อยากทราบและขอข้อมูลครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เรื่องจาก ผมได้เข้าไปอ่านกระทู้ของคุณ genie เกี่ยวกับ กระแสเงินสด
1. ผมจึงอยากทราบว่าการคิดวิเคราะห์แบบ 5 force นั้นเป็นอย่างไร อยากศึกษาครับ
2.เรื่องการหามูลค่าที่แท้จริงที่คุณมนตรีจะอธิบายเป็น file ส่งให้คุณไบรท์แล้ว
ผมอยากขอลองอ่านศึกษาด้วยครับ
ขอขอบคุณครับ
tenkafubu
ช่วยส่งข้อมูลมาที่ [email protected] ครับ
มนตรี นิพิฐวิทยา
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 2

1)เรื่อง5forcesคุณหาอ่านได้จากหนังสือ กลยุทย์การแข่งขัน ของดร.สมคิดและคณะ เล่มPocket Bookปกสีแดง ราคาไม่น่าจะเกินสองร้อยบาท เขียนเอาไว้ละเอียดมากครับ
2) ผมว่าคุณเข้าใจผิดกระมั่งครับ ผมไม่เคยมีFileที่ว่านั้นเลย
KIT
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมก็อยากทราบครับรบกวนด้วยครับ
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ผมเห็นคนถามถึง5forcesอยู่พอสมควร เอาไว้เดี๋ยวผมจะลองสรุปแล้วส่งบทความมาให้ทางเว็บไซด์ดูนะครับ
ล็อคหัวข้อ