TVI Meeting ภาคใต้ Q4-2553

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
kasinbua
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: TVI Meeting ภาคใต้ Q4-2553

โพสต์ที่ 31

ขอจอง 1 ที่ครับ
thekiller
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 39

Re: TVI Meeting ภาคใต้ Q4-2553

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณครับ พี่ลูกอีสาน พี่ฝน รอบนี้ได้ไปสักที

ครั้งแรกเลย สำหรับการหัดเล่นแบบวีไอ ครั้งแรกในการเข้ามิตติ้ง ส่วนคำถาม ไม่รู้จะถามอะไรจริงๆ สมองยังโล่งๆ อยู่เลยเฮ้อ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
tanoppan

โพสต์ที่ 33

ขอเป็นสำรอง 1 คน ด้วยค่ะ

เพื่อ :?: :arrow: :idea:
ASA

โพสต์ที่ 34

เสียดายจัง เต็มแล้วเหรอ :(

คราวที่แล้วก็ไม่ได้ไป คราวนี้ก้ออด คราวหน้าว่าจะย้ายบ้านไปอยู่หาดใหญ่เลยดีกว่า :D
Todo

โพสต์ที่ 35

พึ่งมาเห็นกระทู้ ๆ ๆ ก่อนหน้านี้ งานยุ่งนิดหน่อย

ไม่ทันซะแระ

:? :? :?
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 36

thekiller เขียน: ขอบคุณครับ พี่ลูกอีสาน พี่ฝน รอบนี้ได้ไปสักที
ครั้งแรกเลย สำหรับการหัดเล่นแบบวีไอ ครั้งแรกในการเข้ามิตติ้ง ส่วนคำถาม ไม่รู้จะถามอะไรจริงๆ สมองยังโล่งๆ อยู่เลยเฮ้อ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ใครเรียกฝนว่าพี่ คนนั้นต้องอายุน้อยกว่า 25 ปีนะ ฮาๆๆ
ฝนไม่ยอมแก่ๆ :mrgreen:
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
Fon^^

โพสต์ที่ 37

ASA เขียน:เสียดายจัง เต็มแล้วเหรอ

คราวที่แล้วก็ไม่ได้ไป คราวนี้ก้ออด คราวหน้าว่าจะย้ายบ้านไปอยู่หาดใหญ่เลยดีกว่า
พี่ ASA สวัสดีค่ะ
หลังๆ สหวี วี่ วี พี่ASAมันเปลี่ยนนิสัย เปรี้ยวได้ทุกวัน
โดยเฉพาะเมื่อวานเท่ห์มากๆ อิจฉาๆ ตกรถๆ โฮะๆๆ :B
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 38

Duckcovery เขียน:ครบแล้วเหรอฮะ เสียดายมากมาย

รบกวนขอเป็น waiting list ซักคนนะฮะ

งั้นคุณเป็ดแทนคุณเมย์ลำดับที่ 16 นะครับ

(เพื่อนทางนี้ฝากคนเป็ดเปิดเผยเคล็ดลับการเลือกหุ้น 10 เด้งด้วยนะครับ :D )
1.พี่ ty
2.พี่จรัญ
3.วรพงค์
4.ลูกอิสาน
5.พี่บัวดิน
6.พี่แมว
7.พี่อดิศร
8.ลุงวัฒน์
9.พี่ระพิน
10.พี่หมี
11.น้องฝน
12.กุหลาบงาม
13.พี่หมู
14.น้องเอ๊ด
15. อาร์ต
16. Duckcovery
17.พี่ชำนาญ
18.FullStop
19.คนคอน
20 - 21.หมีขาว
22.wisut
23.เบ้ง
24-25.Nah
26.Doki
27.พี่ชาญชัยลี
28-30.Tanapol "
31 thekiller
32 พี่ชำนาญ 2
34.zakarya
35.นั่งรอเธออยู่...เธออยู่ใหน
36-37.ssmith
38-39.theerasak24
40.puttology
41.ตัง
42.เล็ก
43.ดร.เอี๋ยว
44.พี่พอใจ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Duckcovery
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณนะคร้าบพี่ลูกอิสาน
ดีใจเลยฮะ :P
dr1
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 40

ขอ เข้าคิวไว้ 1 ที่ครับ มาไม่ทัน ไม่ค่อยได้เข้าwebboard
ขอบพระคุณ
samatah
Arpieaw

โพสต์ที่ 41

เรียนพี่ๆทุกคนครับ
ผมขอจองด้วย 1 ที่ครับ
แอ๊ะครับ
Arpieaw

โพสต์ที่ 42

Arpieaw เขียน:เรียนพี่ๆทุกคนครับ
ผมขอจองด้วย 1 ที่ครับ
แอ๊ะครับ
กรรมผมลืมอ่านข้างบนว่าเต็มแล้ว
ขอเป็นสำรองแล้วกันนะครับ
Possible

โพสต์ที่ 43

เปิดทีไรเต็มทุกรอบเลยครับ อาหารทางใต้น่าจะอร่อยจริงๆ

แวะมาแซวครับ :D
Reborn
คนคอน
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 44

ผมเตรียมถามพี่โจ 1ตัวแล้ว ครับ ฮ่าาา
syj
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 45

อดไปครับ คุณโจ จัดวันเดียวกับที่ผมติดธุระที่กรุงเทพฯ พอดี
เสียดายจัง

อีกอย่างไม่ได้เช็คข่าว meeting เลยครับ
// Stay Hungry, Stay Foolish.
// Stay Calm, Stay Invest.
// Price is what you pay, Value is what you get.
BABY TERMITE

โพสต์ที่ 46

คนคอน เขียน:ผมเตรียมถามพี่โจ 1ตัวแล้ว ครับ ฮ่าาา
งั้น.... ผมก็เตรียมลอกไว้ 1 ตัวแล้ว แฮ่...
ปลวกน้อยคอยวันเติบใหญ่
s4910522034

โพสต์ที่ 47

เต็มเร็วมากเลยครับ

โอกาสหน้าเพิ่มจำนวนได้อีกไหมครับ เพื่อได้ไปร่วมบ้าง
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 48

Duckcovery เขียน:ขอบคุณนะคร้าบพี่ลูกอิสาน
ดีใจเลยฮะ :P

ได้ข่าวว่า เซียนเป็ดท่านนี้ไป เลยทำให้งานคึกคักเพิ่มขึ้นเยอะเลย

ขอแสดงความอิจฉากับคนภาคใต้ด้วยครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
ASA

โพสต์ที่ 49

Fon^^ เขียน:
ASA เขียน:เสียดายจัง เต็มแล้วเหรอ

คราวที่แล้วก็ไม่ได้ไป คราวนี้ก้ออด คราวหน้าว่าจะย้ายบ้านไปอยู่หาดใหญ่เลยดีกว่า
พี่ ASA สวัสดีค่ะ
หลังๆ สหวี วี่ วี พี่ASAมันเปลี่ยนนิสัย เปรี้ยวได้ทุกวัน
โดยเฉพาะเมื่อวานเท่ห์มากๆ อิจฉาๆ ตกรถๆ โฮะๆๆ :B

สวัสดีจ้า น้องฝน
สงสัยช่วงหลัง มันติดนิสัยวัยรุ่นใจร้อนจากพี่มาแน่เลย :D
คราวนี้อดไปลอกหุ้น น้องฝนเลย :oops:
cntclub

โพสต์ที่ 50

คอยศึกษามา1ปี กะว่าปีนี้จะเจอตัวจริงพี่โจ เปิดมาดูวันนี้เต็มซะแล้ว ถ้ามีผู้ใจดีช่วยเอาบรรยากาศและหุ้นมาpostแบ่งปันก็ดีน่ะครับ คราวหน้า Q2 ต้องเกาะติดกว่านี้
Power Of Thinking
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 51

cntclub เขียน:คอยศึกษามา1ปี กะว่าปีนี้จะเจอตัวจริงพี่โจ เปิดมาดูวันนี้เต็มซะแล้ว ถ้ามีผู้ใจดีช่วยเอาบรรยากาศและหุ้นมาpostแบ่งปันก็ดีน่ะครับ คราวหน้า Q2 ต้องเกาะติดกว่านี้

เจอตัวจริงๆ ต้องรอ อาทิตย์สิ้นเดือนนี้ครับ
นานๆแกจะยอมโผล่มา กทม. ซะที ห้ามพลาดนะครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
0N0111

โพสต์ที่ 52

เก็บความรู้มาฝากกันมั่งครับ
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 53

วันนี้นอกจากได้พูดคุย ได้ความรู้ ยังมีเงินเหลืออีก 6200 บ.
จะจัดส่งให้สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่าในภายหลังครับ

ขอให้เพื่อนๆเดินทางกลับโดยปลอดภัยด้วยครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
0N0111

โพสต์ที่ 54

ใครช่วยมาโม้ให้อิจฉาเล่นๆหน่อย
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
Fon^^

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณพี่โจ พี่จรัญ พี่วรพงศ์ พี่ตี้ และพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้เสมอค่ะ ^^

และ the gang indy ไม่ได้สนุกแบบนี้มานานมาก เอิ๊กๆ :mrgreen:
leaderinshadow
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 56

อยากไปบ้างจัง :(

ผมคนภาคใต้ครับ
แต่ตอนนี้อยู่ กทม. เลยไปไม่ได้
อยากไปร่วมงานกับคนภาคเดียวกันซักครั้งจัง :P
FullStop

โพสต์ที่ 57

มาขอบคุณพีโจ และพี่ๆ และเพื่อนๆ ทุกคนครับผม ที่ได้แบ่งปันประสบการณ์ให้ฟังครับ
ขอบคุณมากๆครับ :bow: :bow:
จงสร้างเหตุ ปล่อยให้ผลขึ้นเองตามกฎธรรมชาติ จงปล่อยเวลาให้ผ่านไปด้วยการปฏิบัติ..
ว่างเปล่า....
saichon
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 58

Fon^^ เขียน:ขอบคุณพี่โจ พี่จรัญ พี่วรพงศ์ พี่ตี้ และพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้เสมอค่ะ ^^

และ the gang indy ไม่ได้สนุกแบบนี้มานานมาก เอิ๊กๆ :mrgreen:
เข้ามาขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่เสียสละทำเพื่อนักลงทุนรุ่นหลังด้วยอีกคนครับ
:bow:
ซื้อหุ้นตัวที่เมื่อมองไปในอนาคตแล้ว ที่ปัจจุบันราคายัง undervalue ที่สุด
theerasak24
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 59

saichon เขียน:
Fon^^ เขียน:ขอบคุณพี่โจ พี่จรัญ พี่วรพงศ์ พี่ตี้ และพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้เสมอค่ะ ^^

เข้ามาขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่เสียสละทำเพื่อนักลงทุนรุ่นหลังด้วยอีกคนครับ
:bow:
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้และหลักการคิดที่ดีเสมอมาครับ
"เป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่จะยังคงทำสิ่งต่างๆ ต่อไปตราบใดที่มันยังให้ความรื่นรมย์และคุณก็ทำมันได้ดี"
chamnan028

โพสต์ที่ 60

ขอบคุณพี่ ๆ มากนะครับ โดยเฉพาะพี่โจ พี่ตี้ พี่วรพงศ์

ได้หุ้น ... เฮ้ย ได้ความรู้เพียบเลยครับ

Q หน้าจะไปอีกนะครับ ...

:D