Settrade.com โฉมใหม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pakapong_u
Verified User
ผู้ติดตาม: 400

Settrade.com โฉมใหม่

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้เว็บ settrade.com ท่ีน่าจะเป็นเว็บประจำของใครหลายคนใน thaivi เปล่ียนรูปโฉมใหม่ ดูใช้สีสันน่าสนใจ ลองเข้าไปดูนะครับ ว่าใช้ง่ายหรือยากกว่าเดิม
atinon
ผู้ติดตาม: 0

Re: Settrade.com โฉมใหม่

โพสต์ที่ 2

ผมว่าเปลี่ยนบ่อยๆ คนใช้งานลำบากนะครับ
แต่ก็อย่างว่า มีเวบให้เลือกใช้อยู่ไม่กี่เวบ ก็คงต้องใช้แหละครับ
อีกหน่อยคงชิน
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin

โพสต์ที่ 3

ของใหม่ htaml tagเริ่มเป็นมาตฐานใหม่มากขึ้น
ไม่อนาถเหมือนของเก่า เดี๋ยวรอดูว่า set.or.thจะเปลียนด้วยไหม
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
minkyman

โพสต์ที่ 4

จะจัดใหม่ ให้ดูเป็นระเบียบมากขึ้นไม่ว่ากันหรอกครับ
แต่ไอ้โฆษณา SYM นี่มันหาที่ติ๊กออกก็ไม่ได้ งี้ก็เหมือนเสียงรำคาญของบางรักซอยเก้าอีกแล้วครับท่าน
อุ อา กะ สะ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

load ไวขึ้น จัดระเบียบดีขึ้น นับเป็นการพัฒนาอย่างหนึ่ง
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 6

แต่ไม่รองรับ firefox เนี่ยปวดใจจริงๆ :wall:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
NoiSNC

โพสต์ที่ 7

ตรงส่วนไหนของ Settrade.com ที่ไม่รองรับ Firefox เหรอครับ? เพราะผมใช้ Firefox อยู่ (บน Linux Mint) ก็ไม่พบปัญหาอะไรกับ Settrade.com นะครับ
SNC ท้ายชื่อผม มาจาก Speed Net Club ร้านอินเตอร์เน็ตที่ผมเคยเปิดครับ ^ ^ (ไม่ใช่ชื่อหุ้นนะ แหะๆ)

อนุญาต ... โอกาส ... สังเกต = [อยากให้คนไทยใช้ภาษาไทยถูกต้อง] :)
Sumotin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 52

โพสต์ที่ 8

Firefox ใช้ได้ครับ แต่ข้อมูลยังไม่สมบรูณ์เท่าไหร่ครับ
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 9

มิน่า วันนี้ผมเข้าไปดู รุ้สึกหน้าตามันแปลกๆไป

แต่ก็ดูใช้ง่ายดีขึ้นครับ
zen_sunday

โพสต์ที่ 10

แต่มันทำให้ผมดึงข้อมูลราคาหุ้นลง excel เหมือนเดิมไม่ได้ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ
fantasia

โพสต์ที่ 11

zen_sunday เขียน:แต่มันทำให้ผมดึงข้อมูลราคาหุ้นลง excel เหมือนเดิมไม่ได้ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ
+1 ครับ
กำลังปวดหัวอยู่เลย
K o S o L

โพสต์ที่ 12

fantasia เขียน:
zen_sunday เขียน:แต่มันทำให้ผมดึงข้อมูลราคาหุ้นลง excel เหมือนเดิมไม่ได้ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ
+1 ครับ
กำลังปวดหัวอยู่เลย
เป็นปัญหาอยู่เหมือนกัน
ผมมือใหม่ครับ
fantasia

โพสต์ที่ 13

ลองโหลดไปใช้ดูครับ ไม่รู้ว่าตรงความต้องการหรือเปล่า

http://www.mediafire.com/?h8fj11pzys6921d

รูปภาพ

วิธีใช้

-พิมพ์ชื่อหุ้นใน column stock เพื่อเรียกดูราคาหุ้น
-ถ้าเป็นหุ้นในตลาด MAI หลังพิมพ์ชื่อหุ้นเสร็จให้เว้นวรรค 2 ที (เคาะ spacebar 2 ครั้ง)
-ถ้าต้องการ refresh ราคาหุ้น ให้ คลิ๊ก date >> refresh all
-หุ้น 2s ดูไม่ได้ครับ
GrandSlam

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณคุณ fantasia มาครับ :bow:
earthcu
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณ พี่ fantasia มากๆครับ

รบกวนถามพี่นิดนึงครับ ทำไมใส่ชื่อหุ้น HTECH แล้วถึงขึ้น #N/A ครับ
ผมลองเคาะ spacebar 2 ครั้งแล้วก็ยังไม่ได้ครับ

ส่วนตัวอื่นของ MAI เท่าที่ผมลองดู ก็ไม่ติดปัญหานี้ครับ

ขอบคุณครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
K o S o L

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณคุณ fantasia ครับ ใช้ได้แล้ว :B
ผมมือใหม่ครับ
fantasia

โพสต์ที่ 17

earthcu เขียน:ขอบคุณ พี่ fantasia มากๆครับ

รบกวนถามพี่นิดนึงครับ ทำไมใส่ชื่อหุ้น HTECH แล้วถึงขึ้น #N/A ครับ
ผมลองเคาะ spacebar 2 ครั้งแล้วก็ยังไม่ได้ครับ

ส่วนตัวอื่นของ MAI เท่าที่ผมลองดู ก็ไม่ติดปัญหานี้ครับ

ขอบคุณครับ
ตัว htech ต้องพิมพ์ HTECH <XD>
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมข้อมูลจาก settrade มันมาเป็นอย่างนั้น
คิดว่าหลังปลดเครื่องหมายออกแล้วน่าจะพิมพ์เหมือนตัวอื่น ๆ ได้มั้งครับ
fantasia

โพสต์ที่ 18

earthcu เขียน:ขอบคุณ พี่ fantasia มากๆครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขให้แล้วครับ ลองโหลดตัวใหม่ดูครับ
หุ้น 2S ดูได้แล้ว
หุ้น MAI ไม่ต้องเว้นวรรค 2 หนหลังพิมพ์ชื่อหุ้นแล้ว

http://www.mediafire.com/download.php?xp09c5s1c98c94i
earthcu
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 19

]

แก้ไขให้แล้วครับ ลองโหลดตัวใหม่ดูครับ
หุ้น 2S ดูได้แล้ว
หุ้น MAI ไม่ต้องเว้นวรรค 2 หนหลังพิมพ์ชื่อหุ้นแล้ว

http://www.mediafire.com/download.php?xp09c5s1c98c94i[/quote]

ขอบคุณพี่ fantasia อีกครั้งสำหรับ File Excel อันใหม่ครับ
ผมสามารถใช้ได้แล้วครับ
(ต้องขออภัยด้วยที่ต้องรบกวนเวลาของ พี่ fantasia ครับ)
:bow:
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
GrandSlam

โพสต์ที่ 20

รบกวนคุณ fantasia อีกนิดนึงครับ
ถ้าจะดู set index ด้วยได้มั้ยครับ นอกเหนือจากหุ้นรายตัว :D
supparoj
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 21

แบบใหม่นี่ดูงบการเงินย้อนหลัง Q1-Q3 ปีที่แล้วไม่ได้ครับ
oating

โพสต์ที่ 22

งบการเงินย้อนหลัง Q1-Q3 ปีที่แล้ว ผมดูได้นะครับ เลือกช่วงเวลาที่ต้องการใน drop down แล้วกด Go ครับ ลองดูอีกทีนะครับ
โพสต์โพสต์