยที่ให้บริการซื้อขายหุ้นต่างประเทศ แต่โบรกไทยค่าคอมม์เบ็ดเสร็จแล้วแพงกว่าค่อนข้างมาก (โบรกอเมริกาคิดอยู่ US$7.95 ต่อเทรด) เลยอยากจะโอนเงินจากไทยไปที่อเมริกาแล้วเทรดผ่านโบรกที่นั้นแทน (ผมมีบัญชีธนาคารอยู่ที่อเมริกา)

มีแบงค์/วิธีไหนที่สามารถนำเงินออกเพื่อเข้าโบรคที่ต่างประเทศ(อเมริกา)บ้างครับ? ผมคุยกับแบงค์ที่หนึ่งแล้วเขาจะทำโอนให้หลักหลักคือกรณีไปศึกษาต่อหรือมีการค้าขายระหว่างประเทศ

รบกวนพี่พี่ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
SupachaiZ594
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: โอนเงินไปต่างประเทศเพื่อเทรดหุ้น

โพสต์ที่ 2

โอนใต้ิดินสิคับ เห็นทำกันเยอะ
โพสต์โพสต์