อย่างนี้ อธิบาย คำว่า ตีแตก ได้ชัดเจนเหลือเกิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ii'8N
Verified User
ผู้ติดตาม: 7

Re: อย่างนี้ อธิบาย คำว่า ตีแตก ได้ชัดเจนเหลือเกิน

โพสต์ที่ 31

แก้พิมพ์ผิดครับ

และก็ต้องขอบคุณพี่ครรชิตด้วย ที่เอาแรงบันดาลใจแบบนี้ มาเป็นแรงกระตุ้นให้เห็นบ่อยๆ
Packky
ผู้ติดตาม: 0

Re: อย่างนี้ อธิบาย คำว่า ตีแตก ได้ชัดเจนเหลือเกิน

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจครับ
:) :) :)
harikung
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 33

ตั้งแต่ดูสัมมนายุทธศาสตรฺ์VIที่เพิ่งจัดไป ผมให้พี่(หรือน้าก้อไม่รู้)หมอเป็นIdolเลย ดูแกนิ่งๆ แต่ฮาโคตรๆ
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
arica

โพสต์ที่ 34

สุดยอด :shock:
Blueblood
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 35

สุดยอดครับ พี่หมอคงเป็นคนที่ทำผลตอบแทนจากการลงทุนได้สูงที่สุดแล้วในบรรดาคนที่ผมรู้จักทั้งหมด รวมทั้งเป็นคนที่นิ่งและคมที่สุดด้วยครับ

นับถือพี่หมอมากๆครับ :bow: :bow: :bow:
It's earnings that count
jo7393
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

สุดยอดครับ
“ถ้าราคาหุ้นแยกออกไปจากเส้นกำไร  ไม่ช้าก็เร็วมันจะวิ่งกลับไปหาเส้นกำไรเสมอ”
เลือกบริษัทที่ดี ในราคาที่เหมาะสม  และถือมันตราบที่มันยังเป็นกิจการที่ดีอยู่

อย่าอายที่จะถาม ไม่มีใครรู้ลึกทุก บ. ถ้าไม่รู้แล้วไม่ถามก็จะยิ่งไม่ฉลาด
KGYF

โพสต์ที่ 37

ขอบคุณมากครับ

:bow: :bow: :bow:
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
stock77

โพสต์ที่ 38

จะเป็นตัวอย่างให้นักลงทุนในเวป
ได้ทำตาม ขอบคุณครับ
no
MaiFuen
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 39

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:รายการ มันนี่ทอล์ค สัมภาษณ์ หมอสามัญชนไปนานแล้วครับ

และเชิญหมอมาออกรายการสัมมนา และบันทึกเทปออกรายการโทรทัศน์
เรื่องหุ้นแบบวีไอ เรื่องธรรมะกับการลงทุน ก็หลายครั้งครับ

แต่หากพวกเรายังอยากได้อีก ไม่ขัดข้องครับ
ผมจะนำไปเสนอให้นะครับ
อยากให้รายการ Money Talk เชิญพี่หมอสามัญชน มาพูดอีกครับ

อยากฟังมากๆเลยครับ ขอบคุณครับอาจารย์
:D :D :D
pakakal

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณสำหรับแรงบันดาลใจดีๆ และนับถือพี่หมอในความสามารถและจิตใจครับ .
got it.
todto
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 41

ผมเด็กใหม่ แต่โชคดีได้พบปะกับพี่หมอและเหล่าผองเพื่อนอาทิตย์ก่อน บอกได้คำเดียวว่าไม่ใช่แค่เก่งอย่างเดียวโดยไม่สนใจใคร อัธยาศัยก็ดีมากทุกคนเลย ปลื้มมากๆ บารมีเนี่ย ใช้เงินพันล้านก็ซื้อไม่ได้

นี้สินะที่เค้าเรียกว่า คุยกับนักปราชญ์ชั่วโมงเดียว ดีกว่าเรียน 10 ปี
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 42

Blueblood เขียน:สุดยอดครับ พี่หมอคงเป็นคนที่ทำผลตอบแทนจากการลงทุนได้สูงที่สุดแล้วในบรรดาคนที่ผมรู้จักทั้งหมด รวมทั้งเป็นคนที่นิ่งและคมที่สุดด้วยครับ

นับถือพี่หมอมากๆครับ :bow: :bow: :bow:
เห็นด้วยครับ มุมมองเฉียบคมมาก :bow:

คุณ Blueblood กับ คุณหมอสามัญชน ถ้าเจอหุ้น อย่าง PSL STPI SAT อีก อย่าลืมบอกด้วยนะครับ

เล่นง่าย ๆ ขอหุ้นล่วงหน้าเลยคร้าบ ....

:D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 43

พี่ยิ้ม อย่าลืมกระซิบต่อผมด้วยนะ :D

ขอบคุณล่วงหน้าเช่นกันครับ
:bow: :bow: :bow:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 44

สุดยอดนักลงทุนครับ :bow:
หลักของความสมดุล
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 45

คุณหมอสามัญชน ยอดเยี่ยม
คุณหมอสามัญชน ยิ่งใหญ่
คุณหมอสามัญชน เกรียงไกร
คุณหมอสามัญชน มีอิทธิฤทธิ์แบบนักตีแตกผู้พิชิต :bow:
สิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบนโลกใบนี้คือความว่างเปล่า สูงจากว่างเปล่าคือก่อเกิดเปลี่ยนแปลง

http://www.fungdham.com/sound/popup-sou ... up-75.html

http://goo.gl/VjQ4cG
c_man

โพสต์ที่ 46

จะเดินตามไป ช้า ๆ อย่างอดทน ครับ
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 47

กว่าจะได้แบบนี้

ไม่รู้ต้องผ่านอะไรมาบ้าง

ยินดีด้วยโครต ๆ ๆ ครับ

ขอบคุณคุณ ครรชิต ที่ขุดมาให้ดูครับ :mrgreen: