หารายชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่ย้อนหลังได้จากไหนเหรอครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kennyy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หารายชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่ย้อนหลังได้จากไหนเหรอครับ

โพสต์ที่ 1

ภาพประจำตัวสมาชิก
kyoza

Re: หารายชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่ย้อนหลังได้จากไหนเหรอครับ

โพสต์ที่ 2

อยากทราบเหมือนกันครับ
-สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา
-เมื่อคุณก้าวผิดพลาด คุณอาจตั้งตัวใหม่ได้ในไม่ช้า แต่ถ้าคุณกล่าววาจาผิดพลาด คุณอาจต้องเสียใจไปตลอดชั่วชีวิต
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 327

Re: หารายชื่อผู้ถือหุ้นรายใหญ่ย้อนหลังได้จากไหนเหรอครับ

โพสต์ที่ 3

setsmart
วันคืนล่วงไปๆ บัดนี้เรากำลังทำอะไรอยู่?
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 4

ถ้าจะดูแบบนี้มีที่เดียวในประเทศไทย :D

รูปภาพ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
Financeseed
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ
มองวิกฤต หาโอกาส
http://link-seed.blogspot.com/
kennyy

โพสต์ที่ 6

Setsmart เอา user password จากไหนเหรอครับ

File ของคุณครรชิต ดูย้อนหลังยังไงเหรอครับ
vision

โพสต์ที่ 7

ครั้งหนึ่งในอดีต เคยมีคนทำ Link ไว้ให้ ผมก็ bookmark ไว้ ต่อมาผมก็ได้ลงเครื่องใหม่ โดยลืมไปว่ามี bookmark บางอย่างที่ผมไม่สามารถตามหาได้อีก พยายามค้นกระทู้เก่าๆก็หาไม่เจอ

ที่เคย bookmark ไว้สามารถดูย้อนหลังได้หลายปีเป็น drop down list มาจาก settrade.com

สรุป ผมก็อยากได้เหมือนกัน
没有
Proxity
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ใน Streaming Pro ยังมีอยู่ครับ ต้องเข้าผ่านหน้า broker ก่อน

ไปที่ tab quote
ปุ่มขวา บน Fundamental
ปุ่มบน major shareholder

เมื่อก่อนสามารถเข้าได้โดยตรง เดี่ยวนี้กลายเป็นหน้า secure page ไปแล้ว
kyoza

โพสต์ที่ 9

อยากกด Like ให้พี่ครรชิต :D
-สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา
-เมื่อคุณก้าวผิดพลาด คุณอาจตั้งตัวใหม่ได้ในไม่ช้า แต่ถ้าคุณกล่าววาจาผิดพลาด คุณอาจต้องเสียใจไปตลอดชั่วชีวิต
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 10

ในเว็บธนชาติของผมดูได้นะครับ
ถ้าอยากรู้ตัวไหนบอก มาได้ครับ (หลังไมค์ก็ได้)
ถ้าว่างๆ ผมจะนั่งทำรายละเอียดให้ซัก 5 - 10 ปีย้อนหลังครับ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
kennyy

โพสต์ที่ 11

Proxity เขียน:ใน Streaming Pro ยังมีอยู่ครับ ต้องเข้าผ่านหน้า broker ก่อน

ไปที่ tab quote
ปุ่มขวา บน Fundamental
ปุ่มบน major shareholder

เมื่อก่อนสามารถเข้าได้โดยตรง เดี่ยวนี้กลายเป็นหน้า secure page ไปแล้ว
ดูย้อนหลังได้นานเลยครับ confirmed!

ขอบคุณทุกท่านมากครับ :)
SW27

โพสต์ที่ 12

รู้มั๊ยครับ ของ kimeng ดูได้ตรงไหนครับ :wink:
ความดี สามารถส่งต่อกันได้
kennyy

โพสต์ที่ 13

SW27 เขียน:รู้มั๊ยครับ ของ kimeng ดูได้ตรงไหนครับ :wink:
ตามที่ k.Proxity บอกเลยครับ
man

โพสต์ที่ 14

พี่ครรชิต ส่งซิกแล้วนะ....

ขอได้ที่,,,พี่....มีที่เดียวในประเทศไทย....ที่ใจดี..สุดสุด

ให้โดยไม่เคยหวังผลตอบแทนใดๆ.....

ขอบคุณ พี่ชายที่แสนดี....ครับพ้ม
nivet

โพสต์ที่ 15

เรียนถามครับ
สงสัยเรื่อง รายชื่อผู้ถือหุ้นย้อนหลัง
1.ปกติการ update รายชื่อผู้ถือหุ้นเท่าที่ทราบ จะ update ตอน XD เมษ ปีละครั้ง ทาง settrade.com
นั้นทำให้เราทราบว่าในรอบปีที่ผ่านมา ผู้ถือเดิมมีใครเปลี่ยนแปลง ขายออกไปหรือซื้อเข้ามาใหม่บ้าง
แต่ งงว่าใน ดูตามวิธีที่คุณ Proxity บอกมา มีการ update รายชื่อปีละ 2-3 ครั้ง
แสดงว่าข้อมูลมีรายละเอียดมากกว่า ซึ่งทำให้เราติดตามดูรายชื่อผู้ถือหุ้นใหญ่ ได้ถูกต้องแม่นยำขึ้นใช่ไหมครับ

2.ถ้าในรอบปี 2553 ที่แล้วดู settrade.com แล้ว ไม่ปรากฎชื่อ นาย ก.
พอ update ตอน เมษ 2554 ปีนี้ ปรากฎชื่อ นาย ก.
แสดงว่านาย ก. ซื้อสะสมหุ้นมากจนเกิน .5 % ในช่วงราคา เมษ 2553-เมษ2554 ใช่ไหมครับ
โพสต์โพสต์