ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
ภาพประจำตัวสมาชิก
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

โพสต์ที่ 1

ผมว่าครั้งนี้สุดยอดมากเพราะมีความ entertain แบบครบครันตั้งแต่เล่นเกมส์
เพ็ตตี้สุดสวย
และเนื้อหาที่มีบรรยาย เรื่อง one time dividend ของหมอ reiter กับ unlock value
ของ picatos สุดยอดมาก คนที่นั่งข้างผมหลายคนก็ชมว่ารอบนี้ทำดีจริงๆ
เสียเงินเท่าเดิมแต่มีเนื้อหาที่เข็มข้นมีการบรรยาย มีการเปิดให้ถามตอบเซียน

ผมว่ากว่าจะได้งานรูปแบบนี้ออกมาทีมงานคงต้องเสียเวลามากแน่ๆอยากให้กำลังใจให้อนาคตรักษามาตรฐานที่ดีแบบนี้ต่อไปและดีขึ้นเรื่อยๆ ขอบคุณพี่ boo หมอเค พี่หนู พี่หมอสามัญชน อาจารย์นิเวศน์
และทุกๆคนมาณ ที่นี้ด้วย

อยากเชิญชวนคนที่ไปและชอบเข้ามาให้กำลังใจทีมงานด้วยครับเพื่อวันหลังเขาจะได้มีงานที่ดีๆแบบนี้ออกมาอีก
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
Tihdnab
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

โพสต์ที่ 2

ชอบทุก session
แน่นด้วยเนื้อหา
ขอบคุณมากครับ
เป็นกำลังใจให้ปรับปรุงให้ดียิ่ง ๆ ขึ้นไป
ขอปรบมือให้ครับ :cool: :cool: :cool:

ปล. ppt ประกอบการบรรยาย ถ้าอนุญาตให้ download จะเป็นประโยชน์แ่ก่มหาชนครับ :)
miracle
ผู้ติดตาม: 75

Re: ขอชื่นชมทีมงาน tvi สำหรับงานเฮฮา

โพสต์ที่ 3

คราวก่อนหน้านี้ที่จัดที่ศูนย์ประชุมฯ
ไม่ได้ไปครับ

แต่อย่างไงก็ตาม
รอบนี้ผมต้องตบมือให้ครับ ว่าทีมงานจัดได้ดีมากๆๆ
ที่สำคัญคือ พี่ Web เอาหนังสือมาช่วยหาเงินเข้า Web Site ครับ
ต้องตบมือให้ครับ เป็นวิทยาทานแก่น้องๆพี่ๆใน Web ครับ
เพราะ หนังสือที่เอามานั้นหาไม่ได้จริงๆครับ
ต้องไปหาตามห้องสมุด ถึงมีครับ

:)
:)
hongvalue

โพสต์ที่ 4

Tihdnab เขียน:

ปล. ppt ประกอบการบรรยาย ถ้าอนุญาตให้ download จะเป็นประโยชน์แ่ก่มหาชนครับ :)
ผมก็อยากได้ครับ slide ขั้นโคตรเทพขอด้วยคน
ขอ slide ขอ slide ขอ slide ขอ slide
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
my book
NoNameLFC
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ติดงานไม่ได้ไป...

อยากได้ไฟล์ present ด้วย :mrgreen:
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 6

รอบหน้าถ้าน้องฮงขึ้นบรรยาย
พี่ขอจองณวันนี้เลย :D
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
hongvalue

โพสต์ที่ 7

สามัญชน เขียน:รอบหน้าถ้าน้องฮงขึ้นบรรยาย
อันนี้แล้วแต่ทีมงานจะกรุณาครับพี่หมอสามัญชน
ถ้าทีมงานคิดว่าผมพอจะช่วยให้ความรู้อะไรได้ผมจะเตรียมตัวไปเป็นอย่างดีครับ
ขอบคุณพี่หมอครับที่อยากฟัง :P
my book
LA-Z-BOY
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

hongvalue เขียน:เนื้อหาบรรยายเรื่อง 'One Time Dividend' โดยคุณ Reiter และ 'Unlock Value' โดยคุณ Picatos สุดยอดมาก
เห็นด้วยยยยยยยย ฮะ :mrgreen:.. ภาพรวมงาน อบอุ่นและได้ความรู้อย่างเป็นกันเองครับ ขอขอบคุณวิทยากร พิธีกร ชายชุดดำ และผู้จัดทุกท่าน ที่เสียสละจัดงานดีๆเช่นนี้ขึ้น และ
ขอเชิญชวนเพื่อนๆ ให้ post ข้อความอย่างถ้อยทีถ้อยอาศัย-เคารพกติกาของ webboard เป็นการแสดงน้ำใจตอบแทนคร๊าบ
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 9

น้องมะปราง

น่ารักมวากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
Little Boy

โพสต์ที่ 10

hongvalue เขียน:
สามัญชน เขียน:รอบหน้าถ้าน้องฮงขึ้นบรรยาย
อันนี้แล้วแต่ทีมงานจะกรุณาครับพี่หมอสามัญชน
ถ้าทีมงานคิดว่าผมพอจะช่วยให้ความรู้อะไรได้ผมจะเตรียมตัวไปเป็นอย่างดีครับ
ขอบคุณพี่หมอครับที่อยากฟัง :P
ครั้งหน้าเสี่ยฮงจะเปลี่ยนทรงผมใหม่ด้วยเปล่าคับ
ผมว่า..อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลย ทรงนี้มันเท่บาดใจเจงๆ :mrgreen:
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
reiter
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 11

ppt ผมไม่ค่อยมีเนื้อหาหรอกครับ มีแต่รูปประกอบนิดๆหน่อยๆ ( ซึ่งก็ได้ความอนุเคราะห์มาจากพี่ pawiz )

เนื้อหาส่วนใหญ่อยู่ีที่่ผมพูดเองซะมากกว่า เกรงว่าได้ power point ไป ประโยชน์อาจจะไม่เยอะ :oops: :oops:
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com
Skyforever
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 12

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เสียสละเวลามาให้ความรู้ความบันเทิงด้วยนะครับ :bow: :bow: :bow:
ชนะเพราะไม่คิดเอาชนะ กำไรเพราะไม่โลภ ลงทุนอย่างมีความสุขเพราะจิตใจอยู่เหนืออารมณ์ตลาด
"ทรัพย์ศฤงคารที่ได้มาอย่างเร่งร้อนจะยอบแยบลง แต่บุคคลที่ส่ำสมทีละเล็กละน้อยจะได้เพิ่มพูนขึ้น" สุภาษิต 13:11
ruggest_vi

โพสต์ที่ 13

จัดได้ดีครับ แต่ไมค่อยรู้จักใคร ก็เลยยังมึนๆ งงๆ อยู่
...น้องฮง ทรงผมเท่ห์มาก จะเข้าไปทักก็กลัวว่าจะทักผิดคน
...ตอนนี้ยังนึกอะไรไม่ออก ขอไปเข้าห้องนํ้าก่อนครับ...ขอยืมมุขอาจารย์มาใช้หน่อยครับ
เด็กชายหนังสือ...http://www.facebook.com/tkpunn
hayami

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณผู้จัดงานทุกคนเช่นกันครับ
เพิ่งไปงานมาครั้งแรก ได้รับเกล็ดความรู้อะไรดี ๆ เยอะมาก
เป็นตัวกระตุ้นให้กลับมาศึกษาเพิ่มเติมและต่อยอดได้อีก
todto
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 15

newbie_12 เขียน:น้องมะปราง

น่ารักมวากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านครับ
ใครคัดครับ ผมให้ 10 เต็มใช่มะพี่โรจน์ อิอิ ลืมมองเวทีไปหลายรอบ ฮาาา
BeSmile
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 16

ขอขอบคุณทีมงานครับ จัดได้ดีมากทุก session เลยครับ

ทั้งวิชาการ และตอนตอบคำถาม

เล่นเกมส์ก็สนุกมาก ผมคิดว่า vi เป็นพวกพื้นฐานจริง ๆ ดวงไม่ค่อยมีกันเลย bingo ตั้งนานกว่าจะได้รางวัล :D
มีสติ - อย่าประมาทในการใช้ชีวิต
kos117

โพสต์ที่ 17

สวัสดีครับ งานนี้เป็นงานแรกที่ได้มีโอกาศไปร่วมงาน จัดได้ค่อนข้างดีเลยครับ
มีทั้งเฮฮา และสาระไปพร้อมๆกัน สุดยอดครับ
sutee_luck

โพสต์ที่ 18

รอบนี้สนุกครับ ขอบคุณทีมงานทุกท่านรวมทั้งวิทยากรครับ
sam_dalla

โพสต์ที่ 19

เข้มข้นทั้งสาระ และ บันเทิงจริงๆครั้งนี้ :D
KGYF

โพสต์ที่ 20

ทุกคนพูดซะเห็นภาพเลยครับ

โอกาสหน้า ผมต้องหาเวลาไปมั่งแล้วครับ

คงได้ความรู้กลับมาเยอะเลย

ที่สำึคัญ อยากเจอ พี่ หมอสามัญชน ตัวเป็น ๆ ครับ

หลังจากที่เจอแต่ในเทป มันนี่ทอล์ค

:D :D :D
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 21

hongvalue เขียน:

อยากเชิญชวนคนที่ไปและชอบเข้ามาให้กำลังใจทีมงานด้วยครับเพื่อวันหลังเขาจะได้มีงานที่ดีๆแบบนี้ออกมาอีก

ผมขอใช้พื้นที่เขียนระบายความในใจสัก 1 หน้าแล้วกันได้ไหมครับ :mrgreen:

ในฐานะ คนจัดงาน และประสานงานหลักของงาน เฮฮาประสาวีไอ

ผมสัมผัสได้ว่า ครั้งหลังๆ งานเฮฮา จะเริ่ม drop ลง อาจจะเป็นเพราะสถานที่เอย

กิจกรรมต่างๆเอย ซึ่ง ก็ส่งผลให้ พอจบงาน ผมก็มาโพสต์ถามว่า รู้สึกว่างานเป็นอย่างไร

เพื่อที่จะนำไปปรับปรุง ปรากฏว่า ไม่มีใครตอบ .... แม้แต่สักโพสต์ :( :(

ทำเอาผมเครียดไปพอสมควร ว่า เอ ... แม้กระทั่งเขาเข้ามาวิจารณ์สักนิด ยังรู้สึกว่าเสียดายเวลาในการตอบเลยครับ
(หรือไม่ ก็ อาจจะไม่กล้าออกมาบ่น เพราะว่า เกรงใจทีมงาน )

มาครั้งนี้ พอมี ชื่องาน ค่อนข้างชัดเจน
มีทีมงานใหม่ ก็ได้ นัดประชุมกันเป็นเรื่องเป็นราว มีการระดมสมองมาคิดว่า
ทำอย่างไร ให้งานออกมาดีขึ้น ระหว่างนี้ ทีมงาน ก็นั่งคิดตลอดว่า เวปเราจะทำยังไงให้ดีขึ้น

ยิ่งหลังๆ มีคนออกมาบ่นบ่อยๆ ว่า เวปไทยวีไอ แย่ลง คุณภาพ ห่วยลง

แม้กระทั่งออกมา ประณาม moderator ในโพสต์ต่างๆ ว่า แย่ อย่างงั้นแย่อย่างงี้
:shock:

ยอมรับครับว่า mod หลายคนไม่เห็นด้วย กับการมานั่งโดนด่าฟรีๆ
ผมเองก็เช่นกัน ถอดใจ แม้กระทั่งคิดเลยว่า ตกลง ผมมานั่งทำงานไปเพื่ออะไร
ไปๆมาๆ ทีมงานข้างในก็เริ่มระส่ำ หลายๆคน ก็ออกมาบ่นว่าเปลืองตัวบ้าง
( mod ส่วนใหญ่ ทำงานให้ ด้วยความเสียสละจริงๆครับ)

ในที่สุด มีผู้ใหญ่บางท่าน เข้ามาให้กำลังใจ ว่า ถ้าหากคิดว่าสิ่งที่ทำนั้นมีประโยชน์ต่อคนส่วนใหญ่
ให้ทำต่อไป ก้มหน้าก้มตา ทำต่อไป จนถึงวันนี้คนก็จะเห็นค่า
ผมและ mod บางคนที่ทำใจได้ ก็เลย ได้ ช่วยกันปลุกขวัญกำลังใจทีมงาน ทำงานต่อไป :P

ผมอยากบอกให้ทราบว่า ทางทีมงานไม่เคยนิ่งเฉยกับสิ่งที่พวกพี่ๆ เข้ามาว่า หรือว่าวิจารณ์
(ไม่ว่า ด้วยความประสงค์ดี หรือไม่ก็ตาม) ทางทีมงาน ได้ประชุมกันหลายครั้ง
ได้ปรับปรุงระบบการลบโพสต์ จากเดิม ที่ mod คนไหนลบ ก็ไม่รู้ กลายเป็นว่า
mod คนไหนลบ ก็จะต้องแจ้งให้ที่ทีมงานที่เหลือทราบ ว่า ลบเพราะอะไร
เพื่อที่ หากอันไหน ลบไม่เหมาะสม ก็จะมีการประชุม เพื่อแก้ไขความคิดเห็นให้เป็นไปในทางเดียวกันต่อไป

ทางเรา โชคดีได้ webmaster มือฉกาจอย่าง airazoc เข้ามา เพื่อปรับปรุงระบบหลายๆอย่างให้ดีขึ้น
มีระบบ โพสต์ ที่ดูง่ายขึ้น สามารถโพสต์ลูกเล่นอื่นๆได้มากขึ้น
(ซึ่งบางครั้ง การแก้ไขอาจจะตอบสนองช้าไปบ้าง เนื่องจาก ทีมงานทุกคน ต่างก็มีกิจธุระส่วนตัวบ้าง)

ต่อไปก็จะมีระบบ register เข้ามา เพื่อ ปรับปรุง ระบบการโพสต์ให้ดีขึ้น
ส่งเสริมคนให้โพสต์ในสิ่งที่ ดีๆมากขึ้น

สำหรับเรื่อง mod 2 มาตรฐานนั้น ผมยอมรับว่า การมาทำงานตรงนี้ เวลามีคนว่าเราเช่นนี้
มันทำเอา เราหงุดหงิดใจพอสมควร เพราะว่า ไม่รู้จะไปแก้ไขให้ท่านได้อย่างไร
ในเมื่อ mod เราบางคนอาจจะมีหุ้นตัวนัั้นๆอยู่จริงๆ เวลาโพสต์ก็เลยกลายเป็นเชียร์หุ้น
ส่วนเวลา โพสต์ใครวิจารณ์ แล้วโดนลบ ก็จะถูกกล่าวหาว่า mod ใช้อำนาจส่วนตัว ลบกระทู้ที่ไม่เห็นด้้วยหรือขัดขวาง
ผลประโยชน์ตัวเอง ............. ผมขออธิบายดังนี้ว่า
ในอดีตเราคงย้อนไปถามว่า ใครลบไม่ได้ เพราะ ระบบมันเป็นเช่นนั้นเอง
แต่ในปัจจุบัน หาก mod คนไหน ลบ จะต้อง แจ้ง ให้ทีมงานที่เหลือทราบ
และล่าสุด ก็ได้มีกฎใหม่ว่า หาก mod คนไหน ที่ถือหุ้นตัวนั้นๆอยู่ก็ไม่สามารถ ลบโพสต์นั้นได้ด้วยตนเอง
(เพื่อลดการกล่าวหาว่า bias ) ดังนั้นเมื่อใดก็ตาม ที่ท่านโพสต์แล้ว ถูกลบ กรุณาอ่านกฎกติกาให้ดี
ว่า ผิดกฎหรือไม่ ถ้าคิดว่าไม่ผิด กรุณา ถามมาที่ asking staff ได้เลยครับ (หรือไม่ก็ pm หา mod ที่ท่านรู้จักก็ได้)

พอเห็นว่ามีการกล่าวหาเช่นนี้ ผมจึงเสนอโครงการ อาสาพิทักษ์ เวปไทยวีไอ
เพื่อที่จะเข้ามาช่วยตรวจสอบโพสต์ต่างๆ ร่วมกัน ปรากฏว่า ถูกมองว่า เป็นการตั้งทีมงาน
ขึ้นมาเพื่อปกป้อง moderator อีก ( คงห้ามยากจริงๆครับ เวลาใครจะมองเราว่าไม่ดี
แต่ในความเป็นจริง คนที่อาสาเข้ามาตรงนี้ ก็เพื่อเป้นหูเป็นตาให้พวกท่านแหละครับ
หากเห้นอันไหนไม่เหมาะสม เข้าก็คือ คนที่เข้ามาช่วยแก้ไขให้ดีขึ้น .... ทางทีมงานต้องยอมรับว่า
mod ปัจจุบัน ไม่สามารถ ดูแล โพสต์ ที่มีสมาชิกเข้ามาจำนวนมากได้ตลอด 24 ชม.จริง และหุ้นบางตัว
ที่ mod ไม่ได้สนใจ ก็อาจจะพลาดมองข้ามสายตาไปได้ครับ)

ผมเขียนมายืดยาวมากครับ เพื่อที่จะระบายความอัดอั้นที่ผ่านมานานพอสมควร

งานเฮฮาครั้งนี้ ผมจึงตั้งใจว่า จะลบคำสบประมาทที่ว่า เวปไทยวีไอ กำลังมุ่งสู่จุดตกต่ำ
(ผมก็ไม่เข้าใจว่าตกต่ำอย่างไร ในเมื่อ ระบบหลายๆอย่าง กำลังดีขึ้นเรื่อยๆ
เรามีการพัฒนา ระบบให้ชัดเจนขึ้น
เรามี การอบรมเป็นเรื่องเป็นราว
เรามี การจัด company visit ต่อเนื่อง
เรามี การเชิญ IR จาก บริษัทต่างๆ เข้ามาช่วยให้ความกระจ่างกับทุกท่าน

และในอนาคต ไม่ช้า ระบบ register ต่างๆ ก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ

และคงมีกิจกรรมดีๆ ออกมาอย่างต่อเนื่อง) :B

มาถึงงานเฮฮารอบนี้ครับ เรานัดประชุมกันอย่างทุลักทุเล
เพราะ ทีมงานแต่ละท่านก็มีงานประจำ
แต่ ได้ rieter กับ picatos ที่รับปากจะมาพูดให้
พร้อมทำ slide ให้อย่างรวดเร็ว แถมได้ pawiz เข้ามาปรับปรุงสไลด์ให้ออกมาสวยงาม

คน present แต่ละท่าน ก็ไม่เคย อิดออด เกี่ยงงานแต่อย่างใด
(ผมขอปรบมือให้จริงๆครับ) :bow: :bow: :bow:

แต่จนแล้วจนเล่า งานก็งวดเข้าเรื่อยๆ ผมมาดูโพสต์แต่ละท่านเรื่องการลงชื่อ
มีคนลงชื่อ แล้วถอน ออกไปเรื่อยๆ ยิ่งคิดก็ยิ่ง น้อยใจ (ผมเป็นคนหัวล้าน ใจน้อยสักหน่อยครับ)
เลยคิดว่า ถอนไปเหอะ รอบนี้ จะให้งานออกมา เป็นงานเสวนาเรื่องหุ้น ที่ น่าประทับใจที่สุดให้ได้

(อันนี้ ผมก็ขอปรบมือให้กับ พี่ little wing กับ พี่ kongkang ครับ คิดดูแล้วกัน
ต้องลบรายชื่อนี้ เพิ่มรายชื่อนั้น เนื่องจากเวปเราไม่ได้ทำระบบโอนเงินมาก่อน ทำให้การ
cancle หรือการไม่มาเอาดื้อๆ ก็ย่อมได้ เพราะไม่มีต้นทุนอะไร)

สำหรับสีสันของงานนั้น ต้องขอบคุณ little boy ที่อุตส่าห์ช่วยจัดจองสถานที่
คัด พริตตี้น่ารักๆ มาเป็นสีสันของงาน แถมเตรียมเกมส์บิงโกมาให้พวกเพื่อนๆสมาชิกได้สนุกกัน

ของรางวัล ที่ได้มา ก็มาจากหนังสือของพี่ web ที่บริจาคให้ฟรีๆ
เล่มไหน ที่ท่านช่วยมาซื้อไป ก็ต้องขอบคุณเช่นกัน เพราะนั่นคือเงินที่สนับสนุนให้เวปได้ทำกิจกรรมดีๆต่อเนื่องไป

ช่วงเล่นเกมส์ทายใจ ผมคิดอยู่นานว่า เอ มันจะเหมาะสมไหมนะ เพราะว่า มีแต่ผู้ใหญ่ที่เคารพทั้งนั้นเลย
แต่เอาวะ ลองดูกันสักตั้ง ปรากฏว่า ช่วงนี้กลับเป็นช่วงที่ สนุกที่สุด

ขอบคุณวิทยากรทั้งสามท่าน ดร.นิเวศน์, blueblood, พี่หมอสามัญชน ที่เสียสละมาพูดให้ และไม่ถือโกรธแต่อย่างใด

ขอบคุณอาสาสมัครที่ขึ้นมาเล่นเกมส์รอบหลัง ซึ่งก็สร้างความสนุกให้กับเพื่อนๆได้อย่างเต็มที่
(ตกลงพี่คนสุดท้ายนี่ เข้าผิดเวปจริงๆป่าวครับ ผมแซวเล่นนะครับ :mrgreen: )

ขาดไม่ได้ ขอบพระคุณ อ.ไพบูลย์ เข้ามาช่วย สร้าง สีสัน ในการสัมภาษณ์ช่วงสุดท้าย ได้อย่างเอร็ดอร่อยเช่นเคยครับ

สำหรับ slide ต่างๆ ขอปรึกษากับทีมงานก่อน ว่าจะแจกให้ทั่วไป หรืออย่างไรนะครับ
เพราะใจจริง ผมอยากแจกให้กับคนที่ มาร่วมงานก่อน เป็นอันดับแรกๆ

สุดท้ายก็ขอบคุณ hongvalue ที่ช่วยเข้ามาตั้งกระทู้แบบนี้

ผมคิดว่า สังคมไทยวีไอจะดีขึ้นต่อเมื่อ สมาชิก เข้ามาช่วยเหลือดูแลกัน
โพสต์ในสิ่งที่เป็นประโยชน์ (ต่อคนส่วนรวม) รักษากฎให้ดี ลดอัตตาลง

อันไหนไม่เห็นด้วย ก็บอกทีมงาน

สิ่งไหนดี ก็เข้ามาให้กำลังใจ

พูดตรงๆ วันนี้ ผมมีไฟขึ้นมาเยอะ เพราะเจอสมาชิกหลายท่านเข้ามาทักทายและให้กำลังใจในการทำงานตรงนี้

สุดท้ายจริงๆครับ

หากอยากให้สังคมของไทยวิ เป็นสังคมที่ดีขึ้นเรื่อยๆ เริ่มจากตัวท่านและคนรอบข้างท่านครับ
เราจะได้มีเวปดีๆแบบนี้อยู่คู่กับคนไทยไปอีกยาวๆ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
hongvalue

โพสต์ที่ 22

เรื่องทรงผมใหม่ขอบคุณครับที่ชมว่าเท่
อิอิ :P
my book
KGYF

โพสต์ที่ 23

ขอบคุณอาสาสมัครที่ขึ้นมาเล่นเกมส์รอบหลัง ซึ่งก็สร้างความสนุกให้กับเพื่อนๆได้อย่างเต็มที่
(ตกลงพี่คนสุดท้ายนี่ เข้าผิดเวปจริงๆป่าวครับ ผมแซวเล่นนะครับ :mrgreen: )

ถ้าคำถามนี้ หมายถึงผมเนี่ย

คำตอบคือ ไม่ผิดครับ :D :D :D

เพราะผมทำงาน ส.-อ. และไม่เคยไป มีตติ้ง กับเพื่อน ๆ เลยครับ

ส่วนมากตรงกับวันทำงาน

ผมก็เลยได้แต่ติดตามเทป ย้อนหลังบ้าง

ข่าว จากทางเวปบ้าง อ่ะครับ

ผมรู้จักเวปนี้มา ก็แค่ปีกว่า ๆ เองครับ

ยังไม่ได้ไปทำความรู้จักคุ้นเคยกับใครเลยครับ

ส่วนมากจะเลือก หุ้นเอง อ่านหนังสือ บทความ เอานะครับ

ที่ผมอยากเจอพี่หมอสามัญชน เพราะผมชอบ บุคคลิก ที่พี่หมอ

เป็นคนอารมณ์สงบ ดีครับ(ดูจากมันนี่ทอล์ค) ตัวจริง ๆ ไม่รู้เป็นยังไง

เลยอยากไปเจอตัวเป็น ๆ ครับ ดูพี่เค้า ธรรมะ ธรรมโม๊ะ เฮ้ย ไม่ใช่ ธรรมโม ดีครับ

ชอบครับ :)

แต่ก็เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุก ๆ คนนะครับ ท้อได้ แต่อย่าถอยนะครับ

:D
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 24

KGYF เขียน:ขอบคุณอาสาสมัครที่ขึ้นมาเล่นเกมส์รอบหลัง ซึ่งก็สร้างความสนุกให้กับเพื่อนๆได้อย่างเต็มที่

ถ้าคำถามนี้ หมายถึงผมเนี่ย

คำตอบคือ ไม่ผิดครับ :D :D :D

:D

โอ เข้าใจผิดไปซะไกลเลยครับ ผมหมายถึง อาสาสมัครที่ขึ้นมาเล่นเกมส์ต่างหากล่ะครับ

แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับแรงใจครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 25

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ :D

งานครั้งนี้ดีมากๆครับ และอยากให้มีงานแบบนี้อีกเรื่อยๆ ได้ทั้งสาระ ความรู้ และความบันเทิง
(สงสัยอย่างนึง มุข ตื่นขึ้นมา ด้วยเจอผู้ชายอยู่ข้างเตียง คนคิดมุขนี้ เอาจากประสบการณ์จริง หรือเปล่าครับ :mrgreen: )

และโดยส่วนตัวผมเชื่อว่า ถ้าเราคิดดี ทำดี ย่อมเกิดสิ่งดีๆตามมาครับ
บางครั้ง ก็อย่าไปใส่ใจกับคำครหามากไป

สำหรับเรื่องคำนินทา หรือข้อครหา ผมมองว่า มันเป็นเรื่องธรรมดาของโลกครับ
เหมือนกับเรื่อง เด็กผู้หญิง คนชรา และ ลา

ให้คนชราจูงลา เด็กนั่งบนหลังลา ชาวบ้านก็นินทาว่า ทรมานคนแก่
คนชรานั่ง เด็กจูงลา ก็โดนนินทาว่า ทรมานเด็ก
ทั้งนั่งบนหลังลา ก็โดนนินทาว่า ทรมานสัตว์
ไม่มีนั่งบนหลังลา ก็โดนนินทาว่า โง่ !

หากเราทำดี แล้วใครจะมองในแง่ร้าย ก็ช่างหัวมันเถอะครับ

ปล. ผมมางานวันนี้ นั่งกินอย่างเดียวเลย แฮะๆๆ (พอดีไม่ได้กินข้าวเช้า)
จองก็ไม่ได้จอง
walk in เข้ามา แล้วก็จ่ายตังหน้างาน
พอดีว่า เพื่อนโทรมาบิ้วตอนเช้า บอกว่ามาเลยๆๆๆ งานดีมากๆ รถก็ไม่ติด (เฉพาะตอนเช้า ก่อนเสื้อแดงมา!)
ก็เลยหลงเข้ามา เง้อๆๆ :juju:
awhub

โพสต์ที่ 26

ขอบคุณทุกท่านที่หมอเคเอ่ยนามมา และ ขอบคุณหมอเคด้วยคะ
ทุกท่านน่ารักมาก
ขอให้มีงานดีๆอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ไปทีได้ไฟกลับมาให้เริ่มขยันมากขึ้นทุกครั้ง :D
ซุนเซ็ก
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 27

ฟังดูบรรยากาศงานน่าสนุกเฮฮาเปี่ยมสาระจังครับ
ถ้ามีโอกาสผมก็อยากจะไปร่วมบ้าง ทุกข์ชาวบ้าน(ไกล) :|
ไว้รอบหน้า :mrgreen:
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
PERFECT LUCKY

โพสต์ที่ 28

ขอบคุณ ทีมงานจัดงาน และ ทีม Mod ที่เหน็ดเหนื่อยจากการทำงานทุกคนครับ ที่สร้างประโยชน์ให้ นักลงทุนได้ความรู้เพิ่ม รักษาเงินในกระเป๋า และ สร้างให้งอกเงย ในระยะยาว

ทำงานเสียสละ มีคนด่าบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง ก็เป็นธรรมดาครับ แต่ผมคิดว่า คนชื่นชมเยอะกว่าแน่ๆ

ขอให้ผลบุญที่ทำ ให้พอร์ตโตวันโตคืนครับ
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
foobar

โพสต์ที่ 29

ไม่ได้จองไว้เพราะไม่รู้ว่าวันงานจะว่างหรือเปล่า เลยไม่ได้ไปครับ
เห็นพี่ leaderinshadow มาบอกว่า walk-in เข้าไป รู้งี๊เสี่ยงไปดีกว่า :'O
อ่านๆ จาก comment ในนี้เลย อยากจะมาให้กำลังใจทีมงานทุกคนครับ
tingun

โพสต์ที่ 30

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ
ผมเชื่อว่าถ้าทำดีแล้วในที่สุดก็ต้องได้ดีเองครับ

คล้ายๆกับกำไรมาหุ้นต้องขึ้น แม้ว่าวันนี้มันยังไม่ขึ้น แต่ในที่สุดมันก็จะสะท้อนมูลค่าเอง